PDA

Xem đầy đủ chức năng : [Hỏi-đáp] Cần giúp đỡ về Corel

Alex_mon74
06-08-2008, 05:17 AM
Mình có 1 cái hình như thế nè nè:

Nếu mình dùng Corel draw thì các bạn giúp mình tạo được cái nền kiểu như thế này không, màu tím chuyển dần dần sang mau xanh mà không rõ ràng, rồi xen lẫn vào nhau nữa ^^. Mình đang tự mò Corel, thấy hình vẽ này thích nên muốn tự làm. Mong các bạn giúp đỡ :fi:

Kiếplangthang
06-08-2008, 04:36 PM
xài PS đi cho dễ mình ko có xài corel draw nên bó tay :)..

motsach_theky
07-08-2008, 04:21 AM
Mình khộng rành về đồ hoạ nên đã hỏi người khác và tìm đợc câu trả lời như sau

theo mình biết thì nếu dùng Corel để làm background của hình đó thì hơi khó. Trong Corel có chế độ tô màu gradient để tô màu chuyển sắc, nhưng chỉ có vài loại chuyển sắc thôi.

Mình tư vấn tí xíu nha: nếu bạn dùng photoshop để làm tấm hình trên thì đơn giản hơn nhiều. Vì trong photoshop dùng theo kiểu layer. Ở đây mình chỉ nói đơn giản thế này, bạn tự nghiên cứu. Bạn tạo mới 2 layer: 1 màu xanh, 1 màu tìm. Layer màu tím đặt trên layer màu xanh. Sau đó, đứng trên layer màu tím bạn dùng earser để xóa phần muốn thấy layer màu xanh.

Alex_mon74
17-08-2008, 04:47 PM
xài PS đi cho dễ mình ko có xài corel draw nên bó tay :)..
hì, cám ơn bạn ^^

Mình khộng rành về đồ hoạ nên đã hỏi người khác và tìm đợc câu trả lời như sau

theo mình biết thì nếu dùng Corel để làm background của hình đó thì hơi khó. Trong Corel có chế độ tô màu gradient để tô màu chuyển sắc, nhưng chỉ có vài loại chuyển sắc thôi.

Mình tư vấn tí xíu nha: nếu bạn dùng photoshop để làm tấm hình trên thì đơn giản hơn nhiều. Vì trong photoshop dùng theo kiểu layer. Ở đây mình chỉ nói đơn giản thế này, bạn tự nghiên cứu. Bạn tạo mới 2 layer: 1 màu xanh, 1 màu tìm. Layer màu tím đặt trên layer màu xanh. Sau đó, đứng trên layer màu tím bạn dùng earser để xóa phần muốn thấy layer màu xanh.
Cám ơn bạn nữa nè, bạn định hướng cho mình rất đầy đủ ^^. Mà trong Corel nó cũng có layer mà k trộn vào nhau được ( chắc mình chưa mò ra ) mà chỉ để sắp xếp thứ tự trên dưới của các layer. PS thì có lẽ mấy cái này sẽ làm tốt hơn Corel rất nhìu. Mừ có lần mò mò làm được 1 kiểu là chuyển object đã tô màu sang dạng bitmap rồi dùng các effect của nó, ví dụ như là Blur -- > Gaussian Blur thấy có kết quả mang chút hi vọng nhưng còn xa hình mẫu lắm :