PDA

Xem đầy đủ chức năng : Hỏi về máy tính

blood_omen
22-07-2008, 01:05 PM
Hôm nay đang xài , máy tính bị đơ ( chuyện thương ngày ) cơ mà khi mình ấn ctrl+alt+del no bảo không mở được vì không có quyền admin
help me :khocnhe: !!!!!!!

Kienfa
22-07-2008, 08:44 PM
Nếu dùng WinXp home khi mới mở máy nhấn F8 mấy lần cho nó chạy vào phần chọn lựa và login bằng safe mode, vô start---> control panel ----> user account , thay đổi account của mình lên administrator nếu được hoặc nhấn tạo user mới và cho user đó quyền admin . sau đó restart và login bằng user mới xem :sr:

Xp home và xp pro có khác nhau , home thì account admin chỉ login bằng safe mode. Có lẽ có cách khác ...

º°¨Lạ¨°º
23-07-2008, 12:49 AM
Thêm 1 cái nữa là có thể máy của đồng chí bị virus nó lock 1 số phần ko truy cập được :anhPha: scan virus hoặc cài lại win rồi diệt virus ở ổ D,E...(nếu có) :anhPha:

blood_omen
23-07-2008, 04:45 AM
Nếu dùng WinXp home khi mới mở máy nhấn F8 mấy lần cho nó chạy vào phần chọn lựa và login bằng safe mode, vô start---> control panel ----> user account , thay đổi account của mình lên administrator nếu được hoặc nhấn tạo user mới và cho user đó quyền admin . sau đó restart và login bằng user mới xem :sr:

Xp home và xp pro có khác nhau , home thì account admin chỉ login bằng safe mode. Có lẽ có cách khác ...

thanks chú Fa :huglove:
tạo cái mới thì được rồi , chả hỉu sao cái kia cung là admin mà kh làm được
không bik có phải tại cháu bấm nhầm nút gì kh nữa :D

blood_omen
23-07-2008, 08:04 PM
em hỏi câu nữa khi mà xóa 1 trong mấy cái user đó đi thì có bị mất dữ liệu trong máy tính không :D

tốc độ
23-07-2008, 08:07 PM
xáo đi ko có mất dữ liệu đâu
yên tâm đi ha

Hijick-Crab
27-07-2008, 09:06 AM
đồng ý ý kiến anh Fá !!
còn chuyện xoá Acc hay thêm nó ko quan trọng ! nhưng theo mình biết chẳng hạn như bạn đang dùng một Acc Admin ví dụ như là Vitamin C chẳng hạn,bạn có cài một số phần mềm thì bây giờ nó ko còn nữa nếu như bạn xoá ACC thú 3 trở đi...