PDA

Xem đầy đủ chức năng : phải coi chừng sau lưng........

gió đơn côi
05-06-2009, 07:28 AM
Đằng sau nụ cười là nước mắt... Đằng sau nước mắt là niềm đau... Đằng sau tình đầu là tan vỡ... Đằng sau nỗi nhớ là tình yêu... Đằng sau lời yêu là dối trá... Đằng sau lạnh giá là khát khao... Đằng sau chiêm bao là vỡ mộng... Đằng sau biển rộng là bão giông... Đằng sau cảm thông là thương hại... Đằng sau khép lại là mở ra... Đằng sau chúng ta là quá khứ... Đằng sau quá khứ là...... Mệt wá... nói túm lại là phải coi chừng sau lưng............................................. .................................................. ................

Cảm giác em giành cho anh là cảm giác ko thể quên
Cảm giác lần đầu tiên anh biết buồn khi xa em
Cảm giác đó anh đã yêu em đã mơ trong giấc mộng
Cảm giác khi trái tim anh thuộc về em

Cảm giác anh nhìn em và cảm giác em nhìn anh
Cảm giác như được tô thêm phép màu chuyện cổ tích
Cảm giác giúp anh nhận ra anh đã yêu,yêu rất nhiều
Cảm giác em đã trao anh 1 nụ hôn thiết tha
Đêm đã khuya anh vẫn ngồi,vẫn ngắm sao trên bầu trời
anh ước mong có 1 ngày em sẽ tới
Mơ giấc mơ đã phai mờ,ôm nỗi đau ko thể ngờ
em đã cho anh 1 cảm giác lo sợ......

whitemouse108
05-06-2009, 09:04 AM
Tổng quát đằng sau n là -n. Là phúc thì ko phải là hoạ mà là hoạ thì ko thể tránh khỏi thì hà tất phải suy nghĩ chi sâu xa cho mệt óc rồi phải ám ảnh những thứ ko tươi đẹp đằng sau những cái tươi đẹp. Sau đó ta lại thấy đâu cũng là tai hoạ thì chắc rằng tai hoạ sẽ đến với ta sớm hơn đấy (ước gì được nấy mà). Hỏi rằng tại sao trẻ em ko... già bởi vì nó ngây thơ ko có lo âu phiền muộn đối với cuộc sống xung quanh nó. Sống trên đời phải lạc quan như thế con người mình lúc nào cũng trẻ, khoẻ.

Shin_Kn
05-06-2009, 05:07 PM
Có phía trc thì cũng phải có sau lưng chứ, phía trc nhìn thấy còn ko thể ngờ nói gì phía sau, người ta có thể quay lưng với mọi thứ nhưng quay lưng với ty là mất ty.Ty bao giờ chả có cảm giác lo sợ hả huynh, sợ mất một ai đó, sợ buông tay một bàn tay ấm, sợ....

gió đơn côi
08-06-2009, 11:24 PM
Một hạt cát có thể bị cuốn trôi vì cơn sóng biển...Một hạt mưa có thể vỡ tan vì lòng đất...Một chiếc lá có thể rời cành vì cơn gió...Một ngôi sao có thể vụt tắt vì mây đen...Mọi thứ có thể đang bắt đầu và có thể sẽ kết thúc...Hãy luôn yêu thương và trân trọng những gì đang tồn tại xung quanh bạn, đừng để đến khi nó mất đi, bạn sẽ hối tiếc nhiều lắm đấy.