PDA

Xem đầy đủ chức năng : yêu là.....hy sinh

baby_nocut3
22-05-2009, 12:05 AM
Giờ đây mình biết tình yêu cần có sự vun đắp.Mình biết mình yêu bạn vì mình muốn mình yêu bạn .Mình biết mình không thể quên bạn bởi vì mình muốn nhớ bạn mãi mãi.Thời gian qua mình muốn nói với bạn một điều chỉ một điều thôi đó là mình đã yêu bạn.Mình muốn nói với bạn rằng thêm một lần nữa mình đã tìm thấy hạnh phúc.Và mình muốn ở bên hạnh phúc này mãi mãi.Nhưng không có gì là mãi mãi cả hết rồi người tôi yêu ạ.Đã đến giới hạn của thời gian mình muốn cho bạn biết mình yêu bạn như thế nào rồi.Thời gian qua mình thật hạnh phúc và là một người mạnh mẽ vô cùng .Hạnh phúc vì đã nhận ra mình đã yêu bạn.Đó là một điều quan trọng một động lực lớn nhất để chúng tahiểu nhau nhiều hơn bạn chẳng bao giờ muốn nói chuyện với mình cho dù chúng ta học cùng lớp, học chung nhóm với nhau .Tất cả các bạn khác trong nhóm mình đều có thể nói chuyện một cách tự nhiên thoải mái .Đến khi rời xa bạn mình mới nhận ra mình đã bỏ qua phương pháp giải hay nhất mình không còn cơ hội để nói chuyện thoải mái với bạn nữa rồi .Khoảng cách giữa bạn và mình ngày một xa dần.

Một đứa ra ngoài Bắc học một đứa vào trong Nam .Mình đã chủ động tiếp cận bạn và chúng ta thật sự thoải mái biết nhường nào khi nói tất cả những suy nghĩ về nhau .Chỉ có một điều rất khó khăn để nói thì mình đã giữ lại trái tim mình hướng về bạn và bây giờ điều đó sẽ mãi mãi chôn dần vào trong sâu thẳm lòng mình.

Mình cần phải thoát khỏi tâm trạng này mình sẽ xa rời tình yêu thật sự của mình,mình sẽ tiếp nhận tình yêu của người bên kia dành cho mình .Mình biết nếu một ai đó khác sẽ lựa chọn cách chờ đợi .Bởi vì trong trường hợp của mình chờ đợi là cách tốt nhất .Nhưng mình không chắc chắn là mình có đủ khả năng để đem lại hạnh phúc cho bạn không nên mình không dám lựa chọn con đường đó.Chờ đợi,chờ đợi đến lúc cả hai có một tình yêu sâu sắc thì lại không thể đến được với nhau .Lúc ấy chẳng phải là đau khổ nhiều hơn sao.Thà rằng không nói tiếng chờ đợi để không còn ràng buộc thà rằng chỉ riêng mình buồn để rồi chôn vùi vào lãng quên .Còn hơn không biết tương lai hai đứa như thế nào .

Người bạn cùng lớp của tôi ơi! Người tôi yêu ơi!Cảm ơn bạn rất nhiều.Bạn đã tạo động lực cho mình rất nhiều.Bạn đã làm cho mình trở thành cô gái cứng rắn hơn, yêu đời hơn tin tưởng vào cuộc sống hơn.Bạn còn cho mình thấy sự hy sinh và cống hiến có ý nghĩa như thế nào mình học hỏi ở bạn rất nhiều .Và bây giờ mình đủ cứng rắn để đối đầu với những khó khăn thử thách ở phía trước và mình cũng đủ cứng rắn tàn nhẫn với chính tình cảm của mình .Trong cuộc sống có đôi lúc chúng ta phải làm trái ngược với chính lòng mình và mình sẽ cố găng.

ke_lanh_lung2500
22-05-2009, 05:49 AM
bạn nói hay lắm. hihi. Mình hi vọng bạn sẽ đạt dc những gì mình muốn. Cố lên. bạn sẽ làm dc mà

konly
22-05-2009, 06:27 AM
Lí luận 1 chuyện thực tiễn lại 1 chuyện !! Chúc bạn mạnh dạn lên như khi viết entry vậy !!