PDA

Xem đầy đủ chức năng : không vào dc FireFox và Internet !

LamXung
06-10-2008, 06:19 PM
máy mình chả hiểu sao bấm vào FireFox, Internet hoài mà nó vẫn ko hiện lên web .... mình đã thử "run as administrator" và install lại mà vẫn ko được . Hỏi máy mình bị gì và cách khắc phục như thế nào ? cám ơn .....

º°¨Lạ¨°º
07-10-2008, 01:15 AM
Nó có báo cái gì ko?thử restart máy chưa?

LamXung
07-10-2008, 03:42 PM
đã restart rồi mà vẫn hok được, nó ko báo gì hết, bấm vào mãi mà chẳng thấy hiện lên web :thatall:

Lanmbieng
07-10-2008, 11:59 PM
máy mình chả hiểu sao bấm vào FireFox, Internet hoài mà nó vẫn ko hiện lên web .... mình đã thử "run as administrator" và install lại mà vẫn ko được . Hỏi máy mình bị gì và cách khắc phục như thế nào ? cám ơn .....
Bạn coi lại trong máy có cài đặt chương trình Internet-security không ( sorry LB không biết tiếng VN kêu bằng cái gì :5: ) hay là AntiVirus ( Nỏrton.. Mcafee... ) những anh chàng này có nhiệm vụ chận hết mọi ngã ra vào. Bạn nên chọn UNLOCK cho Explorer hay firefox
Chúc bạn thành công ::5:

babylove17
08-10-2008, 02:11 AM
còn nếu ko dc bạn vào firewall. rùi xem nó có chặn ko, nếu ko thì dùng phần êềm diệt víu quét xong rùi tháo hai chưong trình đó ra cài lại

giÓ
08-10-2008, 02:56 AM
kiểm tra lại xem dây mạng em ới:so_funny:

LamXung
08-10-2008, 03:55 PM
Bạn coi lại trong máy có cài đặt chương trình Internet-security không ( sorry LB không biết tiếng VN kêu bằng cái gì :5: ) hay là AntiVirus ( Nỏrton.. Mcafee... ) những anh chàng này có nhiệm vụ chận hết mọi ngã ra vào. Bạn nên chọn UNLOCK cho Explorer hay firefox
Chúc bạn thành công ::5:

còn nếu ko dc bạn vào firewall. rùi xem nó có chặn ko, nếu ko thì dùng phần êềm diệt víu quét xong rùi tháo hai chưong trình đó ra cài lại

kiểm tra lại xem dây mạng em ới:so_funny:

ok ! để em theo 3 cách trên làm, nếu có trục trặc gì nữa thì em post sau ... thanks 3 người nha ! :huglove:

huynhvantham
13-10-2008, 02:26 AM
Cho hỏi vài câu hỏi:
1. Lúc trước máy bạn có vào được internet hay không?
2. Máy bạn có cài Driver cho card mạng chửa
3. Xem thử máy có thông mạn hay không? (Contral Panel->Network Connections->Local Area Connection lúc này nhìn bên Received nó có tăng giá trị hay không)
4. Kiểm ra xem dây mạng có bị trúc trặc không (tháo dây mạng ra lấy 1 thanh nhọn cà vào các mói kim loại cho nó hết bụi)
5. Xem trên Modem có còn tín hiệu hay không?
6. Sau khi làm hết tất cả việc trên mà không vào được nữa thì cài lại windows xp xem sao?
7. Lại không vào được nữa thì lấy cái telephone ra gọi cho nha cung cấp dịch vụ hỏi xem nó có cắt mạnh nhà mình hay không?