PDA

Xem đầy đủ chức năng : cái font chữ trong word nó bị seo ấy

beha
22-10-2008, 11:18 PM
mí bữa ni tự nhiên cái micrrosof word cúa tớ nó dở chứng ah:doh:.font chữ bị seo ấy.dù tớ đã chính ở chế độ bình thường thì nó vần là font chữ đậm,lại to hơn bình thường nữa chứ ,dù cỡ chữ là 12 ,nhưng to và đậm hơn 12 lận ah .nhìn chói mắt gì đâu áh ,muh tớ hay dùng word nữa chứ.pà kon có ai bít cách trị nó không vậy.kíu tớ điiiiiiiiiiiiiiii:help1::khocnhe::khocnhe::khocnh e::khocnhe:::khocnhe::khocnhe:

º°¨Lạ¨°º
22-10-2008, 11:59 PM
Nếu có 1 cái ảnh thì hay :anhPha: bạn thử kiếm trong Options coi có cái nào liên quan ko?

beha
23-10-2008, 02:03 AM
ảnh thì mình không có ah:ow:.chỉ biết trước khi nó bị vậy ,mình có copy mí thứ từ trên net vào word (để lưu vào máy í mà).lưu mí cái đó xong rùi,lát sau mở word ,nó ra nông nỗi thế đấy:mecry:.
có ai bít không ,help tớ với

Kẻ đào tẩu
24-10-2008, 02:24 AM
Bạn phải nói cụ thể copy cái gì vào Word thì mọi người mới biết được mà giúp.......
Hay là Uninstall Word rồi cài lại thử xem.

Kẻ đào tẩu
24-10-2008, 09:06 AM
Hồi chiều hiểu nhầm......mình tưởng bạn copy File gì trên mạng rồi cóp vào thư mục cài đặt của Word hoặc font trong Window thì mới xảy ra vấn đề chứ chỉ copy chữ trên mạng rồi Paste vào trang Word thì chẳng thể xảy ra vấn đề gì được đâu.
Chắc là file word bạn mở đã được chọn kiểu chữ đậm (biểu tượng B) rồi mà bạn kô để ý.
Thử mở 1 trang trắng rồi gõ chữ xem có bị kô. Đôi khi do lỗi thao tác mà ban đầu đã chọn 1 font chữ, khi gõ thì Word nó lại tự chuyển sang font chữ khác (và có thể font chữ này là font chữ đậm) nên bạn thấy chữ to và đậm hơn

beha
25-10-2008, 06:35 AM
giải quyết được vấn đề rui..............:hihi:.hình như là do việc cop cái văn bản nào đó trên mạng về làm cái default bị thay đổi hay seo ấy (không rõ vì tớ không phải là người giải quyết:hihi:)
không bít có phải mình nhiều xiện không,nhưng thui tớ cứ nói ah. khi cop cái gì vào word không nin cop trực tiếp muh nin qua specail paste....không thi lại dính chưởng giống tớ :no:.,kinh nghiệm xương máu ah:icry:..có the nhiều pà kon bít rùi (trong ni chác toàn cao thủ không há:hihi:)
cám ơn pà kon đã giúp tớ hen:bow::bow: