PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nhận ra mình đã sai

ke_lanh_lung2500
10-06-2009, 06:30 AM
Có lẽ xã đã sai. Khi mà xã luôn nghĩ rằng xã sẽ che chở và bảo vệ cho heo. Xã hok muốn thấy heo phải gặp chuyện sóng gió của cuộc đời , và xã hok muốn thấy heo phải vấp ngã. Vì xã sợ vết thương nặng sẽ làm Heo hok đứng dậy nổi. Xã luôn muốn xen vào chuyện của Heo. Dù bây giờ , xã hok thể nào xen vào dc nữa nhưng xã vẫn dùng lời nói để..để có thể giúp heo dc phần nào.Xã hok muốn thấy Heo phải buồn.
Để hôm nay ,xã mới nhận ra mình đã mắc phải một sai lầm nghiêm trọng.Điều quan trọng nhất của mỗi người là có dc tự do cho riêng mình , có một khoảng không riêng. Xã hok muốn thấy Heo buồn nhưng vô tình xã đã khiến Heo cảm thấy mình hok còn dc sự tự do riêng tư nữa.
Hôm thứ 3 , xã có vô chơi game Audition. Thấy nick Trangc0don của Heo cũng online và nick Yh cũng vậy. Nên xã pm , để có thể nói chuyện với Heo.Nhưng hok ngờ... Xã hok bik ai đang chơi acc đó. Em hay là em của em. Nhưng có hỏi anh là ai? Anh nói :" Ng nào mà em ghét nhất?". Và anh nhận dc sự trả lời rằng "chó Nhật ". Nếu như giả sử đặt em vào vị trí của anh thì em sẽ như thế nào? và sau đó anh dc 1 câu trả lời nữa :" Đừng pm cho chị tui nữa ". Là em? hay là em của em?
Anh đã nhắn tin vô nick Yh của em để nói về cách nói chuyện phản cảm đó. Nếu như em cứ giữ cách nói chuyện như vậy thì em sẽ tự cô lập chính bản thân mình với mọi người. Nếu như đó là em của em thì cho anh SR em nha. Anh cũng hok giận nó đâu. Anh là nguyên nhân khiến em đau khổ mà. Nó thương em nên nó mới chửi anh như vậy. Với tính cách của nó thì có thể lắm chứ. Anh đã từng bắt gặp dc cái nhìn đó. Cái nhìn mà ngày 28 tết , 2 đứa mình đi về lúc 10h thì gặp cô của em. Và em bị cô chửi , sáng anh ghé nhà em ăn sáng thì anh bắt gặp dc ánh mắt đó. Dường như nó rất giận anh. Còn bây giờ anh lại là ng nhân đau khổ của em thì nó càng ghét anh hơn.
Anh hi vọng có một ngày nó hiểu dc anh. Thời gian sẽ cho Heo bik xã là ng như thế nào? 9 tháng 10 ngày quen nhau hok đủ để Heo hiểu hết về xã. Nhưng cũng nhờ quen Heo mà xã nhận ra mình có rất nhiều khuyết điểm và sai lầm. Trong tâm trí của xã Heo luôn là một đứa con gái tốt. Nhưng có một điều là nhìn nhận và giải quyết vấn đề còn quá trẻ con.
Một thời gian xã vô nick của Heo hok phải vì.. xã phá bạn bè của Heo. Và hok phải là xã hok tôn trọng Heo. Xã muốn từ bạn bè của Heo xã sẽ tìm kiếm dc chút gì thông tin của Heo ở ngoài này. Xã ở trong tp đã mất liên lạc với ngoài quê nên..xã mới.. làm thế. Xã hok bik là hok tôn trọng HEo. Xã lại xâm phạm vào tự do và riêng tư của Heo. Xã thành thật xin lỗi Heo.
Chắc là xã sẽ ít nhắn tin cho Heo. Xã tin rằng Heo sẽ vững vàng và vượt qua dc mọi chuyện. Dù có vấp ngã cũng hãy đứng lên và bước tiếp nha Heo. Đừng nản chí. Thất bại lớn nhất của đời người là vấp ngã mà hok thể đứng lên dc. Thành công lớn nhất của đời ng là biết đứng lên sau vấp ngã.
Nhưng dù thế nào đi nữa thì xã vẫn nói với Heo "xã yêu Heo ". Cố gắng lên Heo nhé !

mimjuanh
10-06-2009, 06:38 AM
sai lầm nhận ra nhưng cách sửa chữa nó mới là quan trọng !

†……¶—¶eo_ng0k_dn……†
11-06-2009, 06:29 PM
đúng vậy, lỗi lầm ko quan trọng nhưng quan trọng là có thể sửa chữa đc nó hay ko, đã có đc t/y thật sự thì nên trân trọng

girlgrace
12-06-2009, 02:37 AM
Người yêu mình cũng từng vào nick chat của mình rất nhiều lần.Ban đầu nó làm mình khá khó chịu vì có cảm giác như bị xâm phạm do*i` tư zậy.........rùi mình đã trao đổi thẳng thắn với anh ấy thế là mọi chuyện ỔN hơn. Bạn đã nhận ra sai lầm thj` hãy sửa nó khj còn kịp bạn ạ......đừng để nó làm bạn mất đj tjnh` yêu của mình nhá !!!!!!!!ĐÔI KHJ NHẬN RA LỖI LẦM VÀ SỬA CHỮA LÀM BẠN THẤY 2 ĐỨA HIỂU NHAU HƠN..........CHÚC 2 NGƯỜI HẠNH PHÚC !!!!!!!!!!!

Shin_Kn
12-06-2009, 02:41 AM
không quá trễ để sửa chữa sai lầm khi mà bạn đã bít mình sai, như thế mới al2 quan trọng, cố lên bạn nhé

Evin_love_forever
12-06-2009, 05:06 AM
nếu bạn cảm thấy vẩn còn hy vọng, thử níu kéo xem không có gì phải mặc cảm đâu hảy dành tất cả cho tình yêu

Người ta vá áo bằng kim
Tôi đây xin hỏi vá tim bằng gì
Cafe đắng bỏ đường thì ngọt
Tình yêu buồn biết bỏ gì đây
Bỏ đường bỏ muối bỏ gừng
Bỏ gì thì bỏ xin đừng bỏ nhau

ke_lanh_lung2500
12-06-2009, 06:18 AM
2 đứa chia tay cũng mấy tháng rồi. với lại hiện tại mình hok muốn níu kéo nữa. Cũng tình cờ 2 đứa mới có một khoảng thời gian riêng , mình mún ng ta chăm lo học hành , còn riêng mình mình phải theo đuổi sự nghiệp. Nhưng mình nghĩ 2 đứa vẫn còn yêu nhau nhưng mà bây giờ ok phải lúc để níu kéo hay nối lại tình cảm. Nếu có thể thì mình nói cô ấy chờ mình 2 năm sau khi cô ấy ra trường. Nếu như còn iu mình thì hãy đợi mình sẽ quay lại. Bây giờ , phải chờ đợi thôi. Với lại để khoảng thời gian đó mình muốn thử thách chính tình cảm của mình. Chia tay hok phải là hết. Nó giúp mình nhận ra dc nhiều điều. Cám ơn các bạn. Đừng bao giờ đặt dấu chấm hết khi mình còn có thể....^^!

Evin_love_forever
12-06-2009, 06:26 AM
iasi chà vậy thì không còn gì nửa rồi, con gái nó chỉ cần 2>7 ngày để quên 1 thằng kon trai thôi
con bxx tui nó 2 ngày không gặp tôi nó quên tôi và yêu thằng khác luôn này

ai cũng biết rằng đời không suôn sẻ
lệ ưu sầu vẫn cứ mãi tuôn rơi
nước mắt buồn như suối dạt biển khơi
dẫu biết rằng ngày mai trời lại sáng
nhưng ai đã một lần ôm trái đắng
mới thấy đời như chiếc lá nhẹ rơi
khi thu đến tả tơi hàng bóng nắng
gắng che đầu mà nào có được đâu
số yêu trên đời có gì là bền lâu?
hay phút chốc vui cười, ngàn phút khóc

ke_lanh_lung2500
12-06-2009, 06:53 AM
hihi.. ông bi quan quá đó. Không phải con gái ai cũng như ai đâu. Ng yêu của tôi , tôi bik mà..

girlgrace
13-06-2009, 06:02 PM
hok đồng ý với evin tẹo nào...........con gái cũng như con trai thôi 1 khj đã yêu thì rất khó để quên đi người mjnh` yêu. Yêu đã khó quên 1 người còn khó hơn................nếu 2 ngày hok gặp màk quên được nhau thì đâu fải là yêu !!!!!!!!!!!!!!!!!!!