PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nụ cười ^__^

NhậtLinh
16-08-2005, 04:03 AM
Một cô gái nở nụ cười với một người xa lạ đang rầu rỉ.Nụ cười ấy làm anh ta pphấn chấn lên.Anh nhớ đến sự tử tế của một người bạn cũ và viết ngay một lá thư cảm ơn.Anh bạn nhận đuợc thư của một người bạn lâu ngày không gặp thì rất vui mừng nên đã hào phóng "boa" cho chị phục vụ bàn một khỏan tiền kha khá.Chị phục vụ ngac nhiên lắm, rồi dùng số tiền đó để mua vé số.Kết quả chị trúng giải đặc biệt.Chi chia số tiền may mắn ấy cho 1 người ăn mày ở bên vệ đuờng.Làm sao diễn tả hết nôi vui sướng của người an mày ấy khi đã hai ngày rồi trong bụng anh at chẳng có gì.Anh cũng muốn chia sẻ niềm vui ấy với một ai đó.Và anh thấy một chú chó nhỏ đang rét run cầm cập trong bão tuyết giá lạnh.Anh mang vhú chó nhỏ về nhà.Đêm ay chính chú chó nhỏ đã cứu thóat mọi người trong khu nhà đó thóat khỏi một đám cháy.Trong số những người đuợc cứu thoát có một cậu bé sau này trở thành ngưòi đã tìm ra loại VăcCin chữa đuợc căn bệnh hiểm nghèo cho con ngưòi.Tất cả chỉ nhờ một nụ cưòi.
Bạn biết không, khi bạn cưòi bình minh sẽ toả sáng trong bạn.Bạn sẽ cảm nhận 1 sức sống mới đang dâng trào trong bạn.Vậy thì tại sao chúng ta không gạt hết nỗi buồn và cưòi thật tưoi nào. :angel1:

Đoan Trang
16-08-2005, 07:27 PM
...câu chuyện về nụ cười thật hay...mình cũng nghĩ như bạn...nụ cươỉ là mươì than thuốc bổ mà...hẳn bạn là người yêu đời lắm nhỉ...hy vọng tất cả mọi người trên thế giới sẽ biết cười vì một tương lai tốt đẹp...chúc cho tất cả hạnh phúc...

kenny_pham
06-03-2006, 07:12 AM
Một cô gái nở nụ cười với một người xa lạ đang rầu rỉ
hic hic hic, cười trên sự đau khổ của người khác

Nụ cười ấy làm anh ta pphấn chấn lên Ha ha ha, có người " nhòm" ngó đến mình

Chị phục vụ ngac nhiên lắm, rồi dùng số tiền đó để mua vé số
Lại Chúa, xin cho con trúng 2 tỉ 5 trục triệu + Amen

Kết quả chị trúng giải đặc biệt
Tạ ơn Chúa

Chi chia số tiền may mắn ấy cho 1 người ăn mày ở bên vệ đuờng
Hic hic hic, tiếc đứt ruột, nhưng nếu hông cho, có lẽ Chúa sẽ " thu hồi vốn" lại.

Làm sao diễn tả hết nôi vui sướng của người an mày ấy khi đã hai ngày rồi trong bụng anh ta chẳng có gìtạ ơn trời đất

Anh cũng muốn chia sẻ niềm vui ấy với một ai đó.Và anh thấy một chú chó nhỏ đang rét run cầm cập trong bão tuyết giá lạnh.Anh mang vhú chó nhỏ về nhà
Tiếc lắm, nhưng nếu ăn hết một mình, có lẽ mình sẽ bị đứt ruột mà chết, thà rằng cho chó một ít

Đêm ay chính chú chó nhỏ đã cứu thóat mọi người trong khu nhà đó thóat khỏi một đám cháy
Hic hic hic, thân chó mình chạy trốn cháy, thế mà gặp tên này gặp nạn, đau xót cho thân chó tôi

Trong số những người đuợc cứu thoát có một cậu bé sau này trở thành ngưòi đã tìm ra loại VăcCin chữa đuợc căn bệnh hiểm nghèo cho con ngưòi
Ai vậy????????

Vậy thì tại sao chúng ta không gạt hết nỗi buồn và cưòi thật tưoi nào. hic hic hic, tự dưng cười, người ta sẽ bảo mình khùng

Phong Linh
06-03-2006, 08:27 AM
kenny có cái đầu phản động nhể? Nhưng mà cũng có 1 số câu U viết...có lý :hih::hihi:

Ha_Quyen
06-03-2006, 08:34 AM
...bài viết hay quá nhỉ ...hem bít thiệt hem hôm nào cười thử coi ...hahaha

Phong Linh
06-03-2006, 08:37 AM
...bài viết hay quá nhỉ ...hem bít thiệt hem hôm nào cười thử coi ...hahaha

Cười luôn đi Q,việc j` phải đợi đến hôm nảo hôm nào :D:D:D

caykeomut
07-03-2006, 06:45 AM
kenny đã biến đây thành chuyện cười , làm mọi người cười còn j` thank