PDA

Xem đầy đủ chức năng : Mẹo vặt trêu bạn bè với lời cảnh báo giả

bexinh0o0o
26-11-2008, 11:58 PM
nếu bạn là một “người thích đùa” và yêu thích công nghệ thì không nên bỏ qua thủ thuật này đâu nhé!
Mặc dù ngày “cá tháng tư” đã qua nhưng đôi khi làm vài trò đùa ngộ nghĩnh để trêu bạn bè của mình thì cũng vui đấy chứ nhỉ. Bài viết sau đây sẽ hướng dẫn bạn viết một file đơn giản, rùi gửi nó đến cho bạn bè của mình, bảo các bạn í kích hoạt nó, lập tức sẽ nhận được 1 thông điệp cảnh báo kiểu như “máy tính của bạn đã bị nhiễm virus”… Hí hí, không "hết hồn" mới là lạ í!
- Đầu tiên, bạn click vào nút Start, chọn run rồi điền notepad vào hộp thoại và click vào OK.

- Cửa sổ Notepad để soạn thảo văn bản sẽ hiện ra. Bây giờ, bạn gõ đoạn lệnh sau vào:
text1=msgbox("Thông điệp cảnh báo",42,"Tiêu đề của lời cảnh báo")

Bây giờ teens nhà mình tự do thay nội dung của “Thông điệp cảnh báo” và “Tiêu đề của lời cảnh báo” bằng nội dung bất kỳ mà mình muốn nhé. Chẳng hạn tớ sẽ thay bằng nội dung là “May ban da bi nhiem VIRUS! Toan bo du lieu se mat trong 5 phut!!!” và tiêu đề là “Warning!! VIRUS Detected” thì câu lệnh phía trên tớ sẽ sửa lại như sau:

text1=msgbox("May ban da bi nhiem VIRUS! Toan bo du lieu se mat trong 5 phut!!!",42,"Warning: VIRUS detected")

Bây giờ, bạn sẽ lưu thành quả của mình lại. Từ cửa sổ Notepad, click vào File, chọn Save. Hộp thoại sẽ hiện ra để bạn điền tên file và chọn vị trí để lưu file này lại. Bạn điền tên file vào mục File Name là tên file bất kỳ và định dạng là *.vbs. Chẳng hạn, ở đây tớ lưu tên file lại là test.vbs và click vào Save ná!

- Bây giờ, bạn hãy thử kích hoạt cái file mà bạn vừa tạo ra thử xem. Bạn sẽ nhận được 1 thông điệp hơi bị kinh đấy, như thế này này.

Đấy, nhận được thông điệp như thế ai mà chẳng hết hồn cơ chứ. Bây giờ chuyển file này sang cho bạn bè mình rồi bảo các bạn í chạy thử xem, không ít bạn giật mình đâu đấy. Bản thân tớ cũng lừa được khối người nhờ trò này rồi.
Mà các bạn nên nhớ rằng mấy trò này chỉ nên gạt mấy bạn nào "gà" về IT thôi nhé, chứ đem đi gạt Pro IT thì bị người ta cười cho chết đấy.
P/S: cấm chơi tui đấy nhá

Lão Zen
01-12-2008, 04:48 PM
hay tuyệt , cảm ơn bạn , nhưng cái này mình bít oj` , hehe

Nhưng mà để cho hoàn thiện thì bạn nên làm file tự load trong vòng 5 * 60 giây , mỗi giây lại đếm ngược một lần , đảm bảo nhìu người phát hoảng đó . ^^

khói lam chiều
01-12-2008, 05:27 PM
hay thiệt :) chúc nữa làm đi trêu mấy đứa bạn :)

Lão Zen
02-12-2008, 05:48 AM
mún trêu mấy đứa bạn á , hay nhất là làm 1 cái host , up mấy cái dạng đóa vào . GỬi link hấp dẫn chút . Dính . HAHA

♥_Vampire_♥
02-12-2008, 10:52 AM
Cái này hay nha để mình nghiên cứu đã ...ủa mà file *.vbs phải có môi trường mới chạy được mà

Trang Sassy
02-12-2008, 07:12 PM
Thử nghiệm ngay :sr:

Lão Zen
09-12-2008, 04:41 PM
khà khà , nói z ậy chớ , mấy cái này mún đùa thì dễ quá , kím con vỉruts thật chơi mới zui

docgia
10-12-2008, 04:02 AM
Chiêu này may ra thì trêu được mấy đứa con gái nhát gan, trêu vào anh thì chỉ có :andon:

lukhachmuathu
10-12-2008, 09:38 AM
hì, lúc trước cũng có một người trêu vào tớ đúng chiêu này, xui, làm tớ mất hồn một chút, nhưng hem sao, chỉ một chút à, khắc phục được liền ^^

lời khuyên: chỉ nên trêu gà IT ^:D

snowglobe
10-12-2008, 01:24 PM
ặc ăc. chắc ko cần thử. máy em đang bị virus đầy ra nè.

HT
14-12-2008, 03:16 PM
Cái này hay nha để mình nghiên cứu đã ...ủa mà file *.vbs phải có môi trường mới chạy được mà
.vbs phát triển bởi microsoft, windows cũng của nó, còn lo gì ko có đất sống :D