PDA

Xem đầy đủ chức năng : không hiển thi dòng chữ shutting down

cau_ong_troi
30-12-2008, 07:45 AM
giúp mình voi. hôm qua mình tắt may nhưng không thấy nó báo dòng shutting down như mấy ngày trươc nữa đã vậy phai đợi 10phut nó mơi tắt may^^ hẻm biét máy mình có bị virruss không!!! mọi ngươi giúp minh với... *(*

♥_Vampire_♥
30-12-2008, 10:39 AM
có thể máy bạn bị nhiễm Virus chứ lỗi này bình thường ít khi xảy ra....đầu tiên bạn hãy scan xem có Virus không đã...sau đó vào GroupPolicy kiểm tra bằng cách mở Start ---> run ---> gõ vào gpedit.msc

Tiếp tục bạn tìm đến mục Computer Configuration ----> tiếp tục tìm Administrative Templates ----> tìm đến system ---> bạn tiếp tục tìm chức năng Remove Boot / Shutdown / Logon / Logoff Status messages ---> Sau đó Click đúp chuột chọn Enable để bật chức năng này lên.

Nếu cách trên không được bạn có thể chỉnh trong Regedit. Vào Start ---> run ---> gõ vào Regedit . Bạn tìm đến HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\Curr entVersion\policies\system và tìm khoá DisableStatusMessages rồi gán cho nó giá trị (value) = 1. Nếu chưa có bạn tạo mới bằng cách chọn
New ---> chọn giá trị Dword Value và gõ vào tên DisableStatusMessages .Sau đó gán giá trị cho nó bằng 1 như trên.