PDA

Xem đầy đủ chức năng : Ko đăng nhập đc vào FF

Pha Lê Tím
21-11-2008, 10:59 PM
Y hệt như trường hợp của IE là cứ đăng nhập rồi nó nói thành công nhưng sau đó lại hiện ra như chưa đăng nhập
Mà FF thì mình ko biết cách xử lí làm sao cả
Mọi người chỉ cách với

♥_Vampire_♥
23-11-2008, 01:19 AM
Em Click vào Tools --> Tiếp tục Click vào Clear Private Data hoặc bấm phím tắt Crt + Shift + Delete để gọi cho nhanh.Xuất hiện Menu check ---> em đánh vào chỗ Cookies và Saved Passwords --> bấm F5 để đăng nhập lại

p/s: Lỗi này giống lỗi của IE nhỉ:D

Pha Lê Tím
23-11-2008, 09:37 PM
Cứ như là máy tính nó hành em ý
Em dùng IE thì ko đăng nhập đc
Em dùng FF cũng ko đc lun
Hận Máy tính nhà em

♥_Vampire_♥
23-11-2008, 10:14 PM
Chắc là em hành nó dữ quá...nên nó cũng muốn hành lại em chứ gì:D

ken1983
25-11-2008, 11:38 AM
soa em ko thử xóa thèn FF rùi up bản mới thử xem còn bị ko em

Pha Lê Tím
01-12-2008, 06:07 AM
Ko đc ạ
Thử all các cách mà ko ăn thua
Remove đi cài lại cũng hem đc
Anh chỉ kĩ hơn đi

♥_Vampire_♥
01-12-2008, 09:42 AM
Em đang xài bản Firefox mấy vậy nói rõ xem....chỉ có IE mới thường bị những lỗi như thế này

Pha Lê Tím
01-12-2008, 06:58 PM
Xài 3.0.4 ạ
Theo em đc biết thì là bản mới nhất :(

♥_Vampire_♥
02-12-2008, 10:57 AM
Bản này đã Fix rất nhiều lỗi mà bản trước để lại nhưng cái lỗi mà em nói thì hiếm anh cũng chưa bị lần nào...hay em thử cập nhật các Add-on xem thế nào

PlanetVN
02-12-2008, 11:28 AM
Trước hết, xóa sạch Cookies & History của Firefox bằng cách nhấn tổ hợp phím Ctrl + Shift + Delete :D
Cấu hình để Firefox không xóa cookies: Tools > Options > tab Privacy > stick vào 2 cái ô vuông ở mục Cookies và chọn Keep until They expire là ổn... :D
Truy cập HHT, khi đăng nhập nhớ chọn ô Ghi Nhớ ở bên cạnh chỗ khung đăng nhập... :D

Cái này không phải lỗi Firefox, chẳng qua là người không biết cách dùng thôi... :mpl:

Dark Angel
02-12-2008, 07:03 PM
Thử theo cách của Planet và thêm bước này nữa:
Trong F.fox chọn Tools --> Options --> chọn tab Security (có hình ổ khoá) đánh dấu stick vào ô thứ 4 từ trên xuống "Remember passwords for sites" --> OK

docgia
10-12-2008, 03:59 AM
Y hệt như trường hợp của IE là cứ đăng nhập rồi nó nói thành công nhưng sau đó lại hiện ra như chưa đăng nhập
Mà FF thì mình ko biết cách xử lí làm sao cả
Mọi người chỉ cách với

Anh nghĩ có 2 nguyên nhân gây ra chuyện này.

1. Em quên chọn ô Ghi Nhớ khi đăng nhập. Khi em không chọn ô đó thì khi em thôi không click chuột vào cái link nào đó 1 thời gian thì server sẽ coi như em đã log-out, cái này kêu bằng session expired. Nếu em chọn ô Ghi Nhớ thì server sẽ chỉ coi như em đã log-out khi em nhấn nút Thoát.

2. Firefox nó ghen em à, em thử đổi nick đi xem sao. Cẩn thận đấy, tùy theo người mà em .:Fall in Love:. có thể không chỉ firefox ghen thôi đâu. :haha: