PDA

Xem đầy đủ chức năng : iu để sống chứ không phải sống để iu

Hến Sò
06-08-2005, 02:12 AM
Chắc chắn là dzậy roài (:hihi: xin pa` con 1 tràng vỗ tay :clap: ).Con người khi sinh ra và lớn lên có rất nhiều tham vọng nhưng cơ bản nhất vẫn là mún tìm cho mình 1 bạn trai (gái) vừa ý (nghĩa là người đó hết lòng vì mình :D < tui cũng mún vậy nữa là...> :hihi: ) nhưng yêu thì cũng phải có chừng mực không nên vì tình yêu mà bỏ lỡ việc học hành bạn bè , công việc hay nguy hiểm là tự tử khi thất tình ( không nên :nono: ) nên yêu cho đúng thế mới là iu để sống vì khi iu bạn sẽ cảm thấy lòng mình ấm áp hơn ,bạn iu đời hơn ,có thêm sức sống trong công việc hơn :om: :hihi: (ngượng wa' )

nu_sat_thu_love
06-08-2005, 10:25 PM
ban noi dung lam ,minh thay khong nen yeu la tot nhat ,vi yeu lam cho minh khong phai chinh minh nua

boyhateLOVE
06-08-2005, 10:43 PM
ban noi dung lam ,minh thay khong nen yeu la tot nhat ,vi yeu lam cho minh khong phai chinh minh nua
Sống trên đời này mà không yêu thì làm sao gọi là cuộc sống được nữa,như thế thì sẽ là một cuộc sống nhàn chán mà thôi,tôi không tin từ bây giờ đến hết đời bạn không yêu ai...đó là điều chắc chắn,yêu là một con dao 2 lưỡi,nếu ta yêu đúng hướng thì nó sẽ giúp ta vượt qua mọi khó khăn, thử thách của đời,còn không nó sẽ giết chết ta trong đau khổ và tuyệt vọng.....!

wolfman
07-08-2005, 02:08 AM
Đúng vậy ! Nếu cuộc đời này không có tình yêu thì cuộc đời sẽ không còn ý nghĩa nữa . Mọi thứ trên đời đều có hai mặt,tình yêu cũng không nằm ngoài quy luật đó . Nó có thể mang lại hạnh phúc nhưng cũng có thể làm cho bạn phải đau khổ . Bạn nói rằng khi yêu bạn không còn là chính bạn nữa ư ?Đúng như vậy đấy , người ta nói rằng nếu tình yêu chứa khiến bạn thay đổi thì có nghĩa là bạn chưa yêu thật sự . Tình yêu ,có lẽ cũng giống như một canh bạc vậy , ta chỉ có thể đặt toàn bộ những gì ta có vào nó , để rồi được thì ăn cả, ngã thì về không . Nhưng nếu bạn không thử đặt thì làm sao bạn biết mình có nhận được gì hay không ?

Hến Sò
07-08-2005, 02:45 AM
Sống trên đời này mà không yêu thì làm sao gọi là cuộc sống được nữa,như thế thì sẽ là một cuộc sống nhàn chán mà thôi,tôi không tin từ bây giờ đến hết đời bạn không yêu ai...đó là điều chắc chắn,yêu là một con dao 2 lưỡi,nếu ta yêu đúng hướng thì nó sẽ giúp ta vượt qua mọi khó khăn, thử thách của đời,còn không nó sẽ giết chết ta trong đau khổ và tuyệt vọng.....!
sao bạn nói đúng wa' vậy? :hihi:

anhcukhoai
07-08-2005, 06:43 AM
thôi mệt mấy pro wa'.( yêu để sống... sống để yêu cái gì ).sống độc thân cho nó khoẻ.he he he

DiệuThủThưSinh
07-08-2005, 06:46 AM
Nghe cái câu đó gần giống như "ăn để sống chứ ko phải sống để ăn nhỉ":D

comotvisao
07-08-2005, 08:44 AM
bạn nói sai rồi, không có tình yêu vẫn có thể sống mà, chính vì vậy mình nghĩ sống để yêu chứ không phải yêu để sống

jancy_x_87
07-08-2005, 03:36 PM
thôi mệt mấy pro wa'.( yêu để sống... sống để yêu cái gì ).sống độc thân cho nó khoẻ.he he he
Nói như bạn vậy trên thế này sinh ra nam nữ làm gì!Để yêu nhau đo!theo tui thì sống để biết tình yêu là gì!Còn yêu thì để biết ý nghĩa cuộc sống nó đẹp và đau khổ thế nào thui! :blinking: đúng ko các bạn?

DiệuThủThưSinh
07-08-2005, 06:50 PM
Htuongj đế đâu chủ ý sinh ra con gái ngài chi sinh ra con trai thui tai adam đòi đó chứ :D

boyhateLOVE
07-08-2005, 10:37 PM
Nói như bạn vậy trên thế này sinh ra nam nữ làm gì!Để yêu nhau đo!theo tui thì sống để biết tình yêu là gì!Còn yêu thì để biết ý nghĩa cuộc sống nó đẹp và đau khổ thế nào thui! :blinking: đúng ko các bạn?
Chưa chắc đã để yêu nhau đâu. để cãi vã tranh luận,để đẻ con,duy trì nòi giống :D he he
đúng không nhỉ, cuộc sống này thì luôn luôn tươi đẹp, nhưng tùy thuộc vào số phận của mỗi con người mà thui

LeHoang
08-08-2005, 01:36 PM
Nếu ai được chết vì yêu, là đã sống trong tình yêu.

jancy_x_87
08-08-2005, 03:01 PM
Chưa chắc đã để yêu nhau đâu. để cãi vã tranh luận,để đẻ con,duy trì nòi giống :D he he
đúng không nhỉ, cuộc sống này thì luôn luôn tươi đẹp, nhưng tùy thuộc vào số phận của mỗi con người mà thui
Có tình yêu mới co cãi vã tranh luận ,để đẻ con duy trùy nòi giống chứ!

DiệuThủThưSinh
11-08-2005, 06:30 PM
bó tay vì có những người như thế nì dân số thế giới mới tăng chóng mặt như thế :D

Hến Sò
12-08-2005, 02:03 AM
ai biểu ông thế?iu mà dân số tăng??

ai biểu ông thế?iu mà dân số tăng??chuyện lạ à nghen :think:

ipio
12-08-2005, 02:32 AM
chùi ui..............Không yêu đau phai con người nưa....

DiệuThủThưSinh
12-08-2005, 04:17 PM
ù đúng vậy nhưng iu có nhìu loại lám đâu phai tình iu nam nữ mới gọi là iu đc ,nếu ko có tình iu nam nữ thì ko phải là con người thì mấy hòa thượng thành phật hết roài :D

côbe_bướngbinh_koyeu
12-08-2005, 08:36 PM
yêu làm gì cho dời nó khổ mua thuốc bổ cho bọn nó thèm!

hien911
13-08-2005, 01:17 AM
Đúng đấy sống để yêu chứ không phải yêu để sống .Bạn có biết xu hướng sống độc thân ngày càng cao không ?

DiệuThủThưSinh
14-08-2005, 06:29 AM
Đúng cuộc sống độc thân muôn năm :D

comotvisao
14-08-2005, 07:30 AM
độc thân muôn năm không bằng có người bên cạnh 1 năm

jancy_x_87
14-08-2005, 05:24 PM
độc thân muôn năm không bằng có người bên cạnh 1 năm
Câu này có lí à nha!

DiệuThủThưSinh
14-08-2005, 05:29 PM
nè nếu người iu bà ở bên cạnh huynh 1 năm roài bỏ chẳng lẽ hơn là sống độc thân ko ai phiền lụy à