PDA

Xem đầy đủ chức năng : Viết Cho Anh - Một Dấu Lặng - Anhduc31287

Miss.Ka
02-11-2008, 07:32 AM
Viết cho anh - cho một người bạn mà lâu rồi em không còn gặp nữa - anhduc31287.
Không biết anh có vào 4rum này để đọc những dòng này không nữa ? Không biết anh còn nhớ em là ai hay không ? Cũng không biết anh có còn là anh nữa hay không ....?!

Em và anh quen nhau thật tình cờ, bất chợt thôi anh nhỉ, em cũng không nhớ chính xác là như thế nào nữa! Em chỉ nhớ lúc đó em gọi anh là OX và ngược lại em là BX của anh. Hai đại từ xưng hô này chỉ để gọi cho vui chứ không hề có ý gì ! Đúng không anh ?

Em và anh hay Online rồi tám, bọn mình là dân 789 mà, cho nên tám mọi lúc, tám mọi nơi, mọi chủ đề....! Anh hay thức khuya coi phim ma, rồi lại kể cho em ( anh biết là em sợ ma mà vẫn cứ kể đấy nhé >"< ). Rồi anh kể cho em bao nhiêu là chuyện, à còn nữa, lúc đó ngày nào anh cũng gởi nhạc cho em, anh gởi nhiều thật nhiều, và đến bây giờ em vẫn còn giữ nguyên những bản nhạc đó, em đặt tên cho file đó là :" Of Đức " .

Anh sống tình cảm, anh có những suy nghĩ thật chín chắn, lúc nói chuyện với anh, em bớt đi phần nào mệt mỏi trong cái tuổi lơ ngơ đó . Em kể anh nghe những điều vớ vẩn, em bắt anh phải nghe, em bắt anh phải ngồi bên bàn phím hàng giờ chỉ để nghe em nói ......Chuyện vui, chuyện bùn, chuyện gì cũng có, và tất cả em đều được anh chỉ dẫn, một cảm giác được quan tâm ! Em cảm ơn !

Anh sợ cuộc sống gia đình, anh sợ cảnh đổ vỡ như gia đình anh, anh sợ mọi thứ thuộc về khoảng không gian hẹp. ANh thường nói với em là " Chỉ đẹp và hạnh phúc lúc yêu nhau, cưới nhau về thì tan vỡ hết ". Anh sợ những vấp ngã trong cuộc sống, anh sợ thế hệ sau của anh phải chịu một hoàn cảnh sống giống như anh - và anh sợ 1 tình yêu !

Anh có chị bạn thân - Jang - ss Jang ( biệt danh thì tùm lum ss nhỉ ) . Anh rất quý ss, anh bảo ss sống thật, sống thẳng, anh tôn trọng, anh luôn luôn xem vẫn mãi xem ss là người bạn thân nhất của anh - 1 cô bạn Online .

Thời gian dần qua, lúc đó - hình như em có tình cảm với anh . Em đã nói ra, nhưng cuối cùng thì chẳng còn đọng lại gì, có lần em đã khóc, em cuống lên làm ss Jang phát bực cả mình....Em sợ Anh TỰ TỬ ( lý do thì ....vì chuyện riêng của anh ) nhưng anh có nghĩ mình là người có lỗi không, đến bây giờ em vẫn không thể nào quên được những ngày đó, những ngày em sống trong lo sợ, trong chờ đợi ...em sợ anh làm điều gì đó dại dột, em thật ngốc !

Anh đã đúng ! tình cảm em dành cho anh không phải là tình yêu, cảm ơn anh đã giúp em nhận ra, cảm ơn anh đã cho em biết rằng " Tình yêu chỉ có một nhưng những thứ na ná tình yêu thì rất nhiều" .

Em rất quý anh ! quý cách sống của anh! Bình tĩnh - nhẹ nhàng - không gì khuấy động - một cảm giác yên bình phải không anh ! Em biết cơ hội anh đọc được những dòng này là rất ít, nhưng dù sao em cũng mong mà mãi mong rằng anh Hạnh Phúc, mong rằng anh sẽ tìm được những gì anh MƠ Ước, mong rằng bước đường còn lại của anh sẽ rải hoa .....Và đừng bao giờ quên em nhé - Cô em gái của anh . Kim Anh

Một khoảng thời gian dài đã trôi qua !...........Còn nhớ không anh ?!

♥_Vampire_♥
02-11-2008, 07:33 AM
nói vậy là bạn ấy không còn ở trong HHT nữa hả em...hy vọng bạn ấy sẽ biết và đọc được bài này :)

Miss.Ka
02-11-2008, 07:35 AM
nói vậy là bạn ấy không còn ở trong HHT nữa hả em...hy vọng bạn ấy sẽ biết và đọc được bài này :)

Hì, em cũng không biết nữa anh ! CÓ thể là Có và cũng là Không :D dù sao em viết cũng chỉ hy vọng là Đức sẽ đọc được thôi, chứ chả mong gì hơn

♥_Vampire_♥
02-11-2008, 07:51 AM
hì đôi lúc cũng phải biết hy vọng chứ...biết đâu cậu ấy hứng lên vào lại HHT lúc đó chắc cậu ấy sẽ tìm và đọc đươc...hãy hy vọng và chờ đợi em nha :)

lenicka
03-11-2008, 03:31 AM
cũng đã từng được nghe nói qua về anh ấy :D tuy chẳng biết anh ấy là ai nhưng chắc chắn là một người rất tốt :) Mong rằng anh ấy đọc được những dòng này của bà :hug:

Thiên Thần Bay
03-11-2008, 07:55 PM
ss chắc chắn là em có blog của anh ấy , sao không send link này cho anh ấy nhỉ ^^! Mình viết ra , đoạt giải hay ko cũng ko quan trọng , quan trọng là có tới được người kia hay ko :D

..::peony::..
03-11-2008, 08:20 PM
hình như mình thấy anh ý còn ol ở h2t đóa.mong là anh ý sẽ đọc được những dòng này nhé

Miss.Ka
03-11-2008, 10:22 PM
ss chắc chắn là em có blog của anh ấy , sao không send link này cho anh ấy nhỉ ^^! Mình viết ra , đoạt giải hay ko cũng ko quan trọng , quan trọng là có tới được người kia hay ko :D

Dĩ nhiên là em vjk hok phải vì giải thưởng hay gì cả, chỉ là một cái gì đó khó diễn tả thui, muốn vjk ra cho vơi thế thui à, hj` hj`

#len : uk` bà, đó là 1 ng` tốt
#Ali : Em thanks anh nhiều nhé
#anh_anh: cảm ơn bạn rất nhiều

:huglove:

pe'_panda_iu
04-11-2008, 12:02 AM
anh đức dạo này ít on hay sao ý mm ạ :rain: có lần con thấy, con buzz mà anh ý chả trả lời :) chắc là anh ý bận :D để con send link này vào nick anh ý ^^ đôi khi anh ý vẫn on mà :)

Miss.Ka
04-11-2008, 01:25 AM
anh đức dạo này ít on hay sao ý mm ạ :rain: có lần con thấy, con buzz mà anh ý chả trả lời :) chắc là anh ý bận :D để con send kinh này vào nick anh ý ^^ đôi khi anh ý vẫn on mà :)

đúng là k0an gái mm c0' khác hầy, nhanh trí :huglove: Thanks k0an iu,.......

Miss.Ka
04-11-2008, 01:38 AM
P/s : Không biết có phải theo thời gian con người ta cần thay đổi, Không biết có phải theo không gian con người ta càng xa cách nhau. Và mình cũng không hề biết điều gì kéo dài khoảng cách giữa những mối quan hệ dài ra..........!

Giá như bây giờ là lúc đó, và lúc đó là bây giờ.!

Đừng nói mình khùng khi ước vậy nhé, mọi thứ đều có lý do của nó mà, Lúc đó mình chỉ là con bé 16 tuổi - lơ ngơ - nhí nhảnh - suy nghĩ chỉ toàn là những gam màu thật đơn giản của cuộc sống - mọi thứ toàn là chiếc nơ xjnh. Nhưng lúc đó mjnh` có được những người bạn thật tuyệt, lúc đó mình có được những tình cảm thật đáng yêu, lúc đó mình có tất cả những gì mà bây giờ mình ao ước nhất.

Bây giờ, mjk` không còn bé, đã gần 2 năm trôi qua......mình không còn là con bé 16 tuổi lơ ngơ nhí nhảnh nữa, mình đã lớn hơn, mình bjk suyu nghĩ hơn và mình biết nhìn cuộc sống này với đủ 12 gam màu......Và bây giờ mình đã hiểu "anh". Hiểu được tại sao lúc đó anh lại làm như vậy, em đã hiểu....!
Em xin lỗi vì lúc đó em trách anh rất nhiều,....rất nhiều....có lẽ vậy, Nhưng em đã sai, lúc đó em còn quá bé để nhìn nhận mọi thứ phải không anh ! Anh thì đã biết được thế nào là đúng là sai rồi,......hì hì
Nhưng bây giờ em thấy được rồi, nghĩ lại buồn cười ghê...! Nhiều lúc tự hỏi :" sao mjk` nhí nhảnh dữ trời "...mà em cũng pó tay luôn, :so_funny: trả lời hổng được :covu:
Lúc xa xưa..........gió thổi chong chóng bay !

♥_Vampire_♥
05-11-2008, 01:16 PM
#Ali : Em thanks anh nhiều nhé :huglove:

anh nói vậy cũng đúng thôi có gì mà thank hả em, em khách sao quá....thay vì lời khen đó em hãy viết về anh có phải hay hơn à:D...anh thèm được ai đó viết về anh mà chưa có nè :lol:

Miss.Ka
05-11-2008, 11:25 PM
Dzậy thì chắc làm cho anh một bài quá, ! Anh ha...! heheee :so_funny:

pe'_panda_iu
06-11-2008, 12:48 AM
đúng là k0an gái mm c0' khác hầy, nhanh trí :huglove: Thanks k0an iu,.......

con đã hoàn thành nhiệm vụ :dance: hay để con post thêm cái link nữa vào blog anh ý nhở :sr:

Miss.Ka
06-11-2008, 04:16 AM
con đã hoàn thành nhiệm vụ :dance: hay để con post thêm cái link nữa vào blog anh ý nhở :sr:

trùi :so_funny: tấn công dữ dội thía con :wo: thui để hên xui đi coan :huglove: mm iu coan nhứt nhứt của nhứt ấy :huglove:

♥_Vampire_♥
06-11-2008, 08:40 AM
Dzậy thì chắc làm cho anh một bài quá, ! Anh ha...! heheee :so_funny:

chài nghe tình cảm quá...mà em nói là làm nghen đừng có hứa xuông à....vậy là trúng mánh rồi hôm nay may thật :D

nothing163
05-02-2009, 11:10 AM
cuộc sống chỉ có 12 gam màu thôi sao :)

Miss.Ka
10-02-2009, 02:43 AM
cuộc sống chỉ có 12 gam màu thôi sao :)

Là chip phải không ??????? Cuộc sống ko dừng lại ở 12 gam màu đâu, nó còn pha trộn nhiều màu với nhau nữa, nhớ chip lắm :huglove:

Đôli
10-02-2009, 04:10 AM
ừ. Đôi lúc mình cũng khát khao niềm mơ ước được trở về ngày trước. Khi đó mình sẽ có ý thức hơn để ko hành xử như vậy.
Có lẽ ta chỉ càm thấy thông suốt và hối tiếc, trân trọng điều gì khi nó đã đi qua mà thôi.

Francoise
11-02-2009, 12:03 AM
Mình thích màu trắng nhất, tổng hợp rất nhiều màu mới ra màu trắng mừ

vances
12-02-2009, 12:41 AM
mình cũng zay6 đó đôi lúc trong đầu mình lun có cái suy nghĩ và ước mo như vậy. Nhưng ước mo vẩn là ước mơ thui chẳng bao joi` lá sự thật..................và ta cứ ứoc mơ.................

thiên thần đen
13-02-2009, 08:06 AM
...................hay và cảm động.............

Miss.Ka
15-02-2009, 11:43 PM
mình cũng zay6 đó đôi lúc trong đầu mình lun có cái suy nghĩ và ước mo như vậy. Nhưng ước mo vẩn là ước mơ thui chẳng bao joi` lá sự thật..................và ta cứ ứoc mơ.................

uhm , hihii Hãy cứ ước khi biết rằng nó chỉ có trong mơ !!!