PDA

Xem đầy đủ chức năng : - Write For Loves -

Hàn Cát Nhi
15-12-2008, 08:15 PM
Có một vài phép màu trong vũ trụ này kì diệu như tình yêu. Khi tình yêu tồn tại thật sự và lâu bền, nó tạo nên một sợi dây ràng buộc không gì làm đứt giữa hai con người may mắn đó. Tình yêu làm ta hiểu rằng nó luôn có ở đó và luôn chăm sóc. Tình yêu nằm ở nơi sâu kín nhất của mỗi con tim, nhưng nó lặng lẽ len lỏi khắp nơi…để thắp nên một nét vui tươi trên khuôn mặt, một nụ cười trong ánh mắt, một sự bình an trong tâm hồn, và một sự biết ơn thầm lặng.

Tình yêu là sự cho đi và tha thứ, nhận về và sẻ chia những niềm vui ngọt ngào và cảm giác yên tâm thoải mái nhất.

Tình yêu có thể làm nên những điều kì diệu. Tình yêu có thể đi hàng vạn dặm trường chỉ trong một giây. Nó mang theo niềm hy vọng và những lời nguyền cầu tốt lành nhất trong chuyến hành trìnhc ủa mình. Tình yêu có thể cảm nhận được ở nhà dù nó đang ở bất cứ nơi đâu, miễn tình yêu biết rằng có một người đang có ở đó để biến mỗi nơi, mỗi ngày, và mỗi giây phút thành một không gian và thời gian của sự sẻ chia.

Tình yêu thật kì lạ, quý giá và đẹp đẽ. Tình yêu có ở đó để cho, có ở đây để nhận. Tình yêu là điều mà ta muốn trao cho người và là điều ta mong người sẽ luôn chia sẻ cùng ta.

Tình yêu tồn tại và tình yêu chắc một điều rằng chúng ta hạnh phúc như bất cứ hai người nào đó được hạnh phúc.

Hàn Cát Nhi
20-12-2008, 02:29 AM
Điều khiến chúng ta là con người chính là khả năng biết yêu. Tình yêu xóa đi mọi định kiến và khíên chúng ta biết tha thứ. Mang đến sự bình yên trong tâm hồn giữa một thế giới hỗn độn.

Tình yêu tìm đến những tâm hồn nát tan và gắn chúng lại. Tình yêu lắng nghe những lời thổn thức và đáp trả. Tình yêu nhận biết một nhu cầu và đáp ứng. Tình yêu không phân biệt màu da, chủng tộc hay dáng vẻ, tình yêu quan tâm tới con người.

Quả thật chúng ta không ai là hoàn hảo cả. Tình yêu của chúng ta cũng không hoàn hảo nhưng sức mạnh tình yêu che đi sự không hoàn hảo đó. Sức mạnh của tình yêu không biên giới, không vách ngăn. Tình yêu bỏ qua mọi nghi ngại mà luôn dành cơ hội để chứng minh lần nữa.

Tình yêu không đòi hỏi được đáp trả khi chúng ta cho đi tình yêu và nhận thấy sự khác biệt trong cách cư xử của người được yêu, cảm giác đó thật là vô giá và không gì sánh được.

Và trong lúc này đây chúng ta có một ý niệm mơ hồ về sức mạnh tiềm ẩn trong mỗi chúng ta, sức mạnh đó không phải là có thể thay đổi được thế giới mà là thay đổi một phần nào đó thôi. Và rồi chúng ta nhận ra sức mạnh của tình yêu cùng hợp xướng, đó là sức mạnh làm thay đổi thế giới.

Hàn Cát Nhi
21-12-2008, 07:25 PM
Nếu ai đó hỏi anh rằng em chiếm phần nào trong cuộc sống của anh. Anh sẽ nhìn thẳng vào họ, mỉm cười và nói rằng: ‘Phần tốt đẹp nhất”

Niềm hạnh phúc em trao anh là một thứ gì đó anh sẽ không bao giờ cảm nhận hết. Anh muốn có em trong đời và anh muốn có em để được yêu em.

Em khao khát sự gần gũi về tình cảm.. Em khao khát được sẻ chia. Em khát khao cây cầu nốt tốt đẹp giữa hai chúng ta luôn ở đó, luôn mở ra , luôn an lành, luôn của chúng ta mà thôi.

Em khao khát trò chuyện. Em khao khát những lời được nói ra bằng ngôn ngữ của chúng ta. Em khao khát những vuốt ve có ý nghĩa hơn lời nói. Em khao khát nhiều thứ, dù nhỏ hay lớn. Em khao khát được gần anh hơn trước đây bao giờ.

Em khao những gì mình có với nhau sẽ là những kỉ niệm đẹp hơn bất cứ những gì hai người mong muốn. Em khao khát tình bạn. Em khao khát tình yêu. Em khao khát sự dịu dàng. Em khao khát sự mạnh mẽ.

Em khao khát hạnh phúc như ngày mai hứa với bất cứ ai. Em khao khát được là mái ấm cho anh. Em khao khát anh là tổ ấm của em. Và em khao khát nụ cười trong tim em luôn phản chiếu rực rỡ trong đôi mắt em muốn nhìn vào nhất. Em đã hiểu ra những gì mình tìm kiếm. Và giờ đây, điều em khao khát nhất là cho anh được biết rằng …EM YÊU ANH rất nhiều.

Anh sẽ rất quan tâm mỗi ngày trong đời em trôi qua ra sao. Anh sẽ cầu chúc những điều tốt đẹp nhất đến với em. Anh sẽ cầu mong em được đền đáp xứng đáng vì những niềm hạnh phúc em mang đến cho cuộc đời.

Anh sẽ cố tìm cả ngàn cách để nói với am rằng em rất quan trọng đối với anh. Cả cuộc đời anh, anh sẽ nhớ hết những gì quý giá về em.

Anh sẽ nghĩ về những kỷ niệm của hai chúng mình mỗi lần anh cần sự bình an trong tâm hồn.

Anh sẽ mỉm cười mỗi khi anh cố đếm những lời cầu chucs đăc biệt em dành cho anh, dù biết rằng anh không thể đếm hết.

Anh sẽ nói về em bằng những ngôn từ sinh động nhất mỗi khi anh kể về em với những người khác.

Anh sẽ hiểu rõ rằng sợi dây gắn bó giữa anh và em là một trong những đặc ân ngọt ngào nhất trong cuộc đời. Anh sẽ biết ơn em vì đã xua tan đi những đám mây mờ, đem đến ánh sáng và sự ấm áp cho đời anh.

Anh sẽ nâng niu em, quan tâm em và giữ thật chặt trong tim anh cho đến hết đời này.

Em muốn anh nghe điều này…hôm nay và rồi nghe lại nhiều lần sau đó, chỉ để cho anh nhớ rằng em yêu anh nhiều đến thế nào.

Em muốn anh nghe điều này…để em có thể nói với anh rằng những kỷ niệm anh đã cho em là những thứ quý giá nhất trong đời, và tình yêu mà chúng mình chia sẻ không thể đo được bằng lời hay thậm chí bằng nụ cười.

Những cảm xúc thật vô giá và những ý nghĩa quá quý giá với em.

Em muốn anh nghe điều này, vì em muốn anh hiểu rằng em thầm biết ơn anh mỗi lần lạc trong những ý nghĩ về anh.

Em muốn anh nghe điều này…vì không có tứ tình cảm nào khác sánh bằng sự ngọt ngào, ấm áp và kỳ diệu về anh.

Em có thể nói với anh hàng ngày về điều này, nhưng em vẫn không thể nói chiều lần đủ để cho anh biết em vẫn muốn được ở bên anh nhiều đến thế nào.

Và em muốn anh nghe điều này..vì em luôn nhận ra rằng phần lớn hạnh phúc của em có dược là nhờ chia sẻ giấc mơ này thành hiện thực.

Hàn Cát Nhi
26-12-2008, 08:23 PM
Một trong những bài học quý báu nhất chúng ta học được từ cuộc sống là:

Rằng càng cố gắng, chúng ta càng không bao giờ có được câu trả lời. Chúng ta có thể băn khoăn cả quãng đời còn lại rằng liệu chúng ta có làm đúng không…tiếp tục mối quan hệ đẹp đẽ nhất và đi theo những con đường tốt nhất đến với ngày mai, nhưng chẳng có ai trả lời cho chúng ta những câu hỏi đó.

Cả hai người có thể tự hỏi phải làm gì và tò mò về những gì sắp đến. Thời gian sẽ giúp chúng ta có câu trả lời, nhưng trên bất cứ điều gì, đi đúng hướng hay không ..là phụ thuộc và chúng ta. Và với tình yêu chúng ta dành cho nhau.

Anh và em – đôi lúc mình tự hỏi nơi đâu mình gắn kết với nhau và liệu tình yêu của chúng ta có là mãi mãi. Có thể chúng ta khônh biết câu trả lời, nhưng anh sẽ nói cho em một điều anh biết rõ:

Không ai khác trên đời anh muốn cùng đi hết cuộc đời…HƠN EM .

Em muốn anh biết nhiều điều về tình cảm của em dành cho anh. Trước đây em hơi hoang mang không biết em đã cởi mở với anh nhiều không nữa. Trước khi gặp anh, rất nhiều cảm xúc trong lòng em chỉ mình em biết. Em nghĩ em sẽ không bao giờ gặp được ai đó đủ tin cậy để chia sẻ cõi lòng. Nhưng giờ đây em đã có, thật ngọt ngào và tin tưởng. Em thấy thật hạnh phúc khi có anh ở bên…

Và giờ đây…anh biết nhiều về em rồi. Rằng lần đầu tiên trong đời, em yên tâm chia sẻ. Em chỉ biết rằng anh có một trái tim chân tình, biết chăm lo chu đáo những điều rất ý nghĩa đối với em.

Giờ đây sự gắn kết giữa chúng ta sẽ luôn là một trong những điều có ý nghĩa nhất mà em câu mong. Nơi em được sống cùng anh là thánh đường của riêng em – Đó là nơi mà có một sợi dây ràng buộc không gì làm đứt nỗi giữa hai ta.

Đó là một nơi trên thế giới này mà con đường của em gặp con đường của một người khác, nơi mà em có thể đi kề bên anh trong chuyến hành trình của anh cũng như có anh ở đó để đi cùng em, trò chuyện cùng em không chuyến hành trình cả cuộc đời em.

Anh biết nơi em cất giấu chiếc chìa khóa mở những cánh cửa dẫn đén những niềm hạnh phúc và hy vọng của em. Anh ở bên em trong những lúc gần nhau tới nỗi không còn chỗ cho lời nói ..và tinh yêu tràn ngập mọi thứ. Anh biết hết những giấc mơ, những kỷ niệm, ngày hôm qua ra sao, và ngày mai thế nào như em mong muốn.

Có nhiều điều không ai biết được…trừ anh. Và hôm nay, em muốn anh biết thêm điều này nữa: “Bất chấp chuyện gì, em muốn cuộc sống của chúng mình tiếp tục…với sự hiểu nhau ngọt ngào nhất và sự gắn kết bền chặt nhất mà hai con người có thể sẻ chia cùng nhau.

Hàn Cát Nhi
28-12-2008, 07:21 PM
Những điều anh hứa với em:

Là mộ nơi em có thể đến và nghỉ ngơi.

Là đôi mắt em nhìn vào và tin cậy.

Là bàn tay đưa ra và siết chặt.

Là trái tim thông cảm và không xét đóan.

Là bờ vai để dựa và mà khóc.

Là con đường dài đến bất cứ nơi đâu em muốn.

Và khi chúng ta xa nhau:

Là tình cảm thân thương và gẫn gũi mà em sẽ luôn cảm nhận được.

Là cánh cửa luôn để mở.

Là cái ôm dịu dàng và âu yếm.

Là sự phản chiếu tình yêu của anh.

Khi anh nhận ra em, anh nhận ra tất cả niềm hạnh phúc mà cuộc đời có thể trao tặng và tuyệt diệu biết bao nhiêu khi được chia sẻ những khoảnh khắc chan thành với một người mà anh không thể hình dung cuộc sống sẽ ra sao nếu thiếu người đó.

Khi anh nhận ra em, anh nhận ra sức mạnh của một tình bạn và cần biết bao để có thể nương tựa và ai đó những lúc cần.

Anh nhận ra một điều gì đó dường như để chắp cánh những hy vọng của ai đó và để thưởng thức việc cùng nhau cun đắp những ước mơ mới mẻ, và để tin vào tất cả những gì tương lai nắm giữ.

Khi anh tìm thấy em, anh nhận ra thật đặc biệt biết bao nhiêu khi chấp nhận một người vì họ là như thế và những gì họ mang đến cho cuộc đời ta như ta trông đợi hoặc làm ta thật bất ngờ.

Anh nhận ra rằng món quà to lớn nhất mà ai đó có thể trao tặng chỉ có thể xuất phát từ trái tim…bởi vì anh nhận ra em – anh nhận ra tình yêu.

Hàn Cát Nhi
29-12-2008, 03:08 AM
Chìa khóa mở cửa tình yêu là hiểu nhau…
Khả năng hiểu nhau không chỉ những lời được nói ra mà cả những cử chỉ không lời, những điều nhỏ bé nhưng nói lên nhiều hơn bản thân nó.

Chìa khóa mở cửa tình yêu là tha thứ.
Biết chấp nhận và tha thứ lỗi lầm của người kia, không phải là quên luôn – mà ghi nhớ những gì bạn học được từ những lỗi lầm đó.

Chìa khóa mở cửa tình yêu là tin tường
Dù cho những nghi ngờ nằm ẩn mònh trong những suy nghĩ mơ hồ, vẫn sáng ngời lên niềm tin tưởng làm yên lòng, xua ra đi nỗi lo sợ.

Chìa khóa mở cửa tình yêu là chia sẻ.
Đối mặt với vận may cũng như vận rủi, cùng nhau – cả hai cùng giải quyết mọi chuyện – không ngừng tìm cách làm mặn nồng thêm hạnh phcú của bạn.

Chìa khóa mở cuẳ tình yêu là cho đi
Không nghĩ đến chuyện được đáp trả, nhưng cới hi vọng nhận được chỉ một nụ cười giản dị và bằng cánh nhường nhịn chứ không bao giờ từ bỏ.

Chìa khóa mở cửa tình yêu là tông trọng.
Nhận thức rằng bạn là hai cá thể độc lập với những ý kiến khác nhau; rằng bạn không sở hữu nhau mà là tương tác với nhau và chia sẻ một sợi dây ràng buộc lẫn nhau.

Chìa khóa mở của tình yêu là tất cả những gì trong mỗi chúng ta…

Cần có một thời gian và lòng kiên nhẫn để mở tất cả ổ khóa dẫn đến ngưỡng cửa tình yêu….- Đó là một quá trình lĩnh hội đòi hỏi nhiều công sức…nhưng phần thưởng thật sự xứng đáng hơn những gì mình đã cố găng…

Và anh là chìa khóa để mở cửa trái tim em.

Hàn Cát Nhi
29-12-2008, 09:26 PM
Anh có nhiều thứ sẽ không ai có được bao giờ.

Anh có tình yêu của em – bây giờ và mãi mãi.

Anh có lòng ngưỡng mộ của em – vì đã là một người quý giá đến kỳ diệu như thế.

Anh có lòng biết ơn vô bờ của em, mong anh biết em đã hạnh phúc ra sao khi được anh sưởi ấm thế giới của em và làm lay động tâm hồn em.

Anh có tình thương mến của em.

Anh có khát khao và mơ ước của em

Anh có nhiều thứ không lời nào nói hết.

Anh có từ em những lời thì thầm chỉ mình anh biết, những ý nghĩ anh đã khơi nguồn, và những lời nguyện cầu anh đã khắc vào tận tim em.

Anh có những điều ước tốt lành nhất từ những ngôi sao trời, và em mong ước, cầu nguyện rằng một ngày àno đó em sẽ được cảm ơn anh vì tất cả những điều này.

Anh có lời mời gọi chia sẻ mọi ngày với em – và là người duy nhất nắm giữ chìa khóa hạnh phúc của em.

Anh có vòng tya em muốn quàng quanh mình, có đôi mắt em như mất hồn vào đó, vầ có niềm vui trong giọng nói em có thể nghe đến hết đời.

Anh có những trang trống trong câu chuyện đời mình – những trang em thích cả hai chúng mình cùng viết với nhau…lấp đầy kỷ niệm giữa hai đứa và những câu chuyện này sẽ luôn bên ta, mang chúng ta thèo dù cho những gì đã qua đi.

Anh có lòng cảm kích ngọt ngào của em – vì đã mang nụ cười của em tới những nơi mà chỉ trong mơ em mới biết.

Và anh sẽ luôn có em, tình cảm của em, và tình yêu nồng nàn của em.

Em thật hạnh phúc biết bao khi anh là một phần trong đời em. Thật là một đặc ân – để được biết anh, được chia sẻ với anh và được đi bên nhau trên những con đường dẫn ta đến quá nhiều ngã rẽ tuyệt vời.

Trước đây em đã từng nghe nhiều về từ “người bạn đời” nhưng em chưa từng biết rằng có một người như thế tồn tại trên cuộc đời này – mãi cho đến khi em được gặp anh.

Anh ạ! Trong những quanh co cuộc đời, trong những cơ hội để bỏ lỡ, dường như chúng ta đã được trao cho một phút giây đầy ý nghĩa – để được gặp, được tìm hiểu nhau, và để bước vào một thời kỳ bên nhau chỉ có hai chúng ta mà thôi.

Khi em bên anh, em biết rằng em đang bên một người làm cuộc sống của em trọn vẹn hơn những gì em hằng mơ ước.

Em hướng về anh tìm niềm tin, và anh cho đi hào phóng. Em nhìn vào anh tìm cảm xúc, tìm câu trả lời và tìm niềm khích lệ, và – anh, không những chẳng bao giờ làm em thất vọng – mà còn chắp cánh tâm hồn em bay cao và mang ý nghĩ của em đến những nơi mà ở đó mọi phiền muộn dường như bị bỏ xa và niềm vui thì hình như đang ở lại mãi mãi.

Em ước mong anh sẽ bên em trọn đời. Em cảm nhận rằng anh chính là người bạn đời của em. Và em muốn anh hiểu rằng thế giới của em là do anh nắm giữ, tương lai của em cần có anh kề bên, nụ cười của em tùy thuộc vào anh, và trái tim em thầm cảm ơn rằng anh đang ở đây.

Hàn Cát Nhi
30-12-2008, 09:44 PM
Anh biết có thể em rất hay băn khoăn không biết em quang trọng thế nào đối với anh. Cho nên anh muốn chia sẻ với em suy nghĩ này rằng em là tất cả đối với anh…

Hãy nghĩ về một cái gì đó mà em không thể sống thiếu nó …rồi nhân lên một trăm lần.

Hãy nghĩ về một niềm hạnh phúc rất có ý ngiã với em..rồi cộng thêm điều đó vào cảm xúc em có.

Vào những ngày đẹp trời nhất của em.

Hãy thêm vào tất cả những tình cảm đẹp nhất của em rồi bỏ hết mọi thứ còn lại.

Và những gì còn lại trong em – chính là những gì anh cảm nhận về em.

Với anh, em còn quan trọng hơn em tưởng và hơn rất nhiều so với những gì anh có thể nói ra đây.

Cảm xúc tuyệt vời nhất anh từng biết là được yêu em. Và anh muốn cám ơn em đã cho anh những cảm xúc này.

Đã cho anh niềm hạnh phúc như một món quà anh có thể mở hàng ngày…anh cám ơn em.

Đã nghe những lời anh muốn nói…anh cám ơn em.

Đã để cho anh chia sẻ những phần riêng tư nhất trong thế giới của em và đã chào đón anh với đôi mắt ấy…anh biết ơn em.

Đã thật tuyệt vời, tử tế, một con người biết cho đi…anh cảm phục em.

Đã trở thành thứ ánh sáng đẹp nhất đời anh…anh khát khao em.

Đã là tất cả đối với anh và đã làm mọi thứ thật tuyệt vời…anh yêu em.

Anh yêu em

Anh thật sự muốn nói nhiều hơn ba từ nhỏ bé này

Anh muốn bày tỏ nhiều cảm xúc tuyệt diệu về em

Anh muốn nói rằng em quan trọng với anh hơn bất cứ ai khác trên thế giới này.

Anh muốn em biết rằng anh ngưỡng mộ em và anh sẽ nâng niu những giây phút chúng ta bên nhau.

Anh muốn nói để em hiểu rằng anh muốn có em và anh cần em. Rằng anh muốn đắm chìm trong những ý nghĩa thật kỳ diệu mỗi khi anh nghĩ về em.

Và mỗi khi anh thì thầm “Anh yêu em” anh muốn em nhớ rằnh em là tạo vật tốt đẹp nhất đã đến với anh.

Anh thật sự hanh phúc khi chỉ cần thấy nụ cười trong mắt em.

Anh muốn ngắm nhìn em và nhận ra mình đã hạnh phúc ra sao với những gì chúng mình đã có và chia sẻ cùng nhau.

Anh muốn có những khoảnh khắc như thế trong đời.

Anh muốn có tấm chân tình và tâm hồn biết dâng tặng của em và tất cả những kỷ niệm của chúng mình.

Anh muốn có những lời hứa và dự định …món quà quý giá là được nắm tay em trong tay anh.

Thật tuyệt diệu biết bao nếu mọi ước mơ của anh được trở thành hiện thực.

Nhưng thật sự từ trong sâu thẳm, anh cũng không cần những ước mơ đó ….

Tất cả những gì anh cần…là những gì anh đã có cùng em.

Hàn Cát Nhi
01-01-2009, 08:03 PM
Em yêu anh- nhiều lắm – đến mức không ngờ. Mỗi ngày là một trang giấy trắng mà em được đặc quyền lật sang, viết vào đó một đoạn tình khôi vào buổi sáng, những dòng ngọt ngào vào buổi chiều và ước mơ uốn lượn đến tận những ngôi sao sáng ngời nhất chúng ta hằng mơ ước.

Chuyện tình mình gồm hai người, mõi chúng ta – một hành trình kiếm tìm một chân trời xa. Hai tâm hồn, nơi có những con đường được phép giao nhau
Nơi có những lời hứa trao qua đổi lại ở nhà.
Nơi có những nụ cười khi đi bên nhau.
Có thể dẫn tới niềm hạnh phúc có thể chỉ xảy đến một lần trong đời.

Chúng ta được trao một món quà mà nhiều người phải tìm kiếm suốt cuộc đời và không bao giờ tìm thấy.

Khi em nhận ra anh, em chỉ còn biết rằng em muốn điền vào những trnag trông của đời mình.

Em muốn được ở bên anh….và em muốn chuyện tình mình có một kết thúc có hậu…không bao giờ, không bao giờ kết thúc.

Nếu không có anh, em sẽ không biết phải làm gì nữa. Vì bên anh, em có được rất nhiều.
Có sự dịu dàng.
Có niềm hạnh phúc và có tình yêu.

Anh là sự kết hợp hiếm hoi của nhiều đặc biệt. Anh mang đến cho em những cảm xúc không có giới hạn, những nụ cười không tắt. Anh là một phần trong mỗi ngày của đời em, dù cho anh ở ngay canh đây để em chạm vào được hay anh có ở xa đi chăng nữa, anh vẫn là niềm hy vọng – là giấc mơ của em.

Hình như cuộc đời em chủ chờ những ngày anh đến và được có anh ở đây. Em muốn anh biết rằng em chưa bao giờ hạnh phúc như thế…

Em yêu anh vì đã hiểu em như cách anh đã hiểu. Và cách anh quan tâm. Anh đã tạo ra những thay đổi sâu sắc trong đời em và theo cách rm mong muốn rừang ngày mai sẽ như thế.

Anh cho em lòng can đảm để nói ra thành lời những gì em cảm nhận. Chúng mình chia sẻ mọi suy nghĩ đã mang hai đứa lại với nhau và sẽ giữ chúng ta bên nhau từ bây giờ cho đến tận mai sau.

Tình yêu của chúng ta là món quà muôn đời.
Cảm ơn anh vì đã là của em.
Và cám ơn anh ..vì đã yêu em.

Em thật sự không biết chính xác đó là gì nữa..nhung có một điều gì đó rất đặc biệt về anh.

Đó có thể là tất cả những gì em thấy bề ngoài, những gì mà mọi người đều thấy và ngưỡng mộ anh – Phẩn chất và năng lực.

Nụ cười của anh, đi đôi với một tấm lòng đầy tin yêu và ấm ấp. Đó có thể là tất cả những gì khiến anh khác tất cả mọi người.

Đó có thể là những điều to tát hơn: cách anh không bao giờ ngại đi hàng trăm dặm ra khỏi con đường của anh để làm những điều chính đáng. Cách hôm nay anh đặt nền tảng cho một tương lai tươi sáng. Hoặc đó cũng có thể là những điều rất nhỏ bé – Những lời chia sẻ từ tấm lòng đến tấm lòng. Niềm thông hiểu không nói ra.
Những lúc sẻ chia…

Những kỷ niệm tuyệt vời…

Niềm hạnh phúc của hai người sẽ nằm trên cùng một trang trong câu chuyện của mỗi chúng ta.

Nếu em có thể tưởng tượng được tất cả những điều kỳ diệu khiến anh trở nên đặc biệt, em sẽ nghĩ rằng đó là sự kết hợp của những điều này – hòa chung với điều đẹp đẽ nhất của thế giới này dâng tặng.
Tình bạn và tình yêu, những giấc mơ thành hiện thực, những tình cảm sâu đậm, những cuộc trò chuyện nhẹ nhàng, lắng nghe, nô giỡn, và hiểu một cách mộc mạc về người mà ánh sáng của họ còn rực rỡ hơn bất cứ ngôi sao nào khác.

Anh thật diệu kỳ…

Và em cảm thấy rất may mắn được trao món quà là được biết anh đặc biệt như thế.

Em quan tâm đến anh nhiều lắm.

Và với em, sự quan tâm đó và tình cảm đó có một ý nghĩa còn quan trọng và đặt biệt hơn bát cứ từ ngữ nào dó thể tả hết.

Nhưng hãy để em nói cho anh nghe điều này…

Hàn Cát Nhi
02-01-2009, 03:33 AM
Khi em nói “Em quan tâm” có nghĩa rằng em sẽ luôn làm mọi thứ em có thể để hiểu được anh.

Có nghĩa rằng em sẽ không bao giờ làm anh đau lòng.
Có nghĩa rằng anh có thể tin cậy nơi em…
Có nghĩa rằng anh có thể nói với em những cái sai.
Có nghĩ rằng em sẽ cố thay đổi những gì mình có thể, rằng em sẽ lắng nghe khi anh cần em nghe, và rằng – trong những giây phút khó khăn nhất của anh – tất cả những gì anh phải làm là nói ra, rồi bàn tay anh và bàn tay em sẽ không xa rời nhau.

Có nghĩa rằng bất cứ khi nào anh nói với em, dù với nụ cười hay nước mắt…em sẽ lắng nghe với tất cả tấm lòng.

Trong em lúc nào cũng có một chỗ…nơi những giấc mơ ngọt ngào nhất cư ngụ
Nơi những niềm hy vọng cháy bỏng nhất tồn tại.
Nơi những cảm xúc sâu lắng nhất ở lại.
Và nơi những kỷ niệm đáng nhớ nhất được cất giấu an toàn và ấm áp.

Trái tim em là niềm hạnh phúc không bao giờ cạn.. Chỉ có những gì đặc biệt nhất trong thế giới của em được đến và trú ngụ ở đó mãi mãi.

Và cứ mỗi lần những hy vọng cảm xúc và kủ niệm trong tim vỗ về em, em mới hiểu ra rằng anh đã vỗ về cuộc sống của em nhiều đến thế nào.

Hàn Cát Nhi
04-01-2009, 09:46 PM
Anh yêu mến có em trong cuộc đời. Cuộc sống không còn như trước từ ngày em đến, và anh biết sẽ không còn trở lại như trước nữa.

Anh yêu em – nhiều lắm.

Em luôn hiện hữu trong anh, sưởi ấm con tim anh, em hiện diện khắp nơi trong thế giới của quanh anh. Em đến với anh thật dịu dàng.

Em đưa tâm hồn anh đến những nơi anh chưa từng biết đến. Em cho anh nhiều hơn bất cứ ai có thể cho anh

Em cho anh những cảm xúc như thể những món quà đẹp đến mức anh không dám mở. Trong những món quà đó, món quà đẹp nhất chính là niềm hạnh phúc được gần em. Cám ơn em đã đủ tin tưởng anh để có thể chia sẻ cùng anh tất cả. Anh thích bắt được những tia nhìn trên gương mặt mỗi lần em chia sẻ. Và em càng làm thế anh càng không thể yêu mến những gì anh thấy…

Khi mình bên nhau, em đánh thức ánh bình minh trong anh mỗi sáng – và anh tin chắc rằng em cũng là người thắp sáng những ánh sao trong mắt anh hằng đêm.

Em làm anh bất ngờ với những món quà của hy vọng và nụ cười của tình yêu, và em khiến anh tin vào điều mà trước đây anh chưa từng quá tin như thế: Khái niệm rằng những giấc mơ thật sự có thể trở thành hiện thực.

Nó có lần nào đó khi em nhìn vào mắt anh và thấy đôi mắt anh đầy nụ cười và nước mắt – đó chính vì con tim anh ngập tràn hạnh phúc và vì cuộc đời anh mang ơn …em.