PDA

Xem đầy đủ chức năng : Avatar yahoo...

cai_dương
04-12-2008, 10:38 PM
Mọi ngừi ơi làm thế nào để chọn hình từ máy (hay từ web) vào yahoo messenger làm avatar.Nói chi tiết dùm em với.Help me!:7::7:

♥_Vampire_♥
05-12-2008, 06:45 AM
Bạn đăng nhập vào Yahoo --->Click vào Messenger ----> Click vào My Display Image (hoặc bấm tổ hợp phím Crtl + Shift + F8) sau đó nó sẽ hiện ra 1 bảng có tên là My Display Image ---> Tiếp tục đánh vào mục Share my Picture ---> bạn Click vào Select a Picture ---> Tiếp tuch ra một bảng có tên My Pictures --> Tiếp tục click vào Browse sau đó bạn chọn một file hình nào trong máy của bạn. Sau khi chọn xong bạn Click vào hình đó và nhấn Okie để kết thúc.

Lão Zen
05-12-2008, 07:10 AM
yahoo gà pro , khì khì , cái đơn giản nhất trong những cái đơn giản , mí cái này bạn chỉ cần bít chút tiếng anh là OK thui mà. khì khì

cai_dương
05-12-2008, 07:48 AM
bác zenni giỏi che người wa!Tui ko bít thì hỏi chớ sao..Nguoi bit bao cho nguoi ko bit co fai nhanh ko, do mat thoi gian do tim...
thanks pac Alibaba nhe!

cai_dương
05-12-2008, 08:01 AM
A, bác ơi yahoo co chức năng gửi hình ảnh từ máy mình sang máy của bạn khi đang chat ko?

♥_Vampire_♥
05-12-2008, 08:16 AM
Khi bạn đang chat với bạn thì bạn Click vào nút Send File rồi chọn một hình ảnh nào mà bạn cần gửi là tự nó send qua cho bạn của bạn rồi

cai_dương
05-12-2008, 09:29 AM
thank pac nhiu lam! Đa tạ ! Đa tạ !

lukhachmuathu
05-12-2008, 10:28 AM
còn một cách nữa là bấm vào Photos bên cạnh Send file,
cách này là chia sẻ trực tiếp, nhanh hơn, vì cách của ali người bên kia phải down về mới xem được, cách này người xem có thể chủ động save tấm nào mình ưa thích

♥_Vampire_♥
05-12-2008, 10:48 AM
Ừ nói chung có nhiều cách...nói chung 2 cách này ngang nhau mà bạn đó không hiểu nên không bày rườm rà chỉ send file cho nhanh

vịt_con_xấu_xí
05-12-2008, 12:06 PM
Photo thì đỡ hơn chứ ạ, người kia mà không biết thì khỏi save hình xuống. Chứ như anh ali, mới cho anh xem cái là anh download ngay rồi :cr: chưa kịp tắt đi nữa :mpl:

Photo thì mình thấy hình được liền, không cần save xuống nếu không thích. Còn cái send file thì mình download xuống luôn rồi giữ trong máy. Nhưng nếu bạn xài máy tính ngoài tiệm internet thì nhớ bỏ hình vô thùng rác hoặc save vô USB chứ đừng để hình ở đó :D

♥_Vampire_♥
05-12-2008, 12:24 PM
Nhưng nếu bạn xài máy tính ngoài tiệm internet thì nhớ bỏ hình vô thùng rác

Bỏ vào thùng rác rồi người ta vào thùng rác Restore lại thì mất công...tốt nhất là bấm Shift + Delete là nhanh nhất...em đúng là non nghề :D....mà em nói Send File không thấy hình à...em thử Send xem có thấy không chỉ có điều là hình nhỏ thôi...cái tiện của Send File là nhanh và đơn giản mà em:D

Chứ như anh ali, mới cho anh xem cái là anh download ngay rồi chưa kịp tắt đi nữa
Không nhanh tay như anh thì có mà chờ lần sau..linh tính mách bảo anh là phải save ngay lập tức khi có cơ hội...anh là người biết tận dụng cơ hội và chớp thời cơ mà em :D

pe_love_thanh
05-12-2008, 08:32 PM
uhm vụ này em cũng ngu nữa vào đây học hỏi thui

cai_dương
06-12-2008, 10:24 PM
thế đâu là cách để có thể share hình ảnh cho bạn như 1 tin nhắn, khi bạn của mình mở yahoo để check tin nhắn mà nhận dc hình ảnh đó ko?

♥_Vampire_♥
06-12-2008, 11:55 PM
Làm như những cách trên nhưng với điều kiện bạn đừng tắt máy....mà không tắt máy thì đâu còn gọi là tin nhắn nữa...cách bảo đảm nhất là bạn Up hình của bạn lên một Host nào đó sau đó sau đó send cho bạn của bạn như 1 tin nhắn như vậy thì ổn hơn :D

Ljnhnghy_It's me
07-12-2008, 03:06 AM
chắc mới tập chát..chứ đây là cái căn bản khi vô yahoo mà ...chỉ cần táy máy 1 chút ra lìn nà...:so_funny:

cai_dương
07-12-2008, 04:20 AM
chắc mới tập chát..chứ đây là cái căn bản khi vô yahoo mà ...chỉ cần táy máy 1 chút ra lìn nà...:so_funny:

ko fai là mới tập mà là trc đây ko quan tâm đến chatting bây h muốn dc bít chút ít!

còi_xương
08-12-2008, 09:26 PM
mấy cái này dân online nào ko bít mà còn hỏi[QUOTEhhe he[/QUOTE]

còi_xương
08-12-2008, 09:32 PM
mấy cái này dân online nào ko bít mà còn hỏi[QUOTEhhe he[/QUOTE]

letue
09-12-2008, 01:58 AM
oh nếu zay đừng send pic qua yahoo hay message
bạn nên send thẳng qua email của người bạn của bạn
rùi gửi tin nhắn kêu người đó nhớ check là dc

còn chuyện ko rành thì bạn đừng lo
ko giấu gi bạn trước năm 16t mình chẳng biết gì đâu (tại ko có comp để sài)

nếu ko biết gì kiêm cái comp dzởm dzởm về phá 1 hồi là biêt hết

cai_dương
09-12-2008, 04:42 AM
oh nếu zay đừng send pic qua yahoo hay message
bạn nên send thẳng qua email của người bạn của bạn
rùi gửi tin nhắn kêu người đó nhớ check là dc

còn chuyện ko rành thì bạn đừng lo
ko giấu gi bạn trước năm 16t mình chẳng biết gì đâu (tại ko có comp để sài)

nếu ko biết gì kiêm cái comp dzởm dzởm về phá 1 hồi là biêt hết

thoi ko fai mat cong kiem cai dom lam gi vi co roi ma!