PDA

Xem đầy đủ chức năng : Đại học FPT

(._.) LONELY (._.)
28-04-2009, 11:15 PM
mọi người ui, em mún thi vào đại học FPT nhưng coá ít thông tin. Ai có đề luận vào trg` các khoá trc' gửi cho em nhé
Mới lại mời các bờ rồ vào hướng dẫn em phương pháp làm đề trắc nghiệm mí. Năm sau em định thi muk`
HYHY THanks trc' nhá

Ken X
29-04-2009, 01:38 AM
Kỳ thi vào FPT gồm có 2 phần, đề trắc nghiệm Toán GMAT và đề luận

Cách ôn tập cũng đơn giản thôi, Toán GMAT thì bạn có thể tìm tài liệu trên mạng. Nếu đọc đc Tiếng Anh thì càng tốt, ko thì tìm mấy tài liệu TV đủ rồi.
Đề luận sẽ hỏi một câu về kiến thức xã hội mà bạn phải đưa ra quan điểm và bảo vệ nó.

Đây là đề thi luận khoá mình: "Có người nói hạnh phúc phải đi kèm với sự đầy đủ về vật chất. Bạn nghĩ sao về vấn đề này?"

Đề thi luận của khoá 5, vừa mới thi hôm 26/04: "Nhiều quan điểm cho rằng những tác phẩm như truyện cổ tích, thần thoại, khoa học viễn tưởng chỉ mang tính chất giải trí chứ không đem lại kinh nghiệm sống bổ ích cho người đọc. Theo bạn thì thế nào?"

Người chấm điểm sẽ đánh giá cao ở ý tưởng và cách trình bày ý tưởng, khá giống với cách viết Essay trong tiếng Anh. Bạn có thể ôn tập bằng cách đọc những tài liệu về cách trình bày 1 bài essay trong TA.

Good luck! :)

pandangu
30-06-2009, 04:42 AM
năm nay bạn vào FPT lúc đầu là tốt nhất vì lúc đầu thi tháng 4 thì chỉ có tầm 200 thí sinh dự thi FPT trong đó FPT chỉ tiêu 1200 nên đc đặc cách vào luôn nếu bạn đã khá... hi giống như 2 thằng bạn mình ko cần thi vẫn đc nhận giấy báo đỗ.. thiệt là kì lạ...:cutelaugh: