PDA

Xem đầy đủ chức năng : em đã rời xa anh bởi vì lí do nào ! anh cần 1 câu trả lời

gió đơn côi
29-01-2009, 12:07 AM
:ow: :huglove: :ow:

...Gîø†...ñµø¢..¶v¶å†..Øñ£îñ€. ... †ôî øñ£îñ€ Ðể ñ§ười †ä ßîế† †ôî vẫn †ồn †ạî

thế là năm cũ lại hết , năm mới lại tới rồi .

anh ngồi buồn mở nhạc nghe bài lạnh , sao nghe giống tâm trạng của chính mình thế , ngày xưa anh và em là một cặp đôi hạnh phúc với anh có lẽ là thế , luôn luôn kề vai bên nhau ,nhưng có lẽ vì anh và em là hai người đã quá thân thiết rồi chăng , nên tình cảm mới đến nhanh như thế , nó đến nhanh thật và cũng tan nhanh quá , để bây giờ với anh tình yêu anh muốn trao cho một ai đó anh đã phải đắn đo rất cẩn thận nhưng vẫn ko dám buông tay ra để trao cho người ấy , ngày xưa mỗi lúc em buồn là anh lại tìm đủ mọi cách để em phải nhe răng ra cười , với anh làm đựoc như thế thì chỉ có anh mà thôi , em thì cũng ko gọi là xinh với anh , nhưng sao anh lại vẫn yêu. Yêu một cách mù quáng , nhiều khi anh lại trách chính bản thân anh , tại sao ? tại sao? anh lại đi yêu một người mà anh ko đựoc quyền yêu như thế chứ , cũng chẳng phải lỗi là do anh mà cũng chính là em nữa đúng ko , em luôn cho anh hi vọng và cho anh niềm tin vào em ,và anh đã bất chấp tất cả để dc em yêu , em luôn nói ko thể có chuyện đó xảy ra , thế mà ko hiểu sao em lại nhận lời , nhận 1 lời đề nghị ngu đần của anh , ngày đó anh lúc nào cũng nói cái câu mà chỉ có anh và em biết , tương lai có thể thay đổi nhưng quá khứ vẫn mãi mãi là quá khứ .Bây giờ ngồi nghĩ lại giá như anh ko nói ra những câu đó thì bây giờ anh đâu có buồn , đâu phải cứ ngồi một mình mà khóc thế này em nhỉ ? để bây giờ anh cảm thấy tình cảm em dành cho anh ko còn như xưa nữa , nhiều lúc anh muốn hỏi em , nhưng anh sợ em lại thay đổi và rồi em lại ,đối xử khác nữa , nên có lẽ như thế này là đủ với anh rồi , anh vẫn còn niềm tin 1 ngày nào đó em lại trở về với con người như xưa , và lúc đó anh lại đựoc cưòi như ngày nào còn bên em , ko biết bây giờ em có còn nhớ trò chơi mà anh và em đã chơi ngày nào , mà điều kiện khi 1 ai đó thua chỉ có người trong cuộc mới hiểu , trò chơi anh đã đặt cho nó , là trò chơi tình yêu , và người thắng sẽ nhận dc 1 phần thưởng bí mật , và sao người thắng lại là anh mà ko phải em cơ chứ , em hứa sẽ trả cho anh nhưng sao sao anh chưa nhận đựoc mà đã phải nhận những câu em nói ra cơ chứ , anh à tình yêu với anh đó chỉ là nói đùa , anh biết em ko bao giờ đùa với tình yêu của mình nhưng có lẽ là em có một nỗi khổ tâm , nên em đã chọn cách đó để biện hộ cho mình đúng ko em ? . Nhưng em à anh sẽ ko trách em đâu vì anh cũng sai mà , lúc chưa yêu em , anh là 1 thèng con trai đa tình luôn luôn đùa với tình yêu , luôn làm cho những người yêu anh phải buồn , có lẽ vì anh đa tình nên bây giờ thế chăng , phải nhận hậu quả ,nó cũng ko to lớn nhưng cũng ko gọi là quá nhỏ , nhưng đó lại là 1 tổn thương trong trái tim của anh nó quá lớn em à , ko biết vết thương đó có lành lại được ko nhỉ ? ngày xưa anh hay chọc em và hỏi em rằng thứ quý giá nhất của em , em đã cho ai chưa có lẽ vì anh hỏi cũng ko rõ cho lắm nên nhận được câu trả lời là ko biết từ em , còn với anh em biết ko thứ quý giá nhất của đời anh là trái tim anh đó , và nó đã được anh trao cho em rồi , và em à đừng bao giờ hứa gì với ai nữa nha nếu đã lỡ hứa thì phải thực hiện ko thì ngừoi nhận được lời hứa sẽ buồn lắm đó .

Lá đã lìa xa cây bởi vì gió cuốn lá đi xa hay bởi vì cây kia không còn muốn giữ lá lại bên mình nữa. Anh giờ thì đã hiểu em à , nhưng còn câu hỏi em đã rời xa anh bởi vì lí do nào anh không biết em à , và anh có thể biết cùng với em nữa được không , và anh và em sẽ gìn giữ những kỉ niệm ngày nào đừng bao giờ quên nha em .

gió đơn côi " khi nào thì sẽ hết cô đơn "

tâm sự thật gửi cho em , viết ngày mùng 4 tết năm 2009 "{ người viết tên thật lê tiến mạnh }" biệt danh nhok " bút danh lê anh "
nơi thành phố mang tên bác có một người vẫn mong 1 câu trả lời .

nhok đã post 3 bài rùi bài này là thứ 4 thế nên bài này ban tổ chức đừng có tính nhá nhok cũng ko buồn đâu , và có thể đừng xóa dc ko , nhok cám ơn nhiều

benemlabien_rong76
31-01-2009, 07:57 AM
phải oy`
đâu phải cứ mỉm cười là hạnh phúc
nhưng cứ ddawmschimf trong đau khổ cũng không phải là hay đâu nhox à

Ljnhnghy_It's me
31-01-2009, 07:59 AM
kỈ niỆm chỈ lÀ 1 miỀn kÍ Ức...ĐẸp....nhƯng Ít ai nhỚ ĐƯỢc.........

gió đơn côi
31-01-2009, 08:07 AM
phải oy`
đâu phải cứ mỉm cười là hạnh phúc
nhưng cứ ddawmschimf trong đau khổ cũng không phải là hay đâu nhox à

thank nà thì đấy chỉ là cảm xúc của nhok thui mà những kỉ niệm nhok để lại hết trong nhật kí roài hị thank bạn nhiều nhiều nha và luon luon vui vẻ na