PDA

Xem đầy đủ chức năng : Khi em ra đi

boyhoangda
11-08-2005, 02:19 AM
Khi em ra đi, anh biết đã không còn gì để níu kéo. Đối với em 1 năm qua chỉ như là phấn trên bảng, bôi đi hết. Còn với anh, nó là một giấc mộng dài, có vui sướng, có đau buồn, có nụ cười và nước mắt, nhưng chưa bao giờ anh muốn tỉnh lại. Yêu một người không phải là khó, nhưng quên một người lại không phải dễ.
Những vui buồn ta có nhau trong suốt thời gian qua, từng câu, từng lời anh đều nhớ rất rõ. Vào những lúc trời mưa như thế này anh lại càng nhớ em da diết. Ngày xưa mình đi trong mưa nhưng có anh em vô cùng ấm áp. Còn bây giờ chỉ còn lại mình anh, vẫn những con đường cũ, vẫn những cơn mưa to như ngày xưa nhưng sao nó lạnh buốt cả con tim anh.
Em ra đi và chọn cho mình một con đường riêng, nhưng con đường đó bây giờ chẳng đem lại cho em được gì. Em có hối hận ko ? Chắc là ko, vì cho dù ko có sự lựa chọn như thế em cũng sẽ ra đi, vì anh biết em đã không còn yêu anh như lúc xưa. Đã không còn gì nữa thật rồi !! anh có thể cảm nhận được nó từ lâu, nhưng vẫn tự dối lòng mình, vì bên em anh cảm thấy hạnh phúc. anh lo lắng cho em, chăm sóc cho em qua mỗi kì thi, rồi đến cuối cùng em chọn cho mình một con đường khác, anh thất vọng và hụt hẫng khi con đường đó em đã không thành công như mong đợi. Nhưng với em, sự quan tâm của anh bây giờ là thừa thãi, ko đáng có. Cảm giác trống trãi và đau đớn làm tim anh nhói đau. Em vô tình đến thế sao ? Anh muốn hận em để ko còn yêu em nữa, anh muốn quên em để không phải khóc mỗi khi nhớ em. Nhưng.....anh đã không làm được. Anh vẫn yêu em dù anh không nói, anh vẫn nhớ em dù anh ko muốn.
Dù biết rằng cố quên sẽ là nhớ
Nên dặn lòng cố nhớ để mà quên
Anh thật sự không biết đến bao giờ mới có thể quên được em ? bên em anh có quá nhiều kỉ niệm, vì em anh đã khóc quá nhiều. Anh biết làm sao để xua hình bóng em ra khỏi trái tim anh đây ??? em chỉ cho anh với, anh càng muốn quên em thì anh lại càng nhớ. Anh cố dằn nước mắt để đừng khóc vì em thì đến đêm anh lại nhớ em nhiều hơn.

"Giờ này em yêu đang vui với ai ? lòng anh cô đơn bao nỗi xót xa, để đêm về mình anh thương nhớ những tháng ngày bên nhau. Ngừơi ơi có biết anh đang cố quên, cuộc tình đau thương anh trao đến em, chỉ mong rằng một ngày nào đó bóng em sẽ nhạt nhòa "
...Nhưng em ơi..anh ko thể. vì sao em biết ko...vì anh yêu em...mãi mãi anh chỉ có thể yêu em mà thôi em à....

DiệuThủThưSinh
11-08-2005, 02:55 AM
sao ông khoái viết dài thế nhỉ đọc mỏi mắt qóa trời ơi

cô_bé_hạt_điều
11-08-2005, 04:14 AM
Nhưng ma` hay đó chứ!Ai cấm bạn nói ra cảm xúc thật của mình nào!:om: