PDA

Xem đầy đủ chức năng : Thông mạng nhưng ko truy cập vào website được.

º°¨Lạ¨°º
22-07-2008, 09:25 AM
Hồi chiều tớ gặp 1 vấn đề như thế này,ping đến địa chỉ DNS của nhà cung cấp vẫn trơn chu,đăng nhập vào yahoo messenger vẫn vào bình thường nhưng ko thế truy cập được web,mở trang nào ra nó cũng báo "Page load erro",tớ dùng IE ko truy cập được,Firefox cũng ko truy cập được :meo: ko biết có bạn nào gặp trường hợp này chưa?đang rất thắc mắc muốn biết nguyên nhân + cách khắc phục :anhPha:

Kienfa
23-07-2008, 10:13 AM
Có bị firewall trong máy chận lại không , xem lại những phần an ninh của máy mình xem :sr:

bebadboy87
23-07-2008, 07:21 PM
Có bị firewall trong máy chận lại không , xem lại những phần an ninh của máy mình xem :sr:

Ngoài ra nên xem lại phần Proxy ở trong trình duyệt.
Coi lại cả DNS nữa - khi ping một trang thì chú ý có ping đến đúng địa chỉ
Ví dụ khi ping hoahoctro.com thì dòng đầu tiên ở cửa sổ command sẽ là

Pinging hoahoctro.com [66.96.217.85] with 32 bytes of data

Tắt Modem đi bật lại cũng là một cách thử :D

thaophuongnguyen
23-07-2008, 11:59 PM
ơh` minh` cũng gặp trường hợp tương tự như bạn nhưng mình khac' 1 chut' là vô cac' web khac' được nhưng k vô được 1 địa chỉ web ở vn ,mình k bik tại sao mình lên mạng vẫn bình thường,vô các trang wed khac' cũng bt mà hễ vô trang wed của Việt Nam là lại co' vận' đề. Nhưng trước đây mình vẫn vô được trang web đo' mà ko gặp trở ngại nào.Co' phải tại vì đường truyền mạng của mình k cho kết nối với các trang wed ở vn hay ko?(vì mình ở nước ngoài,nhưng mình vẫn đọc bao' của vn được)nên mình ko hĩu vì nguyên nhân gì,cac' bạn nào bik mong chỉ giup',thanks,

º°¨Lạ¨°º
24-07-2008, 01:48 AM
@Anh Phá:Máy em em tắt hết firewall rồi anh ạ :anhPha: cũng ko cài chương trình anti virus nào cả :anhPha:,cũng loại trừ khả năng bị virus luôn :anhPha:
@Teppi:Nhà tớ dùng Mega Vnn nên ping đến DNS của Vnn luôn,nó báo mạng thông thậm chí còn ổn định và khá nhanh nữa,vào Yahoo messenger vẫn vào đc nhưng vào bất cứ 1 website nào đều ko đc,đã restart PC và Modem nhưng ko có gì thay đổi :anhPha:
@thaophuong:Vấn đề của đằng ấy khác của tớ :anhPha:,đằng ấy ko truy cập đc 1 số site có lẽ do Proxy :anhPha:

Mây Phiêu Lãng
24-07-2008, 04:35 AM
Bữa giờ Mây cũng dùng bình thường, nhưng hôm nay cũng gặp tình trạng tương tự như Lạ nè, và theo Teppi nói thì hình như là bị nhiễm virus. Hizz...
Không biết là trước khi Lạ có tình trạng như thế này, Lạ có cài chương trình gì vào máy không?! Còn Mây thì chỉ cài FF bản 3.0 thôi hà ^^"
Không biết có ai còn bị tình trạng tương tự nữa không?! Teppi cũng đã hướng dẫn Mây xử lý thử, nhưng thỉnh thoảng vẫn có 1 số trang không vào được, không hiểu tại sao nữa... hizz... (Mây chắc chắn rằng không phải do proxy gì đâu nhé, vì ngay lúc nãy Mây vẫn còn vào được, mà lúc này đã không vào được nữa rồi :()

º°¨Lạ¨°º
24-07-2008, 08:39 AM
Sáng hôm đó em vẫn dùng bình thường mà :anhPha: và ko cài bất cứ chương trình gì vào máy,máy đã cài firefox 3.0 từ hồi nó mới ra dùng khá ổn định,hôm đó em đã thử cả ở IE cũng bị tình trạng như vậy,dùng cả Firefox Portable cũng bị như vậy :anhPha: trước giờ chưa bao h bị vậy cả :anhPha: nhưng virus thì ko phải rùi

thaophuongnguyen
24-07-2008, 10:04 AM
@ lạ: k pải do proxy đâu bạn ah,luc' đầu mình cũng tưởng vậy nhưng mình đã thử dùng 3 may' khac' nhau nhưng kêt' wa~ cũng k được,và mình cũng k cài bât' cứ chương trình nào cả,

Kienfa
24-07-2008, 05:22 PM
Của Mây thì do bị nâng cấp, nếu có dùng zone alarm thì phải vào mở lên cho firefox, nếu vẫn không được thì cách anh hay làm lại trả máy về lại trước khi nâng cấp rồi tắt phần nâng cấp tự động :sr:

Của ThaoPhuong ở nước ngoài thì ít khi dùng proxy, nếu không vào được web bên VN có thể IP đã bị cản lại từ website đó hoặc có thể máy nếu dùng trong nhà có thể ai đó đã để web đó vào phần cấm không cho vào trong browser.

*T.Nga*
24-07-2008, 07:14 PM
nhân đây em cũng muốn hỏi 1 chút về sự cố wweb ...bên sv trang Nobita.vn của em tự nhiên cách đây 1 tuần ko thể truy cập dc ở tất cả mọi nơi ... trong khi sv báo vẫn ổn định ko vc gì , chỉ là do lỗi truy cập ..thế là sao ạ ..có khắc phục dc ko và khắc phục ntn ?

thaophuongnguyen
24-07-2008, 10:31 PM
Của ThaoPhuong ở nước ngoài thì ít khi dùng proxy, nếu không vào được web bên VN có thể IP đã bị cản lại từ website đó hoặc có thể máy nếu dùng trong nhà có thể ai đó đã để web đó vào phần cấm không cho vào trong browser

hinh` như cả 2 trường hợp đo' đều k đúng đâu anh ah,trường hợp thứ 1 thì rõ ràng mấy bữa trước em vô cũng chính trang web đó bình thường mà k gặp trở ngại nào nhưng k bik sao mà h vô k được,còn trường hợp thứ 2 cũng k pải lun vì em đã hỏi nhà rùi k co' ai khoa' mạng hêt' và may' chỉ co' mình em sử dụng mà em thì k dow chương trình gì vô hết,làm ơn chỉ giúp em,thanks trươc'

Ban Giám Khảo
25-07-2008, 09:02 PM
Nhất định là bị vi rút rồi máy mình lần trước cũng bị y như thế mà:rain:
Quên :kẻ không nhà đang dùng ních này:sr:

thaophuongnguyen
25-07-2008, 10:56 PM
Nhất định là bị vi rút rồi máy mình lần trước cũng bị y như thế mà:rain:
Quên :kẻ không nhà đang dùng ních này:sr:

nêu' bạn noi' trường hợp mình thì nhât' định k phải rồi bởi vì máy mình đang dùng là may' mơi' vừa mua nên k thể bị virut được

º°¨Lạ¨°º
26-07-2008, 08:19 AM
Máy mới cũng có thể bị virus chứ :anhPha: nếu máy của bạn thuộc dạng "nội bất xuất ngoại bất nhập" thì mới ko bị virus :anhPha:

Hijick-Crab
27-07-2008, 09:02 AM
cách 1: bạn tắt Firewall cho nó ở chế độ Off
Cách 2 : cho đĩa vào Dos mà quét thử xem
Cách 3 : chơn chu nhẹ nhàg như vòng tay êm ái : cài lại Win !!

thaophuongnguyen
27-07-2008, 03:44 PM
[QUOTE=Hijick-Crab;4044695]cách 1: bạn tắt Firewall cho nó ở chế độ Off
Cách 2 : cho đĩa vào Dos mà quét thử xem ph
Cách 3 : chơn chu nhẹ nhàg như vòng tay êm ái : cài lại Win !![/QUOTE

tình hình theo cách 1 thì mình phải vô chỗ nào để tắt Firewall này,và nếu tắt nó đi thì sau này mình có gặp trở ngại nào ko?và nếu đến 1 lúc nào đó mình mún tìm lại thì pai vô chỗ nào đây?theo cách 2 thì đĩa là đĩa nao?còn theo cách 3 thì máy mới vừa cài win

@lạ:máy mình mới vừa mua về là mình đã thử vô rùi mà cũng k được,hichic,

Hijick-Crab
28-07-2008, 12:23 AM
Bạn vào Start chọn Setting =>control panel =>Chọn Security Center...ở đó bạn chọn Tab off rồi nhấn OK là đc ^_^
Bạn có thể dfùng đỉa Pat magic để quýet trong Dos

còn cách thứ 3 thì bạn nên nhớ bạn cài mới thì mới nhưng cái đĩa bạn cài thì nó làm sao? mới quan trọng...bạn thử mua một đĩa Win khác cài thử xem...

thaophuongnguyen
28-07-2008, 01:43 AM
Bạn vào Start chọn Setting =>control panel =>Chọn Security Center...ở đó bạn chọn Tab off rồi nhấn OK là đc ^_^
Bạn có thể dfùng đỉa Pat magic để quýet trong Dos

còn cách thứ 3 thì bạn nên nhớ bạn cài mới thì mới nhưng cái đĩa bạn cài thì nó làm sao? mới quan trọng...bạn thử mua một đĩa Win khác cài thử xem...

mình đã thử hết rồi mà vẫn k được,hichic,cái win xịn đoàng hoàng,bạn còn cách nào nửa ko?