PDA

Xem đầy đủ chức năng : One in love - A1

♥_Vampire_♥
01-12-2008, 11:59 AM
Cuộc sống là gì, đã bao giờ bạn cảm nhận về cuộc sống hiện tại của mình như thế nào. Có lẽ bạn trả lời còn thiếu một điều gì đó nhưng bạn không biết được. Hãy nghe và cảm nhận về cuộc sống của mình nha bạn.

Life was just a highway
A never ending road of lonely days

Bài hát mang giai điệu nhẹ nhàng sâu lắng. Mở đầu cho bài hát là những câu hỏi dành chúng ta.

"Đã bao giờ bạn bắt gặp ánh tà dương mờ dần dưới những vầng mây trắng ? Bạn đã bao giờ theo đuổi đến cùng những ước mơ của mình ?".

Giai điệu bài hát lúc này thật chậm rãi và lắm đọng như muốn thể hiện lên suy nghĩ về cuộc sống của một ai đó. Trong cuộc sống biết bao nhiêu điều bao nhiêu ước mơ hoài bão chờ đón bạn phía trước. Bạn có nghĩ sẽ theo đuổi hết những ước mơ của mình không ?

Have you ever chased your dreams away
Did you ever think that
Have you seen your sunset
Fade beneath a rain cloud

Bạn đã bao giờ theo đuổi đến cùng những ước mơ của mình ? Và bạn có từng nghĩ rằng
Cuộc sống là một con đường vô tận, với nỗi cô đơn của bao ngày tháng ? Ngay lúc này bạn sẽ tự hỏi cuộc sống hiện tại của mình như thế nào, bạn nghĩ về những ước mơ mà bạn muốn thực hiện, cuộc sống của bạn đang gặp nhiều khó khăn và bạn phải sống trong nỗi cô đơn bao trùm. Giai điệu bài hát dồn dập nhưng sâu lắng như muốn hối thúc bạn làm một điều gì đó trong cuộc sống hiện tại.

There are times we cry
And reach out to the sky
For the strength we need
To hold our head up high

"Đó là những lúc chúng ta rơi nước mắt . Cố chạm tới được trời xanh. Để có được sức mạnh giúp ta ngẩng cao đầu". Những lời tiếp theo như nhắc nhở cho bạn biết cuộc sống hiện tại của mình. Sẽ có những lúc bạn vui và cũng có những khoảnh khắc buồn trong bạn. Nhưng bạn có một nghị lực, ý chí quyết tâm sẽ giúp bạn vượt qua tất cả, trời xanh sẽ mỉm cười với bạn. Và khi bạn thực hiện được một hoài bão nào đó thì hãy mỉm cười lên bạn nhé.

All we have to do now, is love one another
Sisters and brothers, can all live as one
And all we have to do now, is show one another
We all need each other, to live as one in love

Điệp khúc của bài hát nhanh hơn như muốn nhắc nhở về những người xung quanh bạn. Tất cả những gì cuộc sống yêu cầu, là tình yêu ta dành cho một ai đó, anh chị em của bạn.
Sống như vì ai đó, và những gì chúng ta làm bây giờ, là thổ thộ cùng ai đó. Hãy cho mọi người biết bạn cần họ biết chừng nào.Thế giới này, tất cả đều là một.

Have you seen a sunrise, promising you daylight
When all you need is shelter from the storm
Did you ever feel like, love was just an island
You can’t survive on love all on your own
There are times when i, need to reach inside
For the strength I need, to hold my head up high

Đến đây giai điệu chậm lại như muốn để bạn suy nghĩ .Lời bài hát như những câu hỏi dành cho bạn. Bạn đã bao giờ nhìn thấy bình minh hứa hẹn một ngày mai tươi sáng, khi cuộc đời nổi bão giông và bạn chỉ cần một nơi trú ẩn. Đã bao giờ bạn cảm thấy rằng tình yêu là một hòn đảo. Bạn không thể sống sót khi chỉ yêu bản thân mình. Đó là những phút giây ta cảm nhận nội tâm mình. Để có được sức mạnh bạn cần hãy ngẩng cao đầu đi.

If we push aside the blame, for the tears and the pain
You know love can reign, and the world will smile again
If we push aside the blame, for the tears and the pain
You know love can reign, and the world will smile again

Những lời cuối cùng là những lời khuyên dành cho bạn. Hãy bỏ qua những lời khiển trách, những giọt lệ và bao nỗi đau. Bạn sẽ hiểu rằng tình yêu luôn ngự trị và thế giới sẽ lại mỉm cười với bạn.

http://222.255.28.14:8899/music/2/103/69d461db28b6e0e30b8ac2ad3feee6d4-conv.mp3

thiên sứ trắng
10-01-2009, 03:52 AM
hay wa' cám ơn đã post bài này nha