PDA

Xem đầy đủ chức năng : Thắc mắc về cách Ghost Win Vista^^

letue
23-01-2009, 11:23 AM
Cho mình hỏi rõ về cách ghost win vista .
Theo mình biết ta có thể sử dụng ABR 1.0 là 1 phần rất nhỏ chỉ hơn 1 MB để ghost win vista
( ko rõ về phần mềm này cho lắm)
Và cũng đang thắc mắc về Norton Ghost và Hiren Boot CD
Có bạn nào rành về cách ghost Win Vista ( muốn đổi về Win XP) thì xin cho mình ý kiến
cảm ơn trước!!!

Shady Shane™
23-01-2009, 01:05 PM
Anh xài CD Hiren boot ấy.
Tất cả các hệ điều hành hoàn toàn ghost được. Ghost thực chất là một phần mềm chụp lại 1 partition thành 1 file ảnh .gho, tiện để backup win và lưu lại dễ dàng, nhanh gọn lẹ :so_funny:
Anh khởi động từ CD hiren -> chọn số 2 (partition gì đấy) -> số 2 típ ( chọn norton ghost ) -> chọn normal.
Cửa sổ ghost nhấn ok. Xong chọn cái hàng đầu tiên -> partition -> to image -> chọn partition cần backup ( thường là C: - Primary partition ) nó ra cái bảng anh nhấn Ctrl I để chọn nơi lưu (lưu ý partition để lưu file .gho fải là FAT hay FAT32, NTFS ko nhận, còn partition mình backup thì vô tư :so_funny: ) -> gõ tên file -> ok -> chọn High xong roài đợi nó chạy.
Ghost xong vào win thử coi có file .GHO trong mấy ổ fụ ko nha, lưu ý là vista thì ổ C: nó là NTFS, khi lưu file gho mình chọn C: là đang chọn D: nếuD: là FAT32, hay E: v.v... tùy máy. Ok níu có file gho trong đó là ok.

letue
29-01-2009, 11:02 PM
anh chơi dual System luôn
cái XP để chơi game, Vista để coi phim :)
mà bên win XP của anh thiếu driver thì ko biết nhưng khi coi phim ko dc
chắc thiếu Video controller