PDA

Xem đầy đủ chức năng : Virus :((

*Gemini
13-11-2008, 04:20 AM
Júp tớ dzới, tình hình là thấy các ở các ổ & các folders trong máy xuất hiện folders mới như là recycled, system, locals, defaul, netwk, thumbs, desktop.... nhìu dzữ lun! Ko mở đc Task manager <-- đau đớn nhất! Vì thế mờ ko cài đặt đc nhìu chương trình & ko mở đc cả Paint <-- ko chụp hình lên đc! :sosad:

bebadboy87
13-11-2008, 07:51 AM
Các ổ có thêm cái RECYCLED thì là bình thường thôi mà - ổ nào cũng có hết. Nhưng mặc định là nó để ẩn, chắc bồ bật ẩn lên nên mới thấy nó :D

Còn cái " Ko mở đc Task manager <-- đau đớn nhất! " thì kick vào link này :
http://www.hoahoctro.com/4rum/showthread.php?t=294029

Mà Task Manager bị lock đâu có ảnh hưởng gì đến Paint ???

*Gemini
13-11-2008, 11:46 AM
@ Tép: tớ hem bảo Task ảnh hưởng tới Paint, chỉ là máy bệnh tạt including paint & nhìu nữa hem xài đc nữa thoai! Hix!

Các ổ thêm recycled dzới nhìu kái kia nữa mờ Tép! Hok lẽ cũng thường?

*Gemini
13-11-2008, 12:00 PM
Uhm, làm mí cak mà Task manager vẫn ko về! Có lẽ máy tớ bị chi rồi! :sleepwell:

*Gemini
13-11-2008, 12:07 PM
Có khi nào là do lỗi win ko Tép? Máy nhìu bệnh nên nghi ngờ!

kaivn
13-11-2008, 08:36 PM
Tools -> Folderr options -> chọn thẻ view, đánh dấu tích vào " Do not show hidden files and folders" and " Hide protected operating system files ( recommended)" thì nó sẽ không hiện recycled và " các thứ khác nữa" như u bảo ^^
Vấn đề Task và paint thì phải xem xét theo hướng khác,u tham khảo bài Teppi nha.

♥_Vampire_♥
14-11-2008, 01:17 AM
Uhm, làm mí cak mà Task manager vẫn ko về! Có lẽ máy tớ bị chi rồi! :sleepwell:

Em thử vào thư mục system32 theo đường dẫn C:\WINDOWS\system32 rồi sau đó tìm những File sau: taskmgr.***, taskman.***, tasklist.***, taskkill.***. Em xem có thiếu File nào không...Virus có thể đã tấn công mấy File đó...nếu thiếu thì Update vào là xong

*Gemini
16-11-2008, 10:58 AM
Đúng là virus & Win lỗi! Cài lại, diệt roài, okie roài! Thx all! :bighug: