PDA

Xem đầy đủ chức năng : Pagewiews của Blog hoh thèm tăng là sao nhỉ?

Khúc_Giao_Mùa
17-02-2009, 10:02 AM
Blog của tớ mấy bữa nay pagewiews không hề tăng trong khi có thêm rất nhiều comments .Blog của 1 người trong Friendlist của tớ cũng thế, tớ ra vào mấy lần mà số pagewiews ko thay đổi gì cả. Bạn nào biết vì sao và cách "chữa bệnh" cho nó giùm tớ với. Thanks :hug:

bebadboy87
18-02-2009, 12:29 AM
Blog của tớ mấy bữa nay pagewiews không hề tăng trong khi có thêm rất nhiều comments .Blog của 1 người trong Friendlist của tớ cũng thế, tớ ra vào mấy lần mà số pagewiews ko thay đổi gì cả. Bạn nào biết vì sao và cách "chữa bệnh" cho nó giùm tớ với. Thanks :hug:

Blog 360 á ?

Bồ cứ đợi một thời gian nó sẽ tăng, cái đấy nó có Update liên tục đâu ?

Khúc_Giao_Mùa
19-02-2009, 11:10 AM
Blog 360 á ?

Bồ cứ đợi một thời gian nó sẽ tăng, cái đấy nó có Update liên tục đâu ?

Ấy ơi, của tớ nó bị đứng gần 1 tuần rùi ỵ Trước giờ tớ có thấy nó bị thế bao h đâu :timvo::huhu:

seraphicsmile_111
19-02-2009, 04:27 PM
chẹp, gặp ng đồng cảnh ngộ rùi, blog sera cũng vậy, hơn 1 tuần rùi mà page view ko tăng cho dù vẫn có thêm comment T.T

bebadboy87
20-02-2009, 02:53 AM
Pageview 'chết đứng', người dùng Yahoo 360 lại xáo động

Lượt truy cập - một trong hai thước đo quan trọng (bên cạnh số comment) thể hiện độ nổi tiếng của blogger - không hề tăng lên khoảng 10 ngày nay làm nhiều người mất hứng viết blog hoặc cho rằng Yahoo 360 sắp "sập".

Những lời than "Pageview - mãi mãi tuổi 83.700", "Còn 12 hit nữa là lên câu lạc bộ 6 số mà đứt gánh giữa đường", "Pageview ngừng tăng... ta còn gì để mà nhớ mà mong" xuất hiện liên tục suốt tuần qua trên blog.

Các thành viên Yahoo 360 từ lâu đã biết nền tảng này không còn được hỗ trợ và chứa nhiều lỗ hổng. Họ cũng quá quen với những sự cố "từ trên trời rơi xuống" khi dùng dịch vụ, như dành cả tiếng để sáng tác một entry nhưng bấm Post (đăng bài) thì mọi nội dung bỗng nhiên biến mất, đi thăm các blog khác cũng là một hành trình gian nan vì Yahoo "từ chối" cho họ để lại comment (nhận xét)...

Nhưng với nhiều người, bỏ công sức và thời gian chăm sóc blog mà kết quả thu về là pageview không đổi thì khó có thể chấp nhận. Mấy ngày nay, cư dân mạng lại lan truyền tin đồn đây sẽ là lần "giãy chết" cuối cùng của Yahoo 360 trước khi sập hẳn trong vòng 2 tháng tới. Một đợt chuyển nội dung sang các dịch vụ khác như 360plus, Facebook lại diễn ra trong "đau khổ".

Tuy nhiên, Giám đốc Yahoo Việt Nam Vũ Minh Trí khẳng định thông tin đó hoàn toàn không đúng vì "nếu đóng cửa 360, đại diện của Yahoo sẽ sớm có thông báo chính thức đến mọi người".

Đây không phải lần đầu Yahoo 360 được cho là sắp bị xóa sổ. Khi nền tảng blog tiếng Việt 360plus ra đời, mạng xã hội Mash bị khai tử... cộng đồng mạng đều rộ lên tin đồn tương tự, thậm chí nhiều dịch vụ trong nước còn thu hút thành viên bằng cách cung cấp công cụ "rời nhà" từ 360, tạo nên những đợt chuyển đổi rầm rộ. Nhưng khi mọi chuyện lắng xuống, mọi người lại tiếp tục trung thành với 360 và các ngôi nhà mới vẫn bị bỏ hoang.

- vnexpress -

Sun[nt]
20-02-2009, 09:28 AM
yahoo làm ăn lúc nào chả thế? Pv nhà tớ nó cũng thế đấy, lại còn đôi lúc vik cái cm thiệt dài, click post-> Mất một cách vô nhân tính luôn :rain:
Thôi thì tùy cái nhà cung cấp yahoo dzậy

_Luvin Yesterday_
21-02-2009, 06:00 AM
Hãm nhất là viết entry xong post vào hư vô thôi! Pageview chẳng quan trọng vì lâu lâu lại del friends một lần :)