PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nếu anh biết . . .

lukhachmuathu
04-12-2008, 01:52 AM
Nếu anh biết trời mưa, anh sẽ không để em đi dưới mưa đâu.
Nếu anh biết trời mà nắng, anh sẽ không để em bị nắng chiếu đâu.
Nếu anh biết em buồn, anh sẽ không để em một mình đâu.
Nếu anh biết cuộc đời này sẽ vô nghĩa nếu thiếu em, anh sẽ không bao giờ xa em đâu.
Nếu anh biết trên con đường em đi có nhiều chông gai, khó khăn,anh sẽ không bao giờ để những khó khăn đó tồn tại đâu....
.....
Nếu anh biết......
Em ơi, em đang nghe thấy anh nói phải không?Trời hôm nay mưa to như những gì anh đã muốn này,bất ngờ quá! Anh chợt nhớ tới cái hôm mà mình cứ nằng nặc đòi đi dưới mưa để về nhà,mưa hôm đó cũng to lắm, nhưng khi đi được một lúc dường như trời lại biết anh kô muốn mưa to nữa, em của anh sẽ ốm mất.Trời chỉ còn giọt những giọt nước đủ để ta thấy cái mát trên khuôn mặt, thấy cay cay khi những giọt nước mưa lăn vào mắt...Anh còn nhớ rõ lắm hôm đấy.Nhớ và thương em nhiều hơn....Ước gì cho tới ngày xưa.
Nhớ tới những kỉ niệm thật đẹp, nghĩ về ngày hôm qua với nhiều điều thật là vui.Ai bảo rằng ngày mai sẽ không có, anh biết chắc chắn một điều rằng sẽ còn nhiều hơn nữa những điều như thế cơ.Thật đấy! Chả có cái gì là huyễn hoặc hay là lí tưởng hoá quá,anh và em, chúng ta có niềm tin vào điều đấy và không có gì thay đổi được phải kô em?
Mưa mỗi lúc một to hơn,sét vừa đánh giật mình! Anh thấy nhói trong lòng khi nghĩ tới rằng em sẽ như thế, đứng giữa trời , sống với cuộc sống của mình mà từ nay thiếu vắng anh.Phải chăng ông trời hôm nay đang thử chúng ta, ngay lập tức người cho chúng ta phải thử thách!
Mưa ơi mưa , hãy nói lên đi, sao mưa mãi không thôi .Cho ai kia vẫn mãi lang thang , đi thâu suốt đêm khuya....Hay mưa ơi cứ mưa nhanh lên, để xoá hết ưu phiền , qua đêm nay có ánh dương bừng sáng lên.....

Anh lại hát cho em nghe này, những bài hát trong cơn mưa, khi anh buồn anh vẫn thường nhẩm theo, để thì thầm vào tai em, để em được cười rúc rích ...Vui thật là vui.

Anh biết rằng mình vẫn mãi bên nhau fải không em, bởi hơn ai hết, chúng ta thật hạnh phúc vì mình có thần giao cách cảm phải không em.
Anh yêu em! Yêu thương của anh ơi!

Sưu tầm