PDA

Xem đầy đủ chức năng : TLH - Nơi tôi viết về bạn.

bebadboy87
22-10-2008, 09:07 PM
Nếu ai đó hỏi tôi thích nghe giọng nói của ai nhất thì tôi có thể trả lời ngay với bạn rằng tôi thích rất nhiều.

Ở trên Radio tôi có giọng của chị Ngọc Bảo - ở ngoài đời tôi có giọng của Tuấn Hà còn ở trên mạng thì tôi có giọng của một người. Người ngay từ bé đã có những chuyến đường xa, từ bé đã phải cùng mẹ xa gia đình sang đất người để mưu sinh. Người đã cho tôi biết những nỗi buồn và sự lo sợ của chính mình chả là gì nếu đem đi so với những điều mà em đang phải chịu đựng. Một sự chịu đựng thầm lặng và bền bĩ, một sự chịu đựng mà bất cứ ai nếu biết cũng muốn lấy mình ra để chia sẽ.

Tôi gặp em không nhiều, gặp ở đây là gặp ở trên mạng chứ còn thực tế tôi chưa gặp em. Vài thứ liên quan giúp tôi quen được em, nhưng cũng chính vì sự xa cách, bất đồng lúc đầu mà em và tôi thôi không còn nói chuyện hỏi han nữa. Bẳng đi một thời gian, tưởng như hai người đã quên nhau thì em lại xuất hiện, rồi lại vào cùng một nhóm. Hiểu nhau hơn, nói chuyện nhiều hơn, nó giúp mỗi người xích lại gần nhau hay chỉ đơn giản là có hứng thú để chia sẽ với nhau những điều tưởng như nhạt nhẽo và vô duyên nhất.

Em hay cười, bởi vì em vô tư chứ chẳng phải cuộc sống của em không có đâu khổ. Nếu không tinh ý và cố gắng bước vào sâu trong em, các bạn sẽ chẳng thể nào thấy được một thế giới khác được em che đậy thật cẩn thận. Một thế giới mà ở đó em cũng như bao người con gái khác, cũng biết buồn, biết khóc hay thậm chí thấy bất cần. Ít khi được nghe em nói về những chuyện buồn của mình, ít khi thấy em ca thán. Bởi vì những điều đó không đáng để nói hay em không muốn bạn bè phải bận tâm ...

Có thể rồi tôi sẽ được gặp em, người có giọng nói mà tôi thích. Khi đó, lúc nghe em nói tôi sẽ tự trả lời được cho mình câu hỏi của mình vẫn thắc mắc bấy lâu. Tôi sẽ được nhìn thấy rõ hơn khuân mặt, nhìn chính diện, nhìn thoải mái chứ không phải ỉ oi năn nỉ em send hình cho nữa. Tôi cũng muốn biết lắm lắm em có dám đấm tôi như thường ngày em vẫn làm trên YM không ^^

Chặng đường con dài, nó đầy chông gai và nguy hiểm, nó cần có sự nhiệt tình và cố gắng, nó không chấp nhận sự lười biếng và nản lòng.
Hãy cứ sống như mình đang sống. Hãy cố gắng hết mình, những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với em !

Bài viết được dành cho : Bittersweet

Trang Sassy
22-10-2008, 11:55 PM
Cái Mẹt thật sự là 1 đứa bạn tuyệt vời nhất trong những đứa bạn đã từng gặp :)

anny N
23-10-2008, 01:12 AM
Đọc mà như bị thôi miên vậy ,nổi hết cả da gà da vịt lên :mecry: Thế này còn gì cho mình viết nữa đâu :mecry: Bắt đền Dũng hâm :mecry:

*pInk horizon*
23-10-2008, 05:49 AM
Chị thik nghe Mẹt cười , dù Mẹt cười hơi bị man rợ :so_funny:
Đọc những gì Dũng tâm sự , lại đc hiểu thêm về cả Mẹt và Dũng :hug:

bebadboy87
23-10-2008, 08:13 AM
Với bạn, đã có ai mà ngay lần gặp đầu tiên đã để lại cho bạn những hình ảnh khó quên chưa. Đã có ai cho bạn biết rằng mọi sự so sánh trong tưởng tượng đều khập khiếng chưa. Nếu muốn thấy và muốn biết thì hãy đi gặp bạn ấy, tôi cá rằng không chín thì mười những điều tôi nói ở trên là đúng với mọi trường hợp.

Tôi quen bạn ấy trong cái thời mà HHT còn rất loạn lạc, bạn ấy cho tôi thấy một tính cách của chị gái, bề ngoài thì nhìn vào thì trầm cảm - nghiêm túc và ít nói nhưng khi đã động vào thì trẻ con - vui tính và hơi thiếu quan điểm. Bạn ấy dễ dàng bị lung lay hay bạn ấy chưa quyết định dứt khoát được vấn đề nào đó nên khi một ai phát biểu khác đi là bạn ấy sẽ theo liền.
Bạn ấy đã từng hỏi tôi rằng sao tôi gọi người khác là chị, mà lại gọi bạn ấy bằng bạn - thực tế thì đúng là bạn ấy có hơn tôi một tuổi thật. Nhưng như đã nói đấy, bạn ấy vô cùng thiếu quan điểm - nên thôi cứ vô tư mà gọi bạn ấy bằng bạn đê - có trách thì chắc bạn ấy cũng giữ trong lòng thôi.

Là người đầu tiên quen trên HHT - cũng là lần đầu tiên tôi đi dự sinh nhật của một thành viên Diễn Đàn HHT. Bạn ấy đã mời tôi, người chỉ nói với nhau mấy lần qua điện thoại và dăm ba câu tin nhắn qua YM. tôi đến dự sinh nhật, mang theo quà và lòng vô cùng hồi hộp, tôi háo hức về một người bạn mới, về một khuân mặt tôi sắp được nhìn tới đây, hồi hộp vì cả những gì xắp xảy ra nữa, tất cả ...
Bạn ấy hơi khác so với những gì tôi tưởng tượng, vẫn biết là sẽ khác nhưng không nghĩ và chưa bao giờ nghĩ lại khác như thế.

Bạn ấy yêu nhạc Trịnh, thích làm thơ và có món độc là thịt bò khô chấm tương ớt - không phải tại hai thứ đó khi kết hợp lại sẽ tạo thành một món ngon và đơn giản là bạn ấy thích ăn cay. Tôi đoán bạn ấy có thể ăn mọi thứ người khác có thể ăn, trừ ốc luộc, món mà bạn ấy không động tới dù chỉ là một con hồi chị Giang bạn tôi mời hai đứa đi ăn.

Nhiệt tình, hơi dài dòng, không hoa mỹ, không lừa dối, rất chân thật - bạn ấy tạo cho mọi người những khoảng khắc thú vị - bên cạnh những ý tưởng điên khùng. Bảo bạn ấy biết ăn ớt, bảo bạn ấy sống không hoa mỹ không có nghĩa là bảo bạn ấy giống một đứa con trai. Biết khóc, biết buồn và cũng biết giận dỗi. Có thể tôi đã quen với bạn ấy là một người vô tư nên tôi chẳng thể tả hay nói bất cứ gì về lúc bạn ấy giận được. Cũng có thể tôi chưa bao giờ thấy bạn ấy giận ai.

Có thể chúng tôi không thân, có thể chúng tôi có những lúc hiểu lầm hay bạn ấy như thế nào đi nữa thì chúng tôi cũng đã là bạn. Tôi thấy bạn ấy khác so với tôi tưởng tượng đơn giản chỉ là tôi thấy bạn ấy khác - nó không nằm trong phạm vi tình cảm của tôi cũng như chẳng thể nào lọt vào được những gì tốt đẹp nhất của tôi dành cho bạn ấy.

Hãy cứ sống, cứ giữ cái quan điểm hơi lung lay đó - mọi thứ sẽ đơn giản hơn rất nhiều !

Bài viết được dành cho : Miranda

PlanetVN
23-10-2008, 11:11 AM
Thề với Teppi là anh đọc từ A đến Y anh hơi bị đau tim!!! :rain: Nhưng mà đến Z thì anh choáng quá!!! :hoamat:

tangbang_troi
23-10-2008, 11:25 AM
biết mẹt ko lâu nhưng rất thích cách nói chuyện của mẹt. đọc cái này hiểu thêm về mẹt rất nhiều>> iu mẹt quá đi>> rất thích nghe mẹt hát đó mẹt^^

TLH
23-10-2008, 11:14 PM
Tôi đoán bạn ấy có thể ăn mọi thứ người khác có thể ăn, trừ ốc luộc, món mà bạn ấy không động tới dù chỉ là một con hồi chị Giang bạn tôi mời hai đứa đi ăn.
Ú sợ ăn ốc thì phải ăn cả vỏ nên không dám ăn đấy mừ :nhi: :so_funny:
Chẳng hiểu cách chọn thứ tự viết về từng người của lão này ra sao mà nhảy loạn cào cào lên :so_funny:

p/s: tính ném đá dấu tay nhưng mà thoai ...chơi luôn màu của mình cho nó oai :so_funny:

kem dâu mút
24-10-2008, 03:01 AM
hơi thiếu quan điểm

món độc là thịt bò khô chấm tương ớt

hơi dài dòng

bên cạnh những ý tưởng điên khùng

haha.... hôm nay phát hiện ra cái Ú dzời ơi rất chi là dzời ơi, biết tỏng mấy tật xấu rùi :dance:

hix....Ganh tị với cái Ú được lăng xê :sosad:

TLH
24-10-2008, 03:17 AM
Cả nhà đọc thuyết tương đối và áp dụng nhá :cr: - căn bản đúng thì cũng đúng mà sai........thì cũng sai :cr:
Nhưng cơ bản thì đọc quả là cũng rất HAY ^^

Cuộc thi này ngoài giới thiệu cũng là giống phát biểu cảm tưởng về nhau há :D
Mình không nghĩ lại được bạn Tép phát biểu cảm tưởng sớm thế :cr:

bebadboy87
24-10-2008, 04:14 AM
Quen bạn ấy được gần hai năm rồi mà giờ nghĩ lại vẫn chả hiểu tại sao hồi đó lại có thể quen. Nói về tính cách thì ngồi bói cả ngày cũng chả thấy có gì hợp - thật sự là vậy, nói về cảm nghĩ thì bạn ấy có vẻ đa sầu đa cảm, hay nói về những chuyện buồn và thích tâm sự còn tôi thì ngược lại - tôi không thích nhắc đến mấy chuyện đó hay chí ít với tôi, tôi luôn cố gắng quên nó đi càng nhanh thì càng tốt.

Bạn ấy có vẻ thích những gì lãng mạn, thích những gì hiện thực và chân thành mà theo tôi có vẻ gì đấy hơi cổ cổ. Tôi thì càng ngược lại, tôi thích sự tiện nghi, thích những gì đó nổ tung và tinh vi ... thế mà không hiểu sao tôi lại quen và đến giờ thì hai đứa vẫn chơi được với nhau. Nhiều lúc ngồi nghe bạn ấy tâm sự và tôi vừa nản vừa thương, nhiều lúc đọc những gì bạn ấy viết mà tôi vừa buồn vừa xót. Đã quá nhiều lần tôi thấy ngán vì những suy nghĩ hết sức bi quan của bạn ấy. Cũng là người cả mà tôi không hiểu sao bạn ấy cứ thích suy nghĩ nhiều đến như vậy, những chuyện nói thôi đã đau đầu rồi. Tôi muốn bạn ấy dừng lại, tôi muốn chúng tôi nói về những chuyện khác, những chuyện giúp cho không khí vui vẻ đỡ trầm uất hơn nhưng tôi lại không thể, tôi vẫn ngồi đó lắng nghe và làm điều không thuộc về tính cách của tôi.

Lắc đầu vì những cảm xúc thì lại càng bó tay về những hành động. Thật khó tin tin khi mọi người và thậm chí cả tôi hằng ngày vẫn gọi bạn ấy với cái danh từ " con gái ". Con gái thì không làm thế, mà làm thế thì không phải là con gái. Nếu phải khuyên và có gì để khuyên bạn í thì tôi mong bạn ấy bớt nghịch và hành động như con gái hơn.

Trưởng thành và người lớn hơn. Cuộc sống và điều kiện gia đình không cho phép bạn ấy có thể thảnh thơi được như tôi và những người khác, những người bạn ấy bằng tuổi. Bạn ấy cho tôi thấy tôi là người may mắn, ít ra thì cuối tuần tôi vẫn có thể vô tư đi chơi, ít ra thì bố mẹ tôi vẫn cho tôi tiền để tiêu dù tôi không đưa cho bố mẹ tôi đồng nào. Với bạn ấy thì tôi hạnh phúc hơn nhiều.

Đã một lần may mắn nào đó bạn được nhận từ bạn ấy chiếc phong thư, hộp hạc giấy hay một cái gì be bé xinh xinh thì chắc hẳn bạn sẽ phải thích thú lắm. Nếu trước kia bạn đã từng cảm nhận được sự vui sướng khi nhận quà từ ai đó thì lúc ấy bạn chắc sẽ phải hét lên bởi vì những thứ đó hầu hết được làm bằng tay - nó chứa đựng không biết bao nhiêu tình cảm và công sức của người làm ra nó. Cho một lần may mắn nào đó, bạn cũng sẽ có cảm giác như tôi : " Cảm thấy mình thật đặc biệt ".

Dù ai nói sao, dù tôi viết gì thì chúng tôi cũng đã - đang và sẽ còn là bạn. Luôn luôn thế !

Bài viết được dành cho : phonglantim

bé...cọt
24-10-2008, 07:18 AM
mình xin lỗi nhưng thực sự mình không hiểu lắm

Sunshine*
24-10-2008, 07:25 AM
Hôm nay em mới có thời gian để onl, nhận được msg của cái Mầu nói là anh D viết bài tặng em hay quá đi, chút nữa thì rớt nước mắt. Em rất vui ^^ nhưng khi vào tới nơi đọc thì em .. rớt nước mắt thật anh à :) Không phải em rớt nước mắt vì em buồn mà vì .. em cảm động quá đi. Những lời anh viết, em không bao giờ nghĩ rằng sẽ có một ngày, 1 người sẽ nói với em những điều như vậy. Uh, nhiều người khi nhìn nhận em, bao giờ cũng nghĩ em là một người luôn vui vẻ, luôn luôn cười và cũng chắc sẽ nghĩ con nhỏ này không bao giờ biết buồn.. cũng phải chẳng em hay dùng icon "=))" trên Y!M để qua mắt mọi người :) Bài viết của anh hay lắm, em cũng cám ơn anh về tất cả. Cám ơn anh luôn bên cạnh em lắng nghe, hiểu cho em và luôn cho em những lời an ủi. Cám ơn anh luôn giải thích cho em những gì em không hiểu hay không muốn hiểu. Cám ơn anh vì anh là anh của em :huglove:

Giọt Sương
24-10-2008, 07:43 AM
Đọc đi đọc lại - đây là Mẹt của bạn ! Mẹt của bạn là vậy đó - luôn chịu đựng - giấu kín ! Luôn quan tâm đến người khác. :hug:

Mẹt :huglove:

TLH
24-10-2008, 08:15 PM
Mình bị những dòng tâm sự này làm cho rung rinh :D bởi vì nếu nói mình viết ra những cảm nhận của mình về từng người thì chắc là sẽ chẳng bao giờ thành lời được ^^

bebadboy87
27-10-2008, 07:43 AM
Nhiều lúc tôi tự hỏi Tình bạn là gì, nó nghĩa thế nào và phải làm sao để tôi có thể nhiều người bạn hơn nữa. Có người nói với tôi rằng "Cách chơi với bạn thế nào, quan điểm về tình bạn của tôi là gì? Tôi cũng không biết chỉ biết chơi hết mình, gì giúp được thì giúp thế thôi."
Có thể đó là một cách sống, sống hết mình vì bạn bè. Những người mà bạn sẽ thấy thoải mái - vô tư và ít điều phiền nẫu khi ở bên. Bạn thì thế nào, còn tôi thì tôi đã gặp một người như thế.

Cũng như nhiều người ở thế giới ảo này, tôi quen anh qua mạng. Qua cái nickname - thứ duy nhất liên kết tôi với anh - anh thể hiện là một người ly lợm - ít nói - không thích giao thiệp và vô cùng kín đáo - thậm chí phong cách của anh lúc đầu còn tí thì khiến tôi nhầm tưởng anh là con gái. Một người hiền hậu thế thì sẽ thế nào nhỉ, điều đó không cho tôi cơ hội được nói chuyện nhiều với anh, không được hỏi và nghe anh trả lời. Dù chỉ là một phần nhỏ, tôi luôn muốn biết về anh nhiều hơn - những điều tôi vô cùng tò mò và lấy làm thích thú.

Anh hơn tôi chỉ mấy tuổi mà ở anh sự chín chắn, nghị lực và cả những thứ rất ư là người lớn là có thừa. Anh là người có trách nhiệm, sống vì tập thể vì mọi người xung quanh, một người có thể tin tưởng và đặt nhiều thứ lớn lao. Tôi thích cách sống đó của anh, nó khiến cho tôi tốt và can đảm hơn trong mọi việc. Tôi đang học ở anh nhưng có vẻ như rất khó, để sống như anh tôi sẽ phải hy sinh rất nhiều - điều mà tôi luôn nghĩ rằng là không thể. Tôi yêu tình cảm mọi người dành cho anh, đồng thời tôi cũng muốn anh thay đổi chút ít, tôi muốn anh con trai hơn trong những việc thiên về tình cảm, đôi lúc tôi thấy anh có vẻ ủy mị quá - như thế thật không tốt chút nào.

Hiện giờ anh đang yêu người con gái mà tôi đã từng gắn bó. Với tính cách của anh, người đó chắc sẽ không phải khổ. Hai người gặp nhau, đến được với nhau đó là điều tốt đẹp nhất tôi luôn mong ước. Có thể tôi gặp anh không nhiều, nói chuyện chưa được bao nhiêu nhưng con người anh - tôi gặp vẫn vậy. Vẫn là con người mà tôi thấy trên mạng, vẫn nhiệt tình, tốt tình và biết quan tâm. Sinh nhật anh gọi điện, ốm đau anh hỏi han. Tôi gặp anh và tôi đã biết, nếu không nhớ sinh nhật của ai đó thì chỉ cần hỏi anh, tôi sẽ có ngay câu trả lời.

Với anh, có thể tất cả không phải là bạn bè nhưng bạn bè sẽ là tất cả !

Bài viết được dành cho PlanetVN

muathutim
27-10-2008, 09:16 AM
có lẻ anh Tep nhận xét khá đúng về anh Lết nhỉ :cr: ( gọi thế chắc lại la làng ,thôi kệ :sr: )

đồng thời tôi cũng muốn anh thay đổi chút ít, tôi muốn anh con trai hơn trong những việc thiên về tình cảm, đôi lúc tôi thấy anh có vẻ ủy mị quá - như thế thật không tốt chút nào.

Đôi khi thấy anh ấy sáng nắng chiều mưa ,cũng thất thường lắm í :sr:
Nhân bài viết của anh Tep ,cũng thừa gió bẻ măng , cũng mong là anh PlanetVN đừng bao giờ nghĩ mình là đơn độc , có rất nhiều yêu thương và quan tâm anh , và anh cũng đã tìm cho mình một tình yêu.
Hãy là anh như anh vẫn thế nhé :huglove: ( trốn chị hun phát , rồi dzọt :chayle:..... :sr: )

Miu đi trên cỏ non
27-10-2008, 09:37 AM
Nhân bài viết của anh Tep ,cũng thừa gió bẻ măng , cũng mong là anh PlanetVN đừng bao giờ nghĩ mình là đơn độc , có rất nhiều yêu thương và quan tâm anh , và anh cũng đã tìm cho mình một tình yêu.
Hãy là anh như anh vẫn thế nhé :huglove: ( trốn chị hun phát , rồi dzọt :chayle:..... :sr: )

Ôi cái lão dở hơi cám hấp ấy thì nói làm gì http://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/78.gif :chayle:

TLH
27-10-2008, 11:27 PM
Tưởng là có người ...tịt luôn ròi chớ :so_funny:sau 3 nàng thì bây giờ đã được thấy một chàng =)) đọc xong bài này đưa ra một kết luận là
~> nếu tép là con gái thì tép cũng đã yêu anh từ lâu rồi :nhi: :so_funny:

PlanetVN
28-10-2008, 02:14 AM
Anh hơn tôi chỉ mấy tuổi mà ở anh sự chín chắn, nghị lực và cả những thứ rất ư là người lớn là có thừa. Anh là người có trách nhiệm, sống vì tập thể vì mọi người xung quanh, một người có thể tin tưởng và đặt nhiều thứ lớn lao. Tôi thích cách sống đó của anh, nó khiến cho tôi tốt và can đảm hơn trong mọi việc. Tôi đang học ở anh nhưng có vẻ như rất khó, để sống như anh tôi sẽ phải hy sinh rất nhiều - điều mà tôi luôn nghĩ rằng là không thể. Tôi yêu tình cảm mọi người dành cho anh, đồng thời tôi cũng muốn anh thay đổi chút ít, tôi muốn anh con trai hơn trong những việc thiên về tình cảm, đôi lúc tôi thấy anh có vẻ ủy mị quá - như thế thật không tốt chút nào.

Hiện giờ anh đang yêu người con gái mà tôi đã từng gắn bó. Với tính cách của anh, người đó chắc sẽ không phải khổ. Hai người gặp nhau, đến được với nhau đó là điều tốt đẹp nhất tôi luôn mong ước. Có thể tôi gặp anh không nhiều, nói chuyện chưa được bao nhiêu nhưng con người anh - tôi gặp vẫn vậy. Vẫn là con người mà tôi thấy trên mạng, vẫn nhiệt tình, tốt tình và biết quan tâm. Sinh nhật anh gọi điện, ốm đau anh hỏi han. Tôi gặp anh và tôi đã biết, nếu không nhớ sinh nhật của ai đó thì chỉ cần hỏi anh, tôi sẽ có ngay câu trả lời.

Với anh, có thể tất cả không phải là bạn bè nhưng bạn bè sẽ là tất cả !

Cảm ơn em nhiều... ^_^
Có thể có những điều anh chẳng được như em nói đâu... Nhưng mà anh biết là anh sẽ luôn phải cố gắng để được như vậy... ^_^

Anh em ta luôn là bạn tốt mà... :tlh:

Một lần nữa, cảm ơn em... ^_^

có lẻ anh Tep nhận xét khá đúng về anh Lết nhỉ :cr: ( gọi thế chắc lại la làng ,thôi kệ :sr: )

Đôi khi thấy anh ấy sáng nắng chiều mưa ,cũng thất thường lắm í :sr:

^^ Cảm ơn em nha... :hug:
Em hun lần này có anh bảo kê rùi, đừng có sợ... :cr:

Ôi cái lão dở hơi cám hấp ấy thì nói làm gì http://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/78.gif :chayle:

Quỉ Dzà... con gái nói có là không... :phu:
Ai chớ Quỉ Dzà tớ hiểu quá mà... =))

Tưởng là có người ...tịt luôn ròi chớ :so_funny:sau 3 nàng thì bây giờ đã được thấy một chàng =)) đọc xong bài này đưa ra một kết luận là
~> nếu tép là con gái thì tép cũng đã yêu anh từ lâu rồi :nhi: :so_funny:

Teppi khác em chứ... :cr:

Miu đi trên cỏ non
28-10-2008, 06:34 AM
Ai chớ Quỉ Dzà tớ hiểu quá mà... =))

Anh í thật là tự tin :nhi: Ước gì mình được như anh í :so_funny:

TLH
28-10-2008, 07:10 AM
giờ mình đã biết lết là con dzai =))

bebadboy87
30-10-2008, 09:25 AM
Hôm nay tôi sẽ viết về chị, một người bạn tôi. Mặc dù giờ đã khá muộn và thực sự tôi rất buồn ngủ, nhưng không thể không viết, tôi sợ chỉ sáng mai ngủ dậy thôi những gì tôi muốn viết, muốn diễn đạt lúc này sẽ biến mất.

Chị hơn tôi nhiều tuổi nhưng hình như tuổi tác không phải là vấn đề lớn lắm với chị, chị vẫn cười, vẫn đùa nghịch thậm chí nhiều lúc rất trẻ con. Nhìn chị làm, nghe chị nói tôi không nghĩ chị lại hòa đồng tốt đến như thế. Nói đến chị thì chắc một điều Diễn Đàn HHT ai mà không biết chị. Đã bao giờ - trong khoảng thời gian online tại Diễn Đàn bạn dừng lại một chút và tự hỏi mình rằng chắc chắn bạn đã nhớ hết những người bạn đã từng tiếp xúc chứ. Tôi hỏi không mong bạn trả lời, chỉ mong bạn suy nghĩ về câu hỏi của tôi.

Tôi khâm phục về những gì chị thể hiện, cách chị nhận xét và quan tâm về mọi người. Chị có giải pháp trong hầu hết mọi vấn đề, hướng giải quyết nhẹ nhàng nhưng dứt khoát khiến chị là cố vấn nhiều kinh nghiệm mọi trường hợp. Với vai trò lãnh đạo, điều hành, xắp xếp thì còn tuyệt hơn nữa - mọi thứ sau đó được thực hiện một cách đơn giản, nhịp nhàng. Tưởng như chị sinh ra để làm những việc kén người đó vậy. Điều gì sẽ xảy ra nếu vẫn những việc đó nhưng không có chị, điều gì sẽ xảy ra nếu bác sỹ mổ mà không có dao, chụp ảnh mà không có đèn Flash... Một lần nữa tôi muốn bạn hãy suy nghĩ và tự trả lời cho riêng mình.

Những đóng góp của chị cho Diễn Đàn không chỉ là những công việc bình thường đó, mà là rất nhiều, rất nhiều những công việc khác mà nếu viết ra thì chắc phải chục trang. Chỉ biết rằng trước mỗi công việc, câu trả lới của chị luôn là Đồng ý. Với chức vụ, với vị thế mà chị đang giữ, không ít người sẽ nghĩ chị thật lạnh lùng, kêng kiệu và khó chiều nhưng mọi thứ đâu phải lúc nào cũng như bề ngoài. Hãy cứ thử tiếp xúc, hãy cứ nói chuyện và nhất là hãy nghe chị cười bạn sẽ biết tôi chẳng nói sai cho ai bao giờ. Cùng tham gia BBT nên nếu để bầu chọn một người lãnh đạo và quan hệ thì chị nằm ngay trong 8 người đầu tôi muốn hợp tác. Một sự hợp tác mà tôi biết sẽ luôn dễ chịu và nhẹ nhàng.

Chị hiện vẫn đang lẻ bóng, không hiểu do quá kén chọn hay vẫn chưa gặp được người thật sự thấy hợp. Một phần tôi luôn mong chị sớm gặp có được tình yêu của đợi mình, một phần tôi lại không muốn chị xa Diễn Đàn này tí nào. Có thể như vậy là hơi ích kỷ nhưng không có chị HHT sẽ mất đi một phần, một phần vô cùng ý nghĩa. Tình cảm là bao la, không chỉ với vài dòng thế này mà nói ra hết ra được. Hãy cứ để thời gian làm nhiệm vụ của nó. Với tất cả tình cảm xin chúc chị và gia đình luôn khỏe mạnh, hạnh phúc và đạt nhiều thành công trong công việc.

Bài viết được dành cho : Admin Mây Phiêu Lãng

PlanetVN
30-10-2008, 10:39 AM
:huglove: Cho anh hun ké chị Mây 1 cái! :huglove:

muathutim
31-10-2008, 08:15 AM
KÉ anh Lết hun Mây phát luôn :sr:

Với chức vụ, với vị thế mà chị đang giữ, không ít người sẽ nghĩ chị thật lạnh lùng, kêng kiệu và khó chiều nhưng mọi thứ đâu phải lúc nào cũng như bề ngoài.

Tuy ko tiếp xúc với chị nhiều , em cũng nghĩ chị là người hoà đồng , vui vẻ , nhí nhảnh.
cơ mà có một bí mật là : Em thấy Mây có gì đó khiến em thấy...hơi sợ

TLH
31-10-2008, 08:28 AM
Người ta gọi đấy là cái uy , Mây xinh tươi nhỏ nhắn dễ tính nhưng luôn được mem nể sợ và tôn trọng :D thế mới là nghệ thuật và là chủ xoái muôn năm của TLH chứ :tlh: