PDA

Xem đầy đủ chức năng : ăn thế nào để thon bụng?

nhockhung_xuitancung
26-01-2009, 10:40 PM
- các loại thức uống có gas nhẹ như nước khoáng, sô-đa có chứa nhiều khí cacbonat có thể làm xẹp bụng
- những loại đồ ngọt như bánh, kẹo có thể gây khó tiêu. Thay vào đó hãy ăn snack có lợi cho sức khỏe như đậu, hạt dẻ.
- bổ sung những loại ngũ cốc nguyên hạt vì chất xơ trong thực phẩm này giúp làm sạch hệ tiêu hóa và tống khứ chất thải ra ngoài.
- tương cà chua, tương đậu nành chứa hàm lượng sodium cao, nếu ăn nhiều sẽ làm giữ nước trong tế bào => thay bằng gia vị khác như giấm, chanh.
- khi nhai nên khép miệng lại => lịch sự + hạn chế không khí vào bụng, gây đầy bụng

Dana
28-01-2009, 09:54 AM
Có cách nào khác hôk. Tại vì mjnh hate ăn đậu,giấm,chanh và hok thíx uống soda(nước lọc thj tương đối),cực kì thíx coca luôn. Mjnh hok wen khép miệng lại khi ăn nữa(hok tự nhiên làm seo đó)

Bear
28-01-2009, 08:04 PM
trong đây có 2 cách bear không đồng ý
1 ưống soda ,2 là dùng giấm và chanh
soda chất uống có gas. người mỹ đa số ai cũng uống soda coi như là hàng ngày trong mỗi bữa ăn ,,, nhưng họ đâu có giảm cân .
tại mỹ . người ta còn khuyên trẻ con không nên uống soda để có thể giảm lượng gia tăng béo phì từ trẻ nhỏ
dùng quá nhiều giấm và chanh sẽ gây tác hại rất xấu cho đường ruột .
và cũng là một phần ảnh hưởng gây ợc chua và đau bao tử ....
vi giấm và chanh là chất có chứa nhiều axit nhất .
Tại việt nam , vì muốn có một thân hình thon đẹp mà các bạn gái của chúng ta không ngừng uống giấm , Tuy giảm cân rất hiệu qua nhưng cũng đã dẫn đến tử vong không biết là bao nhiêu người rồi

nhockhung_xuitancung
28-01-2009, 08:28 PM
trong đây có 2 cách bear không đồng ý
1 ưống soda ,2 là dùng giấm và chanh
soda chất uống có gas. người mỹ đa số ai cũng uống soda coi như là hàng ngày trong mỗi bữa ăn ,,, nhưng họ đâu có giảm cân .
tại mỹ . người ta còn khuyên trẻ con không nên uống soda để có thể giảm lượng gia tăng béo phì từ trẻ nhỏ
dùng quá nhiều giấm và chanh sẽ gây tác hại rất xấu cho đường ruột .
và cũng là một phần ảnh hưởng gây ợc chua và đau bao tử ....
vi giấm và chanh là chất có chứa nhiều axit nhất .
Tại việt nam , vì muốn có một thân hình thon đẹp mà các bạn gái của chúng ta không ngừng uống giấm , Tuy giảm cân rất hiệu qua nhưng cũng đã dẫn đến tử vong không biết là bao nhiêu người rồi

bear hình như hiểu nhầm ý của nhockhung rồi. bear chú ý nhockhung đã gạch đậm thức uống có gá nhẹ rồi. so-đa ở đây là sô-đa có nhiều khí cacbonic kìa. còn giấm và chanh thì nó chỉ là gia vị thôi. gia vị thì chỉ dùng 1 chút để tăng hương vị cũng như kích thích vị giác của ta khi ăn chứ không phải là uống giấm, chanh như 1 số bạn gái nhầm tưởng

Có cách nào khác hôk. Tại vì mjnh hate ăn đậu,giấm,chanh và hok thíx uống soda(nước lọc thj tương đối),cực kì thíx coca luôn. Mjnh hok wen khép miệng lại khi ăn nữa(hok tự nhiên làm seo đó)

bạn có thể ăn hạt dẻ mà. theo nhockhung nghĩ bạn nên tập ăn đậu đi. ở đậu có rất nhiều vị lạ và hay. còn về uống thì theo nhockhung nước lọc vẫn là sự lựa chọn tốt nhất. bạn nên tập nhai khép miệng nữa. người ta bảo đẹp là phải hi sinh mà:so_funny:

Sun[nt]
28-01-2009, 09:27 PM
TỚ thắc mắc cái chỗ snack áh ấy ơi
snack là fastfood, thức ăn loại này hàm lượng béo đạm cũng khá cao, mặt dù nhìn nó nhỏ nhắn chứ thử ăn thường xuyên đi rồi coi xem mình có nhỏ hok thì biết àh
:hum:

nhockhung_xuitancung
29-01-2009, 05:09 AM
TỚ thắc mắc cái chỗ snack áh ấy ơi
snack là fastfood, thức ăn loại này hàm lượng béo đạm cũng khá cao, mặt dù nhìn nó nhỏ nhắn chứ thử ăn thường xuyên đi rồi coi xem mình có nhỏ hok thì biết àh
:hum:

đằng ấy hiểu lầm rồi. snack ở đấy được hiểu là đồ ăn nhẹ giữa các bữa chính

Lill' Kuteo
29-01-2009, 02:09 PM
Mún thon bụng đừng ăn khua là nhỏ nhén và sinh lẹp

Lệ đá
29-01-2009, 05:48 PM
CÒn mình,hồi đó mình rất thon thả,từ ngày có người yêu thân hình mình mập lên thấy rõ,cao 1m69 lúc đầu 56kg,quen nhau 7 năm và gần dầy nhất(cách đây 4 tháng) mình dc 69kg,:(( tập thể dục chạy bộ và bơi quá trời ko xuống,đặc biệt thèm ăn,cái gì ngon cũng ăn<---kiểu này Chúa cũng potay rồi
CHia tay....và mình tuột kg 1 cách không phanh còn 59,5kg
3 ngày tết trôi qua,mình yếu đưởng ruột,uống với thằng em trai ít RUM (mùng 1)
mùng 2 gặp bạn bè,làm 2 két bia,đã vậy còn henessy xoay vòng(dư âm của mùi RUM vẫn còn),3 cái ngấm lại,mình té xỉu đến mùng 4 mà giờ vẫn ko hết
Giờ cái gì cũng ngán,ăn vô là nôn ra
Tết đầu năm thấy xui,có nguy cơ bị bao tử và tào tháo rượt rồi,tình hình giờ là mình co 57kg,huhu
Thích nhất là coca và bún bò,ghét nhát là uống bia,nhưng tại sao lúc nào cũng bị ép

PeNy
30-01-2009, 12:43 AM
thức uống có gas nhẹ Thức uống co gá uống vào mập ra thì có

Ljnhnghy_It's me
31-01-2009, 07:14 AM
cũng không cần thiết phải học vì bụng mềnh ko to...mà đang muốn to đây :D

nhockhung_xuitancung
31-01-2009, 10:02 AM
cũng không cần thiết phải học vì bụng mềnh ko to...mà đang muốn to đây :D

vậy cứ làm ngược những gì nhockhung viết ở trên thử xem:so_funny:

tham_kiss_886
09-02-2009, 04:04 AM
Rút kinh nghiệm từ tui mà ra thì tui nghĩ là hok nên ăn kiêng,thức ăn nào cũng nên ăn nhưng ở mức độ cho phép thui na,cộng thêm đó ta nên tập thể dục đều đặn vâ điều wan trọng hơn cả là sau khi ăn xong các pạn hok đc đi nằm vì như vậy rất dễ bị béo bụng đó.hix

Duy Pro
09-02-2009, 07:47 AM
Ăn xong rồi lắc vòng cho thon bụng hahaha

nhockhung_xuitancung
09-02-2009, 07:58 AM
Rút kinh nghiệm từ tui mà ra thì tui nghĩ là hok nên ăn kiêng,thức ăn nào cũng nên ăn nhưng ở mức độ cho phép thui na,cộng thêm đó ta nên tập thể dục đều đặn vâ điều wan trọng hơn cả là sau khi ăn xong các pạn hok đc đi nằm vì như vậy rất dễ bị béo bụng đó.hix

chình xác. mình tán thành 2 chân 2 tay lun. cứ ăn những gì mình thích. ko thể tưởng tượng được sẽ khó khăn thế nào khi mà ko được ăn những thứ bạn thích

xXxNhoLyxXx
21-03-2009, 10:10 PM
Để th0n bụng thỳ tỐt nhỨt nÊn tẬp thỂ dỤc nhÌu 1 tý, trước khi ăn cƠm nên ún 1 ly nưỚc đẦy , đỂ cho hEm cÓ cẢm giÁc thÈm Ăn nhìu, ăn nhìu rau quả thay cho thịt, giảm lượng cƠm dần , hum nay 1 tô thỳ hum sau bớt lại còn 3/4 rùi 1/2.... Nên hít bụng sâu , nằm ngửa , hít bụng sÂu vào chỪng 2s rÙi thỞ ra , chừng 10 lẦn 1 ngÀy , tẬp các động tác nhƯ nẰm ngỬa rÙi đẨy hai chân lên cao vuông góc với mặt đất 90 độ, bỏ xuống cho 2 chân ko chẠm đẤt rÙi lẠi đẩy lên , chừng 25 lần 1 ngày, nên lắc vòng , nếu k0 thÍch lẮc vÒng thỳ vẪn có thể lắc hông, ko nÊn Ăn quÁ nhÌu cheese, nếu như 1 ngày vận động giẢm 250 Calo thỳ trong 1 tuần có thể giảm 1 lb mỡ ( ko phải nước). ChẠy xE đẠp cŨng lÀ 1 cÁch hAy, vỪa cÓ thỂ đY choY lẠi cÓ thỂ Ốm ^^ :so_funny::so_funny:

docgia
22-03-2009, 12:15 AM
ăn cái này chắc chắn không to bụng: :andon::andon::andon::andon::andon::andon:
nhỏ kia đúng là nhóc khùng không sai mà :hihi:

Ty_bà trùm ác quỷ
26-03-2009, 06:19 PM
ghét mập bụng ghê, chỗ muốn mập mà hok mập, chỗ hẻm muốn lại mập.
từ 100 pounds tăng lên 112 pounds 0a00a0aa.... bây giờ đang nhịn ăn hẻm ăn cơm trường để dzề nhà ăn.....hicha`

.:-*HạNh_ChÍp*-:.
31-07-2009, 10:57 PM
....]....mjk` hem đc uống nc' có ga......:chayle:....tkanks ban...