PDA

Xem đầy đủ chức năng : Vì sao chúng ta wen nhau????

be_va
30-12-2008, 11:42 PM
Chào mọi người... Chắc mọi người wen VA rồi ha!?^^Ko sao, cho VA làm wen lại với bà kon cũng đc...Đây là sáng tác mới của VA.Bà kon trong forum đọc thử nghen..^_^
Lâu ko viết chắc tệ hơn bài cũ nữa... Nhưng rất mong mọi người ủng hô..thank nhìu!
---------------------++++++++++++++++++=========------------------
=========================(Đây là cảm xúc thật của VA mún gửi cho 1 người bạn..... mới wen!)
++++++++++++++++++++++++

Có nhìu khi tớ lại hỏi bâng quơ :

_Tại sao mình wen nhau nhỉ?????

Cậu lun mỉm cười và lắc đầu :

_Chúng ta tự đến để wen và biết với nhau, ko ai wen ai cả ????

Tớ cãi lại liền :

_Đâu nào! Tớ wen cậu đấy chứ?Nếu ko cậu đã ko chịu biết đến tớ có trong cái lớp này đâu!

Cậu nhún vai:

_Oh!Và nhờ như thế mà chúng ta wen được nhau.Được chưa nào???

Tớ liếc cậu.Sao cậu lúc nào cũng làm cho tớ nổi điên lên 1 cách bất thường sau đó hạ hỏa tớ 1 cách thế nhỉ????Cậu là tên bạn mà suốt đời này có thể tớ sẽ...căm thù mãi mãi...(Căm thù giúp tớ nhớ nhau nhìu hơn^^)

Có những khoảng khắc rất bất ngờ, tự nhiên nó đến khiến ta có khi ngỡ ngàng, thoáng giật mình ngoảnh lại, tự hỏi VÌ SAO THẾ???Và tớ cũng vậy...Tớ ko hỉu vì sao ta-wen-nhau???Những con người bình thường trong 1 môi trường vô cùng bình thường, gặp nên tạo ra bao điều kì diệu trong cuộc sống. ...

Và điều kì diệu của tớ là cậu...Bạn thân của tớ ạh!

+++++++++++++++++++

Tớ ghét đi học vào buổi tối từ 5h-7h 1 cách dã man.Đó là khoảng thời gian thật sự gian khổ, đày đọa...ngoài trời lạnh buốt....gió thổi vù vù....thầy giảng thao thao bất tuyệt những cái lý thuyết khô cằn, lê thê mà chỉ cần nhìn vào sách là có thể nắm mọi vấn đề thầy đang nói....những bài tập dễ thì làm biếng làm còn khó thì ko biết làm....những con người chăm chỉ, miệt mài cày....và cái bụng tớ đang kêu lên những âm thanh sôi động của bản nhạc Zac nào đấy...Hixxxx!!!Đói wa' sao học đây!!!

Tớ phủ phục cơn đói 1 cách nhanh chóng và lặng lẽ...Nằm lê lết và than thở mọi món ăn mà tớ biết..Còn 2 nhỏ bạn 2 bên lạy tớ bắt tớ câm miệng...Bọn nó cũng cùng tâm trạng với tớ ấy mà...Khà khà...

Và... bất giác..tớ thấy dãy bàn bên kia...xa xa nhưng đủ gần để mắt tớ hoạt động tốt...tớ thấy...Cậu-nhìn-tớ-cười....

Ùi!Con người có nhìu cái để nhớ nhau khi xa cách, chắc tớ sẽ nhớ nụ cười của cậu mất thôi...Nó đủ-long-lanh,đủ-ấm,đủ để biết...tớ thích khuôn mặt cậu khi cười như thế nào...

((_Tại sao khi đó cậu là nhìn tớ cười vậy??-Lại hỏi
_Vì khi đó mặt cậu rất ngố!Ngốc ạh!-Lại cười))

Quả thật, lúc đó mặt tớ ngố thật (theo như 2 con bạn tả lại)mắt căng to như mún lồi ra lun (mắt nai ngơ ngác nhìn mới đúng chứ nhỉ?),miệng há hốc ngu ngơ như mấy đứa bị đao(Hix!), lê lết trên bàn như 1 con nhỏ bị bỏ đói trường kỳ trong những năm 45...Mất hình tương 1 con bé vốn rất khùng-nay-nhìn-giống-như-bị-điên....

((_Sao tớ lại có thể kết bạn với 2 con nhỏ nói chuyện dã man thế nhỉ???
_Cậu nghĩ cậu thua họ àh!!!
Nhìn nhau trong 5s....
:ex7:========>>>Phát ngôn ko suy nghĩ.
_Cẩn thận nếu như cậu mún giữ toàn mạng sống trong ngày hum nay...^^(Cười)
_Nhỏ là iu wai' của mình..Oh!))

Tớ ngoắc nhỏ bạn (sau khi đã tỉnh dậy hoàn toàn khỏi nụ cười của cậu):

_Hình như wen mình???0______o

_Cùng lớp mà...Đó là Lâm...ngồi bàn cuối đối diện với bà trong lớp đấy..3 thằng ngồi 1 xó cuối lớp đó...Nhớ chưa!?

Lục lọi trong suy nghĩ ít ỏi về cái lớp mới nhận 1 tuần wa...Hình như có...hèn ji` thấy wen wen...???

_Bộ bà wen Lâm hả??

_Cùng quê mà, vả lại cũng wen từ trước khi vào đây học àh!^^Hồi tối nhắn tin nói chuyện dzui lắm!

_Èo!Thân vậy sao???0_______o

Nhỏ cười, nụ cười có ji` đó rất giống cậu, wen nhau nhiễm tính nhau là chuyện thường mà.Đúng ko nhỉ???

Tớ ngồi lục lọi hộp bút của nhỏ, phát hiện trong sổ danh bạ xinh xinh...là số điện thoại của cậu....^^

_Cho tớ nhé!!!===>>Dụ dỗ

_Uhm!Chi vậy???

_Bí mật!-Tớ cười nửa miệng...Đó là nụ cười khi tớ chuẩn bị làm điều ji` đó...thất đức..(Èo!)
+++++++++++++++++++

clown_devil
30-12-2008, 11:56 PM
wow! đúng là VA có khác.
truyện nào viết cũng hay và dễ thương hết sức.
bóc tem nè!
lúc nào cũng có thói quen phân huỷ tem bằng cách kinh khủng nhất. ^^ đem luộc tem, đốt tem, lấy cối dầm tro ra, bay khắp thế giới rải mỗi nơi một hạt.
đố ai lấy đc. ^^

ShiningSakhalin
31-12-2008, 05:50 AM
thật không thể tin được sự trở lại của huyền thoại VA O_O thần tượng của Shin.

Ủng hộ sis nhiều lắm cơ :D. Chúc sis thành công nhá!!!!!

Thế nhưng .... mong sis sử dụng ngôn từ nghiêm túc nhé ^^, đừng viết tắt hay bóp méo từ vựng, sẽ gây phản cảm cho khá nhiều độc giả khó tính đó :D.

be_va
31-12-2008, 08:08 PM
Tớ cười tít măt.tớ mún tìm hiểu thử cậu sẽ như thế nào khi nói chuyện wa điện thoạima2 con bạn tớ khen nhiệt tình thế!??

Qua cái cái nhắn tin xã giao ban đầu:Tớ tự xưng tên là Thỏ (Bạn của Linh-tên thật của tớ-trên lớp), ở chốn trung tâm rừng xanh, học trường gần biển, thích ăn cà rốt và đặc biệt là thích thỏ cực kỳ luôn...Cậu không hiểu (tất nhiên) nhưng (thông minh) đoán ra chúng ta cùng trường và học cùng lớp nhau.....

Từ đó, tớ wen dần với việc rằng mình có thể giả mạo 1 người khác để làm wen và nói chuyện với cậu:Như thế chúng ta sẽ nói với nhau nhiều hơn, tâm sự nhiều hơn mà không bị ràng buột hay mất tự nhiên vì biết chắc người kia không biết mặt mình để mà có thể ba hoa với ai khác....
======
Trong lớp, cậu hiền lành, ít nói,nhìn thái độ vô tâm và lãnh cảm với mọi việc xảy ra nhưng mọi người đều rất yêu mến cậu, bởi lẽ cậu hiền, hay giúp đỡ mọi người khi cần thiết và đặc biệt là cậu hay cười...Mọi nụ cười mỉm, ngượng nghịu, mắc cỡ hay cười tự nhiên, thoải mái... tớ đều thích. Những lần mắc cỡ vì bị mọi người trêu ghẹo, cậu lại giấu mặt đi bằng cách vùi nó trong tay áo...Oh!Con trai ji` mà yểu điệu và dịu dàng như con gái ấy...

Còn tớ thì khác...Theo cậu, tớ giống cậu không???

((_Cậu là một vật thể lạ xâm nhập vào cuộc sống của tớ và làm mọi thứ xáo trộn một cách thú vị...-Cậu kun mỉm cười và nói thế..Có thể!!!))
-----
Trên lớp, tớ ít nói chuyện với cậu lắm, y như là lạnh nhạt, không wen biết vậy.Nhưng ai là bạn thân tớ sẽ hiểu, tớ lúc nào cũng nhìn về hướng có cậu (đứng cạnh cậu sẽ có những anh chàng lovely khác, nhìn luôn thể ^^)....miệng lẩm bẩm tên cậu như mấy bà phù thủy đang đọc thần chú (tất nhiên, tớ không đến nỗi tệ như mấy bà già đó)....say sưa đến nỗi khi lơ đễnh cậu bắt gặp, cười với tớ.... tớ giật mình nhưng ương bướng tỏ vẻ không quan tâm quay đi chỗ khác nhưng... thật ra tim tớ đanh nhảy thình thịch ,đau dã man....(_ _")

Đơn giản, vì lúc đó cậu-lại-cười.... Oh my god!Nó dễ thương 1 cách dã man.... không chói lói nhưng đủ làm tớ không bình tĩnh trong...5s!!!Và không chỉ riêng tớ, với ai cậu cũng dành cho họ 1 nụ cười như thế.Công bằng mà!!^^

=======================
Còn trên điện thoại, cậu tự nhiên lắm, dễ dàng bộc bạch tâm sự 1 cách thật lòng...Tớ không nghĩ cậu nhút nhát thế đấy, cậu không bao giờ khơi gợi chuyện với tớ ở trên lớp nhưng dễ dàng nói het61 với 1 người không wen biết....Cậu là con người kì quái nhất mà tớ biết....

Khi nhắn tin cho cậu, con người thật của tớ là 80%, còn lại 20% phải giả dang là Thỏ.Cậu chia sẻ cho tớ đủ thứ chuyện :

"Quê Lala cũng vậy: yên tĩnh và đẹp lắm, thơ mộng nữa chứ. Nghỉ ngơi thì tuyệt nhưng hơi buồn...Ở dưới đó có mưa không!?Ở trên đây mưa dzữ lắm nên chỉ biết ngủ mà thôi...."
"Lâm thích trời mưa nhưng không thích tắm mưa...Lạnh!Mưa đẹp nhưng buồn thật đấy thường gợi cho ta bao kỷ niệm....^^Mà trời lạnh hay đói bụng lắm.T ăn cơm chưa!???0__o"

Hay khi tớ hỏi cậu, trong lớp thích ai nhất, cậu đã trả lời :

"Thích Trang nhất vì Trang dịu dàng, tế nhị, nhẹ nhàng, chu đáo,....Và Trực nữa, dù hơi cộc cằn và tỏ ra lạnh lùng nhưng rất tốt tính, thẳng thắn và mạnh mẽ...^^"

Và....tớ cảm thấy hơi hẫng vì trong đó không có tớ...Có lẽ tớ quá mờ nhạt đến nỗi cậu không nhận ra tớ trong nghìn trùng 43 con người của 1 tập thể lớp hỗn tạp...(Đủ mọi thành phần, quê hương, gốc gác..^^).Nhưng sau đó cậu lại nói như đọc được suy nghĩ buồn trong tớ :

"Nhưng Lyly (Linh-tên thật của tớ đấy) cũng rất tốt,Lala coi Lyly như chị ấy (T__T), véo má nựng Lala như chị với em, vì Lala không có chị cho nên Lala rất thích.^^Lyly lại sống rất tự nhiên. Lyly mà tức lên chắc Lala tiêu quá...TT__TT"

Tớ phì cười, ai mà rãnh hơi đến nỗi tức 1 tên ngốc như cậu chứ....

===============================================
------

^_^ Chào Shin!VA không phải thần thoại nghen.Chỉ là 1 con bé ghi truyện bình thường cho mọi người giải trí thui.^^Mong bạn ko chán với truyện mới này của VA nhé....
T_T Đang thi tự nhiên thích ghi truyện dã man.. Mỗi lần thi đều thế...^_^
Cảm ơn đã góp ý cho VA!

misamila
03-01-2009, 05:37 AM
oaaaaa.truyen hay wa' di !!!!!!!!!
lan dau doc truyen VA lun !!!!! hay!!!!VA kon vit truyen j` nua ze? de minh tim doc.hehe

behocyeu0_0
03-01-2009, 05:55 AM
hâm mô Va quá đi ah !!!!!!!!!!!!!!

be_va
20-01-2009, 08:06 AM
Cậu vẫn luôn ngọt ngào, dịu dàng khi nói chuyện với tớ, an ủi khi tớ mắc bệnh trường kỳ... thấp điểm:

"Đừng buồn!!Mình phải hướng về tương lai tốt đẹp chứ!?Lala cũng thấp điểm (Xạo!) tuy rất buồn nhưng cứ hãy nghĩ là trong cuộc sống không bao giờ là thất bại, tất cả chỉ là thử thách" (Câu nì cả lớp mới làm tập làm văn xong!)

"Lala học Hóa yếu lắm mà. Dzù sao T vẫn có 1 đồng minh trung thành là Lala mà. Dzui lên nghen!"
=>Có thật là cậu cười khi an ủi tớ thế này không vậy!?

Tớ hay than thở... than thở rằng những ngày lễ tớ hay cô đơn... khóc 1 mình...Vì không ai rủ tớ đi chơi hết (thật ra có rủ mà tớ không thể đi, tớ không giỏi nói chuyện đi chỉ làm mất cuộc vui của mọi người thôi)... nhìn người ta đi chơi vui vẻ mà tớ tủi thân.Cậu cười :

"Sao kì vậy!?Những ngày lễ sao lại buồn!? Những ngày đó Lala thường không vui vì tất cả mọi người đều đi chơi chỉ có Lala là ở nhà. Từ đó đến giờ, Lala chỉ đi chơi có 1 lần duy nhất vào ban đêm àh :Lần đi chơi với tụi bạn. Tụi nó hợp tác bỏ chạy để doạ Lâm. Đường về nhà wa nhiều mồ mã lắm.Gió rít thấy lạnh xương sống lun..T__T Làm Lala cằm đầu bỏ chạy thụt mạng..May mà đêm đó trăng tròn sáng lắm nên cũng đỡ sợ..^^”

Tớ không ngờ 1 kẻ nhát gan như cậu mà có thể chạy 1 mình trong đêm tối đó đấy..^^!!Có cảm giác như mình vừa bị…lừa (_ _”)

Những lời chúc của cậu (dù nhìu người cho là vô cùng phình phường nhưng với tớ) nó mang lại cho tớ an lành và vui vẻ suốt 1 ngày ....

“Chúc T luôn vui vẻ, học giòi và là bạn tốt của nhau nghen..^^”

Đêm giáng sinh tớ thức trắng 00:00 cốt chỉ mún nhắn tin cho cậu (nói thật lúc đó tớ đang học bài thi…sẵn tiện thui!!^0^).Tớ muốn là người đầu tiên chúc cậu giáng sinh. Cậu nhắn lại ngay sau mấy phút chờ đợi:

“Chúc T giáng sinh an lành, vui vẻ,gặp nhìu may mắn cho cuộc sống. Đặc biệt, chúc T học giòi và thi đạt kết quả tốt nha!”

Có những câu nói tuy đơn gỉan, mộc mạc nhưng nó có thể làm ấm lòng bất cứ ai, ko riêng ji` tớ và nó khiến tớ cười nhìu :

“Lala sẽ luôn bên cạnh T. Không quan trọng T là ai, Lala chỉ biết L&T là bạn tốt thui!” (~^0^~)

"T ơi!Hình như Linh giận Lala hay sao ấy??Sáng nay ko thèm nhìn mặt và nói chuyện với Lala lun.Lala buồn wa’!"

"Ôi! Không phải đâu! T đừng giận Lala chứ!? Đấy là do hoàn cảnh hok cho phép chứ không phải Lala muốn thế đâu! T đừng giận Lala nha! TT___TT"

"T đừng ghét Lala nha!^_^" (Hix! Chỉ cho tớ cách để ghét cậu đi! Ngốc ạh!"

Nhiều lúc bùn bùn, tớ lại chọc cậu : "Mong chúng ta làm bạn hết năm nhé!"

Cậu hỏi lại ngây ngô : " Hết năm thui hả!?Hay T ko mún làm bạn với Lala nữa!?0__o"

be_va
20-01-2009, 09:01 AM
Oh! Tớ ko định làm cậu suy nghĩ nhìu vậy đâu!!? Sao lại hỏi tớ giọng điệu như vậy chứ!?

"Lala luôn thật lòng khi nói chuyện với T mà. Lala luôn coi T là 1 người bạn tri kỷ của mình, để chia sẻ những điều mà Lala không thể nói ra cùng ai, hay là T ngán nghe những tâm sự của Lala"

Oh!Thật ra tớ luôn hạnh phúc và cảm thấy được tin tưởng khi cậu chia sẻ cho tớ nhìu điều mà trên lớp hay lúc gặp măt, chúng ta gặp nhau trong câm lặng....

"Có lẽ vì Lala ngố, ko có duyên nói chuyện với con gái nên Lala rất sợ những lời nói, việc làm của Lala làm T giận ko thèm chơi với Lala nữa!?" (Sr, mún giận Lala lắm nhưng ko thể... TT___TT Ông trời thật áx độc)

Đêm đó, sau khi thức nhắn tin gần 1h sáng, cậu nhắn tin tớ bằng 1 câu chúc rất wái :

"Chúc ngủ ngon và trong giấc mơ ông già Noel sẽ tặng 1 món wà đặc biệt của Lala dành cho T...."

Tớ đòi cậu tặng wà cho tớ bằng được (_ _+).Cậu bảo chưa chuẩn bị, vậy mà hứa với người ta (>"<). Tớ bùn nhưng sắp nghĩ thi oàj, dù sao tớ cũng chưa tặng wà Giáng Sinh cho cậu... _ _"!!

be_va
21-01-2009, 07:29 AM
Tớ chưa bao giờ thấy 1 thằng con trai nào lại dịu dàng như cậu :

"Lala thíck tuyết, ngoài tuyết ra còn thíck lun..công chúa tuyết nữa (thiệt giỡn o___0).Nói chung những thứ màu trắng trắng, bông bông và xanh lam"

Ui! Sao mà tớ ngược với cậu thế chứ nhỉ? Tớ cũng thíck màu trắng nhưng mama chẳng bao giờ mua đồ màu trắng cho tớ cả vì......(lí do vô cùng đơn giản) "MAU DƠ" =>> Tớ không thể cãi lại cho có khoa học được vì định lí đó đã được chứng minh từ trước (dù tớ chả biết 0__o), không sai sót 1 chữ dù nó rất ngắn gọn-xúc tích-đạt trình độ biểu cảm cao. MAma lun đúng!!!

Tớ lại ko (đủ can đảm để nghĩ) con trai lại thíck tuyết bao giờ... vì nó wa' mong manh....mềm mại...wa' ư dịu dàng....dễ tan như thiên sứ í !! Và... Cậu chính là thiên sứ của tớ... nhưng cho tớ bên cạnh cậu với vai trò ax' wỹ nhé!! ^^ Chỉ có như thế tớ mới ko dễ dàng tan biến khi bên cạnh cậu thui!

----------+++++++----------
_Tớ nghĩ cậu là áx wỹ đã được chính minh từ lâu rồi mà! Đâu cần phải công nhận lại lần thứ 2 đâu!

_Hừm!!!! _ _+

------------------------
Trên lớp ta ko nói chuyện với nhau...Sr cậu, ko phải tớ ko mún nói đâu, thật sự mún nói nhìu chuyện với cậu lắm...nhưng (điều wan trọng là) tớ_ko_biết_nói_ji`_hết ( _ _").Chẳng lẽ bây giờ, tớ đứng trước mặt cậu, 2 đứa nhìn nhau sao!???

Thứ nhất : cậu sẽ nghĩ tớ có vấn đề về dây thần kinh nói...

Thứ hai : mọi người sẽ nghĩ chúng ta ko bình thường...

Và thứ ba : tớ ko đủ can đảm để nhìn vào mắt cậu wa' 5s.... T_T !!!Nó sẽ rất là đau tim cho coi!...

Tớ chả mún cậu ghét hoặc chán tớ theo cách đó 1 chút nào. Mọi người có thể chán ghét nhau bởi nhìu lí do nhưng tớ ghét cái lí do chán nhau vì ko có ji` để nói khi ta thật sự muốn bộc lộ tâm sự , muốn cười thật tươi , muốn nói thật nhiều nhưng không thể... =>> Đó là cái lí do vô cùng... vô cùng.... lãng (_ _")

Và đã nhìu lần.. àh ko.. chính xác vài lần thui... tớ đã cố bắt chuyện với cậu nhưng cậu lại (theo tớ nhé) lảng tránh đi... hoặc ko trả lời, im lặng làm 1 cái ji` đó, gương mặt cậu như hoàn toàn ko có cảm xúc với tớ ấy ...

Và tớ ghét như thế...Thà tớ nhìn cậu từ xa...thà chúng ta cứ im lặng với nhau...ko nói chuyện còn hơn...để rồi nói rồi tớ lại thấy mình vừa làm 1 chuyện vô cùng ngốc nghếch!!!

Tớ bùn..cảm giác bất lực, có chút ghen tị khi những cô bạn gái khác ngồi cạnh cậu nói chuyện thật tự nhiên vui vẻ với cậu.. còn tớ thì ko thể. Tớ ko biết cách khơi gợi câu chuyện 1 cách hấp dẫn, nói chuyện thì càng tệ hơn.. và cậu cũng vậy =>> Tớ chịu, tớ đành ngồi nhìn cậu cười từ xa vậy...Nụ cười ấy ko dành cho tờ.. cả ánh mắt ấy..nó ko thuộc về tớ khi cậu nói chuyện với tớ...Tớ đã rất buồn!

Tớ đã nghĩ đến chuyện chia tay với cậu. Hix!! Sao nghe giống như chúng ta wen nhau thân lắm í???Nhưng ko phải vậy, tớ muốn bỏ đi hình ảnh của cậu trong mắt tớ, coi cậu như 1 tên bạn bình thường trong muôn vàn tên bạn của tớ, tớ ko muốn coi cậu là 1 ai đó đặc biệt với tớ nữa.....Tớ sợ cảm giác bị bỏ rơi !!! Nó làm cho tớ có cảm giác như 1 người thừa trong 1 cuộc sống bao la, mênh mông.... Làm sao khi giữa 2 người là bạn thân mà lại ko thể hỉu nhau được cơ chứ!?

============================

Nhưng tớ đã ko nói ra... (thật ra ko có cơ hội để nói _ _") tớ biết cậu đang gặp nhìu chuyện rắc rối, tớ ko muốn cậu rối beng lên và đầu tóc cậu lại xù lên (^^).Nó wa' rắc rối cho tớ và tớ ko muốn nó nặng nề thêm khi thêm cả cậu vào nữa. Có lẽ làm bạn wa vài dòng tin nhắn điện thoại có lẽ tốt hơn...đâu cần phải thân thiết khi ở trước mặt nhau chứ!? Tớ đã nghĩ như thế!!!

+++++++++++++++++++

be_va
22-01-2009, 09:20 PM
Tớ hỏi cậu :

"Lala ghét ai thì có biểu hiện như thế nào!??"

"Tại sao ko hỏi thíck mà lại hỏi là ghét chứ!?Lala ko có ghét ai lâu, nó chỉ như 1 cảm giác thoáng qua rồi đi . Nếu có ghét thì Lala nói thẳng với người đó biết lun, Lala ko để trong đầu được . Nặng đầu!! *__*"

_ _" Oh!!!

Tớ lại hỏi :

"Nếu Lala thấy ngaị, ko muốn nói cho người đó biết thì sao ?? Biểu hiện của Lala là lạnh nhạt, ko thèm nói chuyện, tránh mặt là có ý ji` vậy ???"

"T đang thay Linh hỏi tội Lala hả ??? Lala có ghét Linh hồi nào đâu!? Linh mới là người lạnh nhạt, tránh mặt, ko thèm nói chuyện với Lala áh, chứ đâu phải Lala . Lala cũng ko biết là Linh đang giận Lala chuyện ji` nữa!???"

Tớ bật .... ngửa :so_funny: vì câu trả lời của cậu ....Oh!2 đứa ngốc đang tự hỏi người kia có wan tâm mình ko!? Tớ ko thể hỉu nổi cậu ... Thật sự đấy .... Có lẽ tớ hỉu cậu wa' ít ỏi chăng ???? Ngốc thật!

-------------
_Vậy sao cậu ko chịu hỉu tớ đi!! ^^

_Nếu làm được, tớ đã làm rồi . Ngốc ạh! - Tớ way đi ... (Cười ^^)
---------------

Tớ muốn 1 lần nói chuyện rõ với cậu cho cậu hỉu suy nghĩ của tớ .. và tớ mún nghe biểu hiện thật sự của cậu chứ ko phải tin nhắn hay giấu mặt mình đi đâu đấy . Dù sau đó, tớ biết tớ sẽ lại như cũ , ko nói chuyện với cậu trên lớp, tớ muốn nhìn, wan sát mọi người wa cặp kính cận 3 đi-ốp của tớ hơn (tớ thuộc trường phái những người yêu thíck cái đẹp ^^) và tất nhiên trong đó sẽ có cậu . .. sẽ chỉ nói thật 80% wa ti nhắn mà thôi ....

Nhưng tớ vẫn mún nói, tớ thật sự ko muốn giữa chúng ta có sự hỉu lầm ko thể giải quyết , những ngăn cách ràng buột làm tớ và cậu nhìn nhau gượng cười . Oh! Tớ lại chẳng muốn mất cậu chút nào, và nhất là nụ cười của cậu - thứ gắn kết cho chúng ta wen nhau . Thằng bạn ngốc của tớ ạh!

----------------------------------------------------------
_Cậu lúc nào cũng wan trọng hóa vấn đề lên!!!

_Dù muốn hay ko, tớ chấp nhận, tớ là 1 kẻ rắc rối!! Khì ...

_Sao người ta có thể hỉu nhau khi ko cần nói ra, còn chúng ta thì chưa thể ???? - Cậu đã bất chợt hỏi .

_Vì người ta nói nhìu với nhau wa' rồi, nói nữa cũng chỉ những ý đó thôi! Nói chi cho mệt!!! _ _"

_Vì người ta dùng tâm hồn để nhau .... - Cậu cười nhẹ khi buông câu nói .....

Lời nói của cậu thoảng wa tai tớ như gió .... ngưng đọng trong tâm trí tớ .... rõ mồn một .... Có lẽ .....

----------------------------------------------------------

ShiningSakhalin
04-07-2009, 02:37 AM
Hờ, bạn là thần tượng của tớ vì fic "Tiểu thư lạnh lùng - hoàng tử nụ cười" đã giúp tớ bước chân vào thế giới fiction yêu quái này :D.

Giờ quay lại... xem ra bạn không còn thiết tha gì với mảnh đất này ư ^^