PDA

Xem đầy đủ chức năng : Laptop ko nhận chuột quang

*Gemini
15-12-2008, 02:06 AM
Đang dùng okie, type ầm ầm tự nhiên tút tút <-- ko nhận chuột nữa! Reset hem đc,xem đủ mọi cák ròi hem đc, liệu có con mèo nào chui dzô máy làm con chuột sợ we' chạy mất hem nhỉ?:so_funny::so_funny: Just joking! Ai bít chỉ jup' với!

lukhachmuathu
15-12-2008, 02:48 AM
tại bạn k nói rõ có làm chưa nên bạn thử cách này xem: rút chuột ra rồi cắm lại xem bạn, win sẽ tự nhận lại.

Ljnhnghy_It's me
15-12-2008, 04:49 AM
cần thiết thỳ mua chuột mới...:cr: ~~~> cách này nhanh mà hiệu quả...tuy tốn xiền nhưng ko làm bạn bực bội :hihi:

bebadboy87
15-12-2008, 06:16 AM
Đang dùng okie, type ầm ầm tự nhiên tút tút <-- ko nhận chuột nữa! Reset hem đc,xem đủ mọi cák ròi hem đc, liệu có con mèo nào chui dzô máy làm con chuột sợ we' chạy mất hem nhỉ? Just joking! Ai bít chỉ jup' với!

Rút chuột ra thử lấy con chuột khắc cắm vào hoặc mang con chuột mới rút đó sang cắm ở máy khác là biết ngay nguyên nhân ở đâu thoai mà ^^

*Gemini
15-12-2008, 09:50 AM
Oài, chuột khác cũng ko nhận mờ! Chuột mềnh mang máy khác cũng okie! :phu:
@ ljnhnghy: kưng đi chỗ khác chơi i! :andon:

@ u2m: cái trò đó tất nhiên fải thử đầu tiên! :rang:
P/S: hình như ai cũng tưởng mềnh mới học mẫu jáo! :icry:

lukhachmuathu
15-12-2008, 10:02 AM
*t không nói rõ chuột xài cổng USB hay PS2
- Vào cmos, tìm USB Mouse Support (có thể khác nhau tuỳ dòng máy), chỉnh lại thành Enable rồi Save & Exit rồi restart lại
- Nếu xài cổng USB thì cắm bất cứ thiết bị nào USB vào như USB, camera vào cổng xem có nhận không, nếu không thì cài driver USB 2.0, rồi thử lại, nếu còn k nhận thì có lẽ là do main đã bị lỗi cổng USB ~~> đem đi bảo hành
- còn 1 trường hợp nữa là máy đang xài Win vista 64 , nếu có bạn thử cài lại bản 32 bit, hiện tại ở mình ít người xài Win Vista 64, nhưng đây là cách bất khả kháng thôi nhá, cài lại Win lâu bỏ xừ :D
p/s: hông phải mẫu giáo thì thôi, tại hỏi không đưa ra đủ các dữ kiện nên người ta mới phải hướng dẫn theo kiểu mẫu giáo :cr:

*Gemini
15-12-2008, 12:22 PM
Cổng USB và tình hình là USB vẫn nhận okie! Oe oe! Cài thử sang PS2 cũng k đc <-- có ông dân IT mần hộ, ko fải mềnh ko biết còn fá hoại! :cr:
@ u2m: trình của tớ cũng mới wa mẫu jáo có tí! :blushing:

♥_Vampire_♥
15-12-2008, 12:29 PM
Em nói rõ hơn đi chứ nói vậy cũng khó biết bị gì nữa...xài chuột quang hả

blood_omen
15-12-2008, 02:43 PM
máy có bao nhiêu cổng usb?
thử hết chưa

*Gemini
15-12-2008, 11:55 PM
Em nói rõ hơn đi chứ nói vậy cũng khó biết bị gì nữa...xài chuột quang hả

Nói rõ thế anh còn đòi kỹ hơn! Thì là dùng đc chuột cảm ứng chứ chuột wa cổng USB ko đc! ( chuột ngoài, chuột rời í mà)
@ blood: 3 cổng, đều hem đc! :thatall:

lukhachmuathu
16-12-2008, 03:45 AM
đã thử với các thiết bị khác như tớ nói chưa, cắm thử cái flashdisk, máy ảnh có đầu cáp USB chẳng hạn để test các cổng USB coi :D

Mình Ơi
16-12-2008, 09:49 AM
main bị lỗi driver USB rồi, đem bảo hành để update lại Bios ...tệ hơn là phải thay main khác :rang:

♥_Vampire_♥
16-12-2008, 10:55 AM
Nói rõ thế anh còn đòi kỹ hơn! Thì là dùng đc chuột cảm ứng chứ chuột wa cổng USB ko đc! ( chuột ngoài, chuột rời í mà)

Chuột cảm ứng thì không xong rồi...có lẽ cái led cảm ứng ở con chuột chết rồi...lap gì mà cổng USB xài không được ta...USB chỉ cần cắm chuột USB vào là nhận...em đem ra tiệm hỏi xem

*Gemini
17-12-2008, 12:23 PM
@ u2m: nói hoài, *t thử lâu ròi! :rang:
@ Mình ơi: u nói có lý nhất! Thx nhá! :)
@ Ali: a đọc lại đi, dùng đc chuột cảm ứng, còn chuột wa cổng USB thì ko! Nó bị lỗi mới ko nhận, bộ lap ko đc có vấn đề chắc? :rang:

P.S: mod cờ-lâu topic này giúp với! Thx! :chayle: