PDA

Xem đầy đủ chức năng : Ngày Định Mệnh (hết rồi 1 tình yêu xa )

tuilaai
10-08-2005, 05:12 PM
Hôm nay đúng là một ngày khủng khiếp ,ngày khó quên trong đời tôi -người ấy nói lời chia tay .Bầu trời trước mắt tôi tối sầm lại ,quá bất ngờ và đau đớn .Đúng là 1 ngày định mệnh ,ngày này nửa năm về trước tôi gặp mặt , ngỏ lời yêu cô ấy và hai đứa đã có những giây phút không bao giờ quên .Hôm nay ,chính ngày này lại là ngày kết thúc 1 chuyện tình ,1 chuyện tình được bắt đầu đẹp như cuốn tiểu thuyết nhưng chứa đựng những giọt nước mắt của nhân vật chính ,để rồi kết thúc không có hậu .Thế là điều lo sợ thực sự đã đến với tôi ,cô ấy đã chính thức nói lời chia tay ,cô ấy nhận thấy không thể nuôi dưỡng 1 tình yêu xa ,cô ấy cần tìm 1 cái đích thực như cô ấy muốn .Vậy là hết ,chia tay mối tình đầu -đắng cay và đau đớn.Người đã cho tôi được gọi tiếng yêu ,được nói lời yêu ,được hưởng cảm giác ngọt ngào của tình yêu để rồi chính người cũng đã ra đi vì tình yêu của tôi .Tình cảm con người đôi khi cũng không nên tin tưởng tuyệt đối nhưng tôi đã phạm sai lầm ,tất cả những điều cô ấy nói tôi đều cho là đúng và bây giờ sự thật đã là sự thật -cô ấy nói lời chia tay.Còn đâu nhưng lời hẹn ước ,còn đâu cái nắm tay rụt rè thuở ấy -tất cả chỉ là dĩ vãng. Anh không bao giờ trách em đâu ,chỉ hận mình không làm cho người yêu được hạnh phúc, sao quá tin người ,tin những lời nói không xuất phát từ 1 trái tim chân thành để bây giờ phải hụt hẫng...Lời nói của người như từng mảnh dao nhỏ cắt vào trái tim đã một lần băng giá ."Hãy quên em đi Anh nhé..." Quên đi -làm sao mà quên được ,hạnh phúc ngày hiện tại cũng là nỗi đau của tương lai cơ mà .Định mệnh đã sắp đặt chúng ta gặp nhau ,quen nhau ,yêu nhau và cuối cùng là xa nhau .Tôi không tin vào mắt mình ,vừa mới ngày hôm qua còn dành cho nhau những lời lẽ ngọt ngào "Em nhớ anh nhiều lắm ,hứa với em là không được xa em nhé ...." .Vậy đó câu nói vẫn còn thoang thoảng đâu đây thế mà người đã đi xa rồi .Tôi bắt đầu hoài nghi về cuộc đời ,phải chăng tình yêu chỉ là ảo ảnh ,niềm tin trong tôi đã bị lung lay ,cảm giác hụt hẫng hiện về .Trước mắt là khoảng thời gian đen tối ,một tâm lý sợ hãi chợt thoáng qua trong đầu .May mắn cho tôi là bên tôi vẫn còn có những người bạn ,những người luôn san sẻ nỗi buồn và an ủi tôi những lúc tôi tuyệt vọng nhất .Và tôi chỉ biết hi vọng và hi vọng định mệnh sẽ không lặp lại một lần nào nữa .Dù em đã nói lời chia tay nhưng trong thâm tâm anh hình bóng em không thể xóa nhòa.Hi vọng trái đất vẫn tròn để sau này chúng ta gặp lại nhau em vẫn nhìn Anh và nở 1 nụ cười .Chúc em hạnh phúc bên tình yêu mới !!!
( Gởi đến người tôi từng yêu quý nhất ).
-----hoanghonbuon2k-----

Ha_Quyen
11-08-2005, 01:35 AM
oh tưởng ai ra là " tui la ai"
chia buồn cũng bạn nhiều nha
" mối tình đầu là tình gianh dở" đó chắc bạn có nghw wa nhỉ gì vậy cũng không nên wa buồn ..chưa hăn chia tay lần này rùi sẽ tìm một nguờ khác hiểu mình hơn iu mình hơn rùi sao
Nếu cô ấy đã ra đi thì không nên nghĩ lại nữa và hãy cố wen cô ấy đi
mà làm lại cuộc đời bạn ah....
tủi trẻ còn dài phài không bạn! mình hiểu mà ai chia tay mà không vậy buồn một lúc rùi cũng hết và bít suy nghĩ sáng xuốt thui ...
ah chúc bạn mai mắn đừng buồn nữa

boyhoangda
11-08-2005, 01:55 AM
xin chia buồn cùng bạn nha

haynhovetoidiem
11-08-2005, 01:59 AM
giúp ! help me!

jancy_x_87
11-08-2005, 11:31 AM
Nói gì thì nói nhưng đừng có chia buồn,mấy người mà đng yêu chia buồn mai mốt buồn giống tuilaai nữa mất công lặmChi3 cần khuyên thụi Thui tui là ơi đừng buồn nữa nha,mất đi người mình iu quả thật rất buồn,nhưng rồi cũng qua mạHa4y cố lên bạn nhé!

Ha_Quyen
11-08-2005, 11:53 PM
kakakaa .. đúng rùi đó nha
bị chia tay một lần mới hiểu được cái gì là "tình iu cay đắng" cái gì là "đau khổ " khi iu...
tuilaai coi như đó là một thử thách khi iu đi rùi sau này có kinh nghiệm vậy đó mà giống HQ giờ nè hihi

sadmusic_sadsoul
12-08-2005, 12:45 AM
tuilaai, bạn giống tui thiệt đó. thời gian sẽ giúp quên đi người ấy nhưng sẽ ko bao giờ xóa đi hẳn hình bóng người ấy fải ko bạn? giờ tui cũng bắt đầu lấy lại bình tĩnh rùi nhưng nghĩ về người ấy vẫn thấy bùn lắm. chúc cho chúng ta vẫn sống tốt khi ko có người ấy