PDA

Xem đầy đủ chức năng : Gái Nam - Gái Bắc

Trang Sassy
19-02-2009, 08:40 AM
Gái Nam, nó yêu mình, mình là ông chủ. Đúng kiểu xuất giá tòng phu. Mình đi làm vất vả về muộn, say xỉn, nó chạy ra ngọt ngào: anh đi làm về có mệt không. Anh ăn gì, uống gì.
Gái Bắc, nó yêu mình, nó sở hữu mình luôn. Đi làm về muộn 15 phút, mặt nó như cái mâm.
Gái Nam, mình xỉn, nó chăm mình nôn mửa các kiểu
Gái Bắc, mình xỉn, nó gọi đt cho bạn mình để kiểm tra đi đâu, mình xỉn, nôn mửa, thì kệ mình.
Gái Nam, nó không đòi hỏi nhiều trách nhiệm. Yêu và cưới tự nhiên như không.
Gái Bắc, mình cầm tay nó là nó coi như mình có trách nhiệm với nó cả đời. Thế mới tệ chứ.
Gái Nam, gần như không có khái niệm bình đẳng giới.
Gái Bắc, thì lại bình đẳng quá. Nhiều khi không biết ai là tướng trong gia đình.
Gái Bắc, mà có chồng tòng teng, nó cắt cái ấy ấy luôn. Vì nó cho rằng ấy ấy chồng nó là của nó. Cắt xong rồi ngồi khóc hu hu.
Gái Nam, mà có chồng tòng teng. Nó đến phang con kia bét nhè luôn. Xong về nhà vẫn thờ chồng như một, chả vấn đề gì.
Gái Bắc, mà ko hài lòng về chồng, ví dụ chồng lăng nhăng. Đến cơ quan kể um với chị em đồng nghiệp. Chị em xúm lại “Bỏ mẹ nó đi, cần đek gì”. Bình đẳng giới mà
Gái Nam, thì không có khái niệm không hài lòng về chồng.
Gái Nam, nó là bồ mình, nó là vợ mình, mình phải lo cho nó đến tận răng. Tức là mình làm ăn ngày càng phải tấn tới. Mình sa cơ lỡ vận, nó té mẹ nó luôn.
Gái Bắc, mình sa cơ, nó đi bán rau, bán cháo để nuôi mình

--> Hí là người phụ nữ tiêu biểu cho phụ nữ Bắc và Vệ Tư Lí tiêu biểu cho phụ nữ Sài Gòn :so_funny:

Vệ Tư Lý
19-02-2009, 11:51 AM
Sis Lý tốt quá cơ :timup: :sr:

Anh Chàng Đa Cảm
19-02-2009, 11:55 AM
Gái Bắc, nó yêu mình, nó sở hữu mình luôn. Đi làm về muộn 15 phút, mặt nó như cái mâm.

Gái Bắc, mình xỉn, nó gọi đt cho bạn mình để kiểm tra đi đâu, mình xỉn, nôn mửa, thì kệ mình.

Gái Bắc, mình cầm tay nó là nó coi như mình có trách nhiệm với nó cả đời. Thế mới tệ chứ.

Gái Bắc, thì lại bình đẳng giới quá. Nhiều khi không biết ai là tướng trong gia đình.

Gái Bắc, mà có chồng tòng teng, nó cắt cái ấy ấy luôn. Vì nó cho rằng ấy ấy chồng nó là của nó. Cắt xong rồi ngồi khóc hu hu.

Gái Bắc, mà ko hài lòng về chồng, ví dụ chồng lăng nhăng. Đến cơ quan kể um với chị em đồng nghiệp. Chị em xúm lại “Bỏ mẹ nó đi, cần đek gì”. Bình đẳng giới mà

Gái Bắc, mình sa cơ, nó đi bán rau, bán cháo để nuôi mình

--> Hí là người phụ nữ tiêu biểu cho phụ nữ Bắc và Vệ Tư Lí tiêu biểu cho phụ nữ Sài Gòn :so_funny:

Cái Trang đang thú tội hở :so_funny:

★Anhyeu
19-02-2009, 07:59 PM
Gái Nam, nó yêu mình, mình là ông chủ. Đúng kiểu xuất giá tòng phu. Mình đi làm vất vả về muộn, say xỉn, nó chạy ra ngọt ngào: anh đi làm về có mệt không. Anh ăn gì, uống gì.

giiiìi mà ghê vậy nè :cold1: :cold1: :cold1: :cold1:

speaker
19-02-2009, 08:52 PM
Con trang ngu ghê, mày là gái vùng nào thế

Trang Sassy
19-02-2009, 11:41 PM
Ngu vẫn chưa bằng anh :rang:

@ Kh :sr: đó là cái Hí mà, em hoh có như dzị :mecry:

thao_nghichngom_dk
20-02-2009, 02:32 AM
Gái nào cũng giống gái nào hết

thiên sứ trắng