PDA

Xem đầy đủ chức năng : làm sao để học TA thật giỏi hả ban??? ^.^

coiconuongcutenhiuny^^
04-11-2008, 06:14 AM
các bạn ơi giúp mình học các thì trong TA thât hiệu quả va chính xác ạ ngooaif cách học thuộc long........nếu mà là cách đấy thì mình xin vái các bạn ạ:bow:....................

Eternal_Baka
04-11-2008, 11:54 AM
Thì trong TA là gì vậy?

*789*
04-11-2008, 12:25 PM
Tiếng Anh chứ gì :D

cái này thì cần cố gắng và giao tiếp nhìu chứ sao :D

THIÊN TỬ
04-11-2008, 01:45 PM
HỌC TIẾNG NÀO CŨNG CẦN CÓ SỰ HỌC TẬP VÀ THỰC HÀNH:rain: NẾU MUỐN GIỎI VÀ DỄ NHỚ TIẾNG ANH NHẤT THÌ CÒN CÓ CÁCH ĐI DU HỌC NHỮNG NƠI NÓI TIẾNG ANH VÌ LÚC ẤY NÓ ÉP MÌNH PHẢI HỌC NÓI TIẾNG ANH:haha:

P/S NẾU CÁCH TRÊN KHÔNG THỂ LÀM ĐƯỢC THÌ TT NGHĨ BẠN NÊN TÌM LỚP NÀO CHUYÊN MÔN DẠY TIẾNG ANH MÀ CÓ NGƯỜI NATIVE SPEAKER DẠY :battay:

jainie
05-11-2008, 04:36 AM
không học thuộc lòng thì cố gắng lấy thật nhiều ví duk vào, dùng riết thì wem thui
học TA mà lười thì hok được đâu

coiconuongcutenhiuny^^
05-11-2008, 05:23 AM
các thì trong tiếng anh ấy ví dụ như ;tương lai tiếp diễn ,quá khứ hoàn thành tiếp diễn ,tương lai đơn,........... các bạn hiểu ý mình nói chưa cố giúp mình nữa nhé !!! ( các bạn giúp như vậy mình cũng cảm ơn lém rui ) nhưng mình cần cách hoc cơ

[Deleted]
05-11-2008, 02:02 PM
Học thì không một ai có thể giúp bạn ngoài chính bản thân của bạn được. Tự học và tự tạo cho mình một cách học hợp lý với môi trường và cuộc sống xung quanh bạn. Có như vậy mới giúp cho bạn được.

Nếu bạn thấy học Tiếng Anh quá khó hoặc bạn không thể nào nhớ nỗi các thì trong tiếng Anh - nghĩa là bạn phải thực hành càng nhiều càng tốt. Hiện nay cũng có các câu lạc bộ các lớp tiếng anh rất bổ ích - bạn có thể tham gia.
Tìm sách có liên quan về những vấn đề mà bạn cần học để tham khảo.

Một lần nữa - về cách học thì chỉ có bạn mới giúp được bạn thôi.

Bạn cứ tìm hiểu sách vở - và nếu có những thắc mắc gì không hiểu thì bạn có thể mang lên đây - mọi người biết sẽ giúp đỡ bạn ! Chứ hỏi chung chung thế này - dù có tài giỏi đến đâu thì cũng không ai làm cho bạn giỏi được đâu !
Tự tin vào chính bản thân đi nào!

coiconuongcutenhiuny^^
05-11-2008, 10:04 PM
cảm ơn bạn nhìu nhé mình đã hiủ rùi................... mình thấy nên tự vào chính bản thân mình phải ko???? mình sẽ đọc sách nhìu hơn hihif.......... thanks nhìu nhé...... cảm ơn rất rất nhìu ^^!....... mình sẽ nhanh chóng nhớ được bạn a....