PDA

Xem đầy đủ chức năng : Dĩ Vãng Đã Xa

Câm Nín
26-10-2008, 10:43 AM
Có nhiều người hỏi tôi rằng - tại sao tôi lại thích online đến vậy? tại sao lại thay đổi lối sống, và sở thích nhanh đến thế?... ngay cả tôi cũng ngạc nhiên khi nhìn lại những chuyện của quá khứ, ngay cả bạn thân tôi cũng không nhận ra được rằng người đó chính là tôi...

Người bạn mà tôi muốn nhắc đến sau đây - ai cũng công nhận cô ta rất nhiệt tình và vui tính... tôi quen em vào 1 ngày rất là tình cờ, trong 1 box chatrooom ngoài Yahoo... tôi chỉ định vô đó nghe nhạc cho vui thôi, chứ không định là kiếm đại 1 ai đó để làm quen như những người khác thường ngày hay làm... em có 1 giọng nói rất êm, giọng cười rất đễ thương, nickname rất quái đản "luv[6] sick" - nhưng nói chung cũng rất ấn tưởng...

Những đều liên quan đến em tôi không hề quên... lần đầu tiên làm quen, nói chuyện, ngay cả..... tôi đều nhớ rất rõ từng chi tiết - vì lúc đó chính là lần đầu tiên tôi biết vui, buồn, đau, khổ vì 1 người con gái - mà tôi không quen, không biết, cũng chưa từng gặp mặt bao giờ... tôi là 1 người rất kính đáo, chưa từng nói những lời thật lòng từ đấy tim, càng không biết tâm sự là gì... ngoài những thứ bạo lực ra, tôi hoàn toàn không hứng thú với bức cứ thứ gì... chính em đã thay đổi con người của tôi...

Thời gian đó quả thật có rất nhiều chuyện xảy ra, có rất nhiều thứ không thể ngờ được... tôi cho em nuôi đầy hy vọng, cũng cho em thất vọng nặng nề trong một lúc - tôi muốn hàng gắng lại những gì tôi đã làm, nhưng có vài thứ lại không cho phép tôi làm như vậy... chắc tại vì bạn thân tôi quá ích kỷ, hay là chúng tôi không hợp nhau - tuy nói rằng rất hiểu rõ đối phương, nhưng lại không hẳn là đồng tâm ý hợp - có thể chỉ đơn thuần là bạn bè thông thường...

Mỗi khi em mừng, em rất nhí nhảnh - em vui, em rất yêu đời... em buồn, em vẫn luôn mỉm cười - em giận, em rất trẻ thơ - còn khi em lo âu, chắc trong lòng hay bồn chồn... nên đừng bao giờ làm em lo âu, chuyện gì sẽ xảy ra không ai có thể biết trước được - em đáng sợ lắm - mặt khác cũng rất đáng yêu...

Có nhiều lúc tôi rất sợ cái sự thẳn thắng của em, sợ cách lối suy nghĩ quá hồn nhiên vô tư của em - nó có thể khiến con người ta dứt đoạn lời nói, hoặc là bị nghẹt thở đột xuất lúc nào không hay - tuy vậy, tôi vẫn rất thích... em cũng có rất nhiều thứ mà tôi cảm thấy quý mến, kính trọng, và khâm phục - tôi được học hỏi từ nơi em rất nhiều... chính vì đó [Em là người đầu tiên, cũng là người cuối cùng]...

Nói sao đi nữa những đều đó cũng đã là 1 thời đã xa, là quá khứ - giờ thì chúng tôi có 1 khoản cách rất lớn... mặc dù tôi ít gặp, lại càng ít nói chuyện với em... nhưng tôi nghĩ chắc em hiểu là - cái tật xấu của tôi thích đi bám sát theo sau lưng người ta không thể nào bỏ được... một phần vì đã là thói quen thường ngày, phần khác chắc vì tò mò và quan tâm...

Đúng, thời gian trôi qua cũng đã quá lâu rồi, con người ai mà không thay đổi - nhưng có một đều sẽ không bao giờ thay đổi... cho dù mai đây em ra sao, thế giới này như thế nào - tôi vẫn có 1 nguyện cầu dành riêng cho em, và 1 tấm lòng trân thật mà tôi đã từng trao cho em... tất cả những ký ức, những kỷ niệm, đã được tôi đặt ở một gốc riêng... em chính là người bạn lần đầu tiên làm con tim tôi biết rung động, cũng là người trong cuộc đời tôi không thể nào quên được...

Tôi vẫn hạnh diễn ngồi nơi đây chúc em những đều tốt đẹp, ước mơ sẽ thành hiện thực, và tất nhiên luôn hồn nhiên vui vẻ hạnh phúc... nha Uờ!!!

p/s: Bài Viết Không Mang Tính Chất Dự Thi

noilongtamsu
10-11-2008, 10:58 PM
Oh my gosh ...found it :so_funny:
Lột tem đã rồi đọc sau :moood:
Hồi hộp ghê :nhi:

muathutim
11-11-2008, 12:29 AM
Oh my gosh ...found it :so_funny:
Lột tem đã rồi đọc sau :moood:
Hồi hộp ghê :nhi:

:andon : ênh cà chớn thiệt :so_funny: