PDA

Xem đầy đủ chức năng : Mói tình đầu thường kết thúc bằng..........chia tay!

bupbechuayeuai88
17-08-2005, 07:03 PM
Mối tình đầu là mối tình đẹp nhất nhưng cũng quá nhiều cay đắng , nhưng đừng vì những lí do đó mà làm người khác phải đau khổ .Người đến sau luôn là người phải chịu đựng nhiều thiệt thòi và những nỗi đau nhiều nhất vì những mối tình trước của những người họ đã từng dang dở .Đúng , tình đầu là tình hay dang dở nhưng rất đẹp và khi chia tay nó vẫn đẹp ngọt ngào .Mình đã yêu và cũng đôi lúc giận hờn và nói lời chia tay nhưng rồi mình đã ko làm được như vậy vì sao ư ? vì mình đã yêu cô ấy và cô ấy cũng là mối tình đầu của mình nên mình cũng rất sợ . Nhưng mình tin vào bản thân mình chưa bao giờ làm gì có lỗi với cô ấy và chính bản thân mình dù mình và cô ấy chưa bao giờ gặp nhau nhưng trái tim của mình đã dành trọn cho cô ấy .Mình và cô ấy chỉ gặp nhau trên mạng và qua điện thoại là nhiều .Có đôi lần trên mạng cô ấy cũng làm tôi buồn nhưng tôi biết rằng ko bao giờ cô ấy hiểu được nỗi buồn của tôi , có ai chấp nhận được bạn gái của mình cứ luôn nhắc đến bạn trai cũ khi nói chuyện với mình ko ? Nhưng với tôi thì khác tôi luôn lắng nghe cô ấy tâm sự và còn nói chuyện với bạn gái của cô ấy , lúc đó tim tôi lạnh giá nó như se lại nhưng vì yêu cô ấy nên tôi chấp nhận vì yêu cô ấy nên tôi có thể bỏ qua những chuyện đó .Nhưng hôm nay vô tình tôi đọc được những lời của cô ấy mà không phải ở đâu xa lạ mà chính tại nơi đây chính ngay trong những trang nhật kí của cô ấy , cô ấy nói yêu tôi nhưng tình cảm của cô ấy vẫn dành cho người con trai đó nhiều hơn , phải chăng là cô ấy đến với tôi là chỉ để quên lãng những nỗi đau mà cô ấy đã phải chịu đựng .Đọc những trang nhật kí của cô ấy mà tôi ko thể tin vào chính mắt của mình nữa , tim tôi tan vỡ tôi chỉ cảm thấy tim mình đau nhói khi mà giờ đây tôi mới biết rằng trong tim em vẫn còn tồn tại một bóng hình , còn với riêng tôi mãi mãi chỉ là một người đến sau và chịu lấy tất cả những nỗi đau mà đáng lẽ ra tôi ko phải nhận lấy .Nhưng vì yêu em tôi chấp nhận nỗi đau đó .Có ai hiểu được cảm giác lúc đêm về của một người như tôi ko ? tôi nghĩ là không tất cả nỗi cô đơn.................. chỉ mình tôi cảm nhận !

EmAnh
17-08-2005, 11:53 PM
bupbe ơi, câu chuyện của bupbe có rất nhìu người cũng có cùng tâm sự như bupbe nhưng nếu EA rơi vào hoàn cảnh đó , EA sẽ trực tiếp đến nói chuyện bf của EA. Tại sao cứ để trong lòng để rồi lại dẫn đến chuyện chia tay? Hãy khẳng định TY của mình và giúp người iu của mình nhận ra tình cảm thật sự dành cho ai chứ?

lilazngrl17
18-08-2005, 03:04 PM
tình dau thương thương la 1 bai hoc ve yeu cho moi chung ta ma, ban cung dung buồn. Ai ai cung co 1 lan như vậy bạn a.

bupbechuayeuai88
18-08-2005, 06:14 PM
rồi !
to EA : cảm ơn lời động viên đó nha ! nhưng đây không phải là chuyện của tôi .
còn ý kiến nào khác không nhỉ

muatinh
18-08-2005, 06:28 PM
búp bê à ! Búp bê chép bài đó ơ đâu ra vậy? nghe cứ như tiểu thuyết vậy.

xCi
18-08-2005, 06:31 PM
...tình yêu...là những mưa gió u phiền...phong tố liên triền....từng lời yêu đương ôi say đắm...1 lần rôi thôi tan theo khói....vắng xa 1 mình bóng mưa...vã những ước muốn tình đầu đắng cay....tình nào có thể ko tàn phai ? và những đắm đuối sẽ tan dần dào bão giông....người nơi kia có gì...mình phương xa nhớ thương...lòng thấu nỗi yêu thương...

kamikazes
18-08-2005, 10:43 PM
Thì mới gọi là mối tình đầu chứ ...Mình chưa thấy ai mới yêu lần đầu mà không thất bại cả ...hiếm lắm ...Nhưng bài bạn viết thì hay lắm ....Thanks nha.

T&T
19-08-2005, 03:12 AM
Sao ai cũng có cái quan niệm mối tình đầu với mối tình trước nhỉ ? sao ai cũng nghĩ tình iu tuoior học trò thì hok đc bao lâu nhỉ ???? đó có phải là 1 chân lý hok ? chắc chắn là hok vì nếu hok thì đã đc học trong ghế nhà trường roài ...... tất cả những thứ đó chỉ là do kinh nghiệm .. àh , hok , hok phải , mà do wóa nhiều cuộc tình như thế nên mọi người mới lầm tưởng như thế , chân lý còn có lúc sai nữa là : .... Trong tình yêu thì hok có chân lý và cũng hok có quan niệm đâu nhá ..... mọi thứ đều có thể xảy ra , thế nên môi tình đầu hok chắc kết cục của nó là như các bạn nói ...h..e..e........ hãy yêu và hok phải hối hận về tình iu đó .... mối tình đầu cũng có thể là mối tình cuối cùng , hok ai nói trước đc điều dì cả nhất là trong tình iu ... chấm hết

yun
19-08-2005, 03:40 AM
tình đầu khó quên .............

¯|¯ïN
19-08-2005, 05:43 PM
Tình đầu tuy đẹp và khó quên nhưng lại cũng rất mong manh và dễ vỡ....Xin chia buồn cùng bupbe nhé!

cô_bé_hạt_điều
19-08-2005, 11:28 PM
:3nhay:
Tình là chuyện muôn màu
Tình là mình nhớ thật lâu
Tình là một bài thơ sầu
Tình là nhiều nỗi thương đau
Tình đẹp là tình chia lìa
Tình đẹp là lệ mình ứa rơi tuôn! :sosad:

:tim: :3nhay:
Giọt nước rơi hay giọt sầu rơi rơi
Lệ vẫn tuônnnnn khóc tình ta nát tan
Thu vẫn trôi ,giờ biệt ly đến
Anh về đi ,em vẫn đứng đây!

Nhìn lá rơi nghe lòng ta tan tát
Ngàn xác hoa rơi tàn tạ cuối sân
Cuộc tình thứ nhất em đã trót trao về anh
Tình yêu đầu tiên, tình yêu đó đậm đà và nhiều xót xa
Người yêu quá hững hờ lạnh lùng với ta
Thầm chạy theo bao cuộc vui !
......................
Thôi nhé anh tình duyên đã hết
Và em xin giữ ấm hương tàn tro :tim: :3nhay:

trung_hanam
20-08-2005, 01:41 AM
bupbe oi nhũng mối tình dầu thật là nhũng mối tình tuyệt dẹp nhung sau nhũng cuộc tình này là nhũng vấn dề dau khổ xa em một ngày mà lam lòng anh thương nhó em nhiều........................................... Mà bupbe em chép bài dấy o dâu ra dấy thôi nhé.................bye.....................hẹn gạp lại bupbe thân yeu sau nhé

doanca345
20-08-2005, 06:36 AM
tinh yeu là nhu vay sao

zxBlue_DrAgOn_KeNxz
20-08-2005, 11:04 AM
bupbe____câu chuyện của cậu wa thật có cùng tâm trạng của nhiều người, hay cậu hãy cho cco ấy 1 thời gian để cô ấy có thể quên đi người kia, mặc dù thời gian là khá lâu, nhưng đó cũng chính là thử thách của cậu và cô ấy, nếu 2 người vượt wa được thử thách, thì đó mới gọi là 1 tình yêu đẹp, 1 tình yêu mà khiến cho mọi người ai cũng phải hâm mộ

T&T
21-08-2005, 07:25 AM
chán hẳn , con gái là cái nợ cái nần , bế lên rồi thì mới thấy rách việc , sao hok xuất gia nhỉ , còn T&T sẻ thực hiện lời dạy của Bác : ta hok vào địa ngục thì ai vào đây , T&T sẽ nhận tât cả các mem girl ở đây làm phi tần cho , con các bác boy cứ việc nhà hạ đi chu du nhá ...k..e.e.... nếu bik tình đầu khó quên thi sao hok biến mối tình nào cũng là tình đầu cho nhanh , cho phẻ , nghĩ ngợi mất thời gian woa'

bupbechuayeuai88
21-08-2005, 06:01 PM
Tình đầu tuy đẹp và khó quên nhưng lại cũng rất mong manh và dễ vỡ....Xin chia buồn cùng bupbe nhé!
nói rùi nha ! đây không phải là chuyện của tui mà !

nguyễn văn bắc
22-08-2005, 12:30 AM
trời dọc nhiều mệt was di nha
co gi hay lien lac theo dia chu email nha
vuotnguctimem_83vndn hoăc tinhyeucothoigianbaochua84

bupbechucyeuoi ?
cho minh hoi ban tn gi vay ha ?ban o dau va lam gi ha?minh thi hien dang hoc o da nang neu co gi thi hay nhan tin cho minh nha email cua minh vươ[email protected] hoac tinhyeucothoigianbaochua84 cung dc nha
xin cam on
minh rat mươn dc lam wen voi cac ban

kenvylove
03-09-2005, 03:44 AM
Có lẽ bạn nói đúng, mối tình đầu thường kết thúc như thế đấy!

cường hoàng tử
03-09-2005, 03:59 AM
Theo tôi nghĩ thì Tình đầu cũng có thể là tình cuối. Nhưng trường hợp đó hiếm khi xảy ra hơn trường hợp tình đầu trở thành những kỉ niệm.Bởi lẽ khi tình yêu đầu tiên chớm nở thường là lúc chúng ta còn rất trẻ còn ngồi trên ghế nhà trường. Tình yêu của chúng ta khi đó chỉ là cảm tính, sự tò mò đối với người khác giới. Đôi khi chúng ta thích môt người khác giới vì một điều rất đơn giản nào đó mà không cần phải suy nghĩ nhiều.Tình yêu như vậy rất đẹp bởi nó rất vô tư, hồn nhiên, trong sáng, không tính toán. Nhưng khi chúng ta lớn thêm một chút rồi, suy nghĩ cũng chín chắn hơn nên ta đòi hỏi ở người đó nhiều hơn, quan niệm về tình yêu ngày càng được trau dồi và nâng cao nên nếu như người yêu không thỏa mãn được những gì cần và đủ thì rất dễ dẫn đến việc chia tay

Băng Tước
03-09-2005, 07:25 PM
ngay nao` do' ban va` nguoi` yeu minh` phai chia ly khong the o ben nhau thi` ban dung` co buon` nhe , ban hay tin rang`da~ la` tinh` yeu thuc su thi` du` co xa nhau muon trung` thi` nhat dinh 1 ngay` nao` do tinh` yeu do se~ quay tro ve` ben ban va` nguoi`yeu ban,2 ban se tim` duoc thien duong` tinh` yeu dich thuc cua minh` noi ma` ko co chia ly ko co don dau chi co hanh phuc ma` thoi.Ban hay~ gui nhung~ dong` tin nhan nay` cho nhung~ nguoi` ban trong list cua minh` thi` mo uoc ve` tinh` yeu cua ban se~ tro thanh` hien thuc .Chuc ban duoc hanh phuc ben nguoi` minh` yeu trong mua` he` ngot ngao`

bupbechuayeuai88
03-09-2005, 07:26 PM
TO * nguyen van bac * : tên tui là HOÀI THƯƠNG , tui sinh năm 88 , tui ở đòn công an <hihi> tpvinh. địa chỉ mail của mình là [email protected].
TO * các bạn khác * đúng vậy ! tình đầu rất khó quên đó _ nhưng các bạn có nhận thấy 1 điều là tình đầu thường cho ta kinh nghiệm để yêu trong các cuộc tình sau không hả ??

xuanhuongtam
04-09-2005, 04:45 AM
thơ hay thât mình khâm phục rôi

jancy_x_87
04-09-2005, 03:27 PM
tình đầu là 1 kỉ niệm khó quên của tuổi mới biết yêu!

anh_codon
05-09-2005, 03:11 AM
chời ơi mối tình nào mà ko kết thúc = chia tay chứ
chỉ la mối tình đó đến như thế nào và ra đi như thế nào thôi

bupbechuayeuai88
06-09-2005, 11:57 PM
tình đầu rất khó quên đó _ nhưng các bạn có nhận thấy 1 điều là tình đầu thường cho ta kinh nghiệm để yêu trong các cuộc tình sau không hả ??

rose
07-09-2005, 11:22 PM
những ai đã từng thất bại trong mối tình đầu thì xin đừng đau buồn
các bạn ạ hầu như không có ai được sống trọn đời với nó đâu
người ấy đã nói với tôi khi chúng tôi chia tay nhau rằng '' tình yêu của chúng mình là dẹp nhất vì nó dang dở'' tôi nghĩ có lẽ đúng là như thế bởi vì chùng tôi sẽ mãi nhớ về nhau với tất cả những gì tốt dẹp nhất và trong sáng nhất

MitYeuKeoMut
07-09-2005, 11:34 PM
Đừng có vơ đũa cả nắm như thế chứ. Kẹo biết có những mối tình đầu không bao giờ có sự kết thúc.. Họ yêu nhau cho đến khi cùng nhau xây dựng 1 gia đình hạnh phúc. Nhưng quả thật tình đầu thật ngọt ngào, nhưng khi chia tay tình đầu với nhiều người thì là 1 vết cứa sâu vào trái tim. Nói chung cái gì đã qua nên cho qua, hãy đón nhận người mới bằng trái tim yêu thương của mình, chắc chắn mình cũng sẽ nhận được thật nhiều tình yêu từ người mới. Chúc hạnh phúc cho những ai đang yêu.... tình yêu thứ... ( không phải thứ nhất là được.... hiha)

bupbechuayeuai88
08-09-2005, 04:00 AM
đôi khi tình đầu lại rất khó quên nhưng không hề đau khổ đâu các bạn ạ ! mà nó chỉ làm cho chúng ta nhớ lâu về nó thôi !