PDA

Xem đầy đủ chức năng : Xin lỗi anh không thể quên được cô ấy

gió đơn côi
09-05-2009, 02:54 AM
Anh xin lỗi em, anh thích em, mến em nhưng có lẽ chỉ là tình cảm anh dành cho một người bạn rất… rất thân. Anh không thể bắt mình yêu em được. Em hãy hiểu cho anh hen.

Em là một cô gái nói nhiều, nhiều hơn mức tưởng tượng của anh. Em còn nhớ anh quen em là khi nào không? Anh chắc rằng em và anh sẽ không bao giờ quên. Chúng ta quen nhau theo cách không giống ai, nó ngộ nghĩnh, dễ thương…em hén!

Tuy quen nhau đã lâu nhưng anh và em cũng vẫn chưa biết mặt nhau, chỉ quan tâm nhau qua những dòng tin nhắn: “Q đang làm gì vậy?”, “P ngủ ngon hen!”, “chúng ta cùng nhau nỗ lực hơn hen!”…

Những dòng tin nhắn ấy thật bình thường nhưng nó thật là dễ thương. Anh cũng không biết từ lúc nào em và anh trở nên gắn bó với nhau hơn dù đang ở xa nhau hàng trăm cây số. Anh có cảm giác chúng mình như đã quen nhau và chơi thân với nhau từ hồi còn bé tới giờ vậy.

Lúc mới quen, nghe nói em là một sinh viên của nghành du lịch, anh mến em có lẽ vì nghĩ em xinh đẹp. Nhưng đến khi gặp thì anh có chút bất ngờ vì em không giống như anh tưởng tượng, em là cô bé nhỏ nhắn và không được như anh hình dung trước đó. Anh hơi thất vọng.

Em dắt anh đi chơi nhiều nơi. Dần dần khi tiếp xúc với anh nhận ra em là người con gái xinh đẹp nhất mà anh từng quen. Em có một tâm hồn thật trong sáng, thật mạnh mẽ và thật giản dị. Bên cạnh em, anh từ một người nói nhiều trở thành một chàng khờ ít nói.

Nhưng anh lại thấy vui vì điều đó. Anh thích nghe em nói đủ thứ chuyện trên đời, kể cả chuyện người em yêu đầu tiên thời trung học. Anh đã không còn nhận ra mình nữa, anh thật sự thích khi nghe em nói chuyện, thật sự vui khi em cười. Anh không biết mình có phải đã yêu em?!

Em à! Anh không biết em có những suy nghĩ, những tình cảm giống như anh không nhưng anh biết rõ một điều: Anh vẫn không thể nào quên được người yêu đầu tiên của mình. Dù cô ấy đối xử với anh thế nào đi nữa thì anh cũng không thể nào quên được cô ấy. Anh đã chờ cô ấy 5 năm rồi và anh sẽ chờ cô ấy mãi mãi cho dù là trong tuyệt vọng.

Em hiểu không?! Anh xin lỗi em, anh thích em, mến em nhưng có lẽ chỉ là tình cảm anh giành cho một người bạn rất… rất thân. Anh không thể bắt mình yêu em được. Em hãy hiểu cho anh hen. Em là một cô gái rất tốt em hãy mở rộng lòng mình để đón nhận tình cảm của những người khác.

Anh thật sự mong chúng ta hãy luôn xem nhau như những người bạn tốt. Chúng ta sẽ luôn giúp đỡ nhau trong lúc khó khăn và cùng nhau hướng tới mục tiêu ở tương lai của mình.

Chúc em luôn có sức khỏe tốt để thực hiện những mơ ước đẹp của mình! Hãy giúp nhau giữ vững tình bạn thật đẹp em hén vì anh không muốn mình lại đi trên vết xe cũ của mình mà nơi đó chỉ còn trong anh những hoài niệm.

Anh thấy mình thật sự thanh thản và vui khi anh nói hết những dòng suy nghĩ của mình. Cám ơn em đã cho anh một tình bạn chân thành! Một lần nữa anh thật sự muốn cám ơn em - người con gái của vùng quê nắng và gió - người đã mang cho anh niềm vui khi anh đau buồn nhất - người bạn tốt của anh!

Halley_Đần
09-05-2009, 06:06 AM
5 năm. Quãng thời gian ko ít. Anh vẫn biết là cô ấy sẽ ko về với anh, anh tuyệt vọng vậy sao anh ko mở lòng 1 lần, anh thử quên cô ấy và bắt đầu tình yêu mới thử xem. Em phục anh thật đó, anh đợi dc quãng thời gian dài như thế. Cô ấy còn yêu anh ko

baby_sakura_1991
09-05-2009, 09:16 AM
Anh gặp cô ấy trên mạng sao? và gặp măt? Anh ko quên ng` cũ, anh biết thế mà vẫn xay đắp tình cảm với cô ấy, rồi khi tc cô ấy đã chín mùi, anh nói anh ko thể quên ng` cũ... anh thử xem lại lòng anh xem, có phải anh ko thật sự yêu cô ấy, vì 1 lí do nào đó, chứ ko phải vì lí do anh yêu cô mà lại ko thể quên ng` cũ...bỡi vì ko thể có 2 hình ảnh trong 1 tim yêu....mà lí do đó em nghĩ anh sẽ sớm nghĩ ra thui.hihi.goodluck

Shin_Kn
05-06-2009, 06:58 AM
ngta nói chung tình là khổ, bạn không thể quên hay bạn k muốn quên??? đừng mãi sống trong ty vô vọng, khổ lắm bạn ui

gió đơn côi
08-06-2009, 11:30 PM
có ai biết trước dc ngày mai ko nhỉ , chắc là ko rồi , có những ước mơ thật giản đơn mà có bao giờ thực hiện được , có những tình yêu dù có sâu đậm đến mấy rồi cũng sẽ tan vỡ chỉ vì 1 lí do rất nhỏ.
cuộc sống mà , ừa nó thật là kì diệu , những ai đang buồn cũng sẽ vui , khi bất chợt đón nhận 1 niềm vui dù là nhỏ bé .