PDA

Xem đầy đủ chức năng : xin phần mềm ép xung

HellsAngel
10-07-2008, 08:19 PM
ai có phần mềm hỗ trợ việc ép xung cho máy post dùm em.Nếu ko có thj` phần mềm nào có thể tăng cấu hình cho máy tính cũng đ.c à ^.^'

TLH
10-07-2008, 08:54 PM
Xưa nay chưa thấy ai ở HHT này là cao thủ phần cứng cả... :D Bác nào "mai danh ẩn tích" thì lộ diện ra giúp bạn đi nào... :cr:

Đùa thôi, chứ việc này bạn chịu khó tìm Google là được ngay, các bài viết hướng dẫn ép xung & những kinh nghiệm quý báu đầy rẫy trên các diễn đàn chuyên về phần cứng & ép xung... :tlh: Việc ép xung thì mình không mấy hứng thú nên không rõ thế nào để chỉ cho bạn được... Hãy Google xem sao??? :D Cái gì ở trên mạng cũng có hết... :sr: Mình lôi về đây cho bạn đọc thì đơn giản thui, nhưng bạn hãy thử tự tìm kiếm xem sao... :rolleyes: Một người thích mày mò nghiên cứu cách ép xung thì Google để tìm những thứ mình thích chỉ là chuyện vặt, đúng không nào??? :cr:

raymone
10-07-2008, 11:50 PM
Kỹ thuật ép xung CPU dựa trên nền tảng công xuất của phần cứng là chính(Nguồn, main, chip, Ram, VGA, HDD). Còn phần mềm chỉ có thể tối ưu hóa hệ thống mà thôi.Nếu muốn chơi "ép xung CPU" đúng nghĩa thì chỉ có những bậc đại gia & hiểu biết về phần cứng mới chơi đc mà thôi.Còn dân không chuyên thì chỉ có thể làm tối ưu hóa hệ thống :
1 dùng phần mềm : eboostr (http://www.4shared.com/account/file/40653964/875a171c/U_eBoostr.html) (soft + thuốc lag)
hướng dẫn sử dụng. (http://matnauhoctro.com/4rum/showthread.php?t=273805)
2 các thủ thuật tối ưu hóa hệ thống :
a.Quá trình khởi động- start -> run -> msconfig -> start up -> disable all -> restart
b.Set Ram ảo (tăng khả năng bộ nhớ)
My computer -> properties -> advanced -> performance -> settings -> advanced -> change -> custumes size : 3500 -> apply -> ok.
c.Nguồn :start -> setting -> control Panel -> Power options -> power schemes -> always on.
d. Tắt systems restore
My computer -> properties -> system restore -> turn off.
e. Tắt services của win :
My computer (right click) -> managers -> services and applications -> services . Nhìn sang màn hình bên phải cột thứ 4. Cái nào chưa disable thì chuyển sang hết disable -> ok.
Nếu làm đc tất cả các thao tác trên máy sẽ tăng công xuất 10 - 15%...các thao tác trên chỉ ứng dụng đối với XP còn riêng Vista thì giao diện có tùy biến đi tùy theo giao diện mà chuyển đổi.

TLH
11-07-2008, 12:34 AM
2 các thủ thuật tối ưu hóa hệ thống :
a.Quá trình khởi động- start -> run -> msconfig -> start up -> disable all -> restart

Cái gì cần để chạy thì vẫn để chạy chứ bạn... Tắt hết đi thì mấy chương trình diệt virus sao nó chạy được??? :rain: Ở bước này, chỉ nên cho những chương trình nào cần thiết chạy thôi, còn những thứ "vớ vẩn" thì tắt đi... :om:

Ngoài ra: tăng băng thông truy cập internet bằng cách bỏ giới hạn mặc định của Windows: Nhấn Windows + R > nhập gpedit.msc > Enter > nhìn cột bên trái, chọn Computer Configuration > Administrative Templates > Network > QoS Packet Scheduler > nhìn qua bên phải, nhấp đôi vào dòng Limit Reservable Bandwidth > chọn Enable > nhập vào giá trị là số 0 > Ok :D

Tắt luôn cái tự động cập nhật của Windows luôn... :rang:

Ngoài ra, lâu lâu phải chạy chương trình chống phân mảnh ổ cứng, chạy chương trình dọn dẹp rác, các phần mềm nào không thực sự cần thiết thì gỡ đi, biết cách phòng chống virus, biết cách sử dụng máy tính nữa... :rang: Còn tùm lum cách nữa mà nhất thời không nghĩ ra... :haha:

raymone
11-07-2008, 01:35 AM
Cái gì cần để chạy thì vẫn để chạy chứ bạn... Tắt hết đi thì mấy chương trình diệt virus sao nó chạy được??? :rain: Ở bước này, chỉ nên cho những chương trình nào cần thiết chạy thôi, còn những thứ "vớ vẩn" thì tắt đi... :om:

Sorry mình ko xài phần mềm antivirus nên tắt cả ráo khởi động tay cho nó nhẹ, cái nào cần thì logon nó thui, máy chạy mượt hơn là cái gì cũng vác vào quá trình khởi động tốn ram không đáng

Kiếplangthang
11-07-2008, 01:47 AM
may sao de no vay ep' no chu tổ làm nó hư nhanh .. tren nét thiếu gì [phần mềm làm cho máy chay nhanh .. nhưng xài 1 thời gian thì xuống cấp trầm trọng..muốn máy xung thì bỏ chút ít tiền thay 1 số sýtem ngon là nó xung thôi ..

Chàng Trai Cao Thượng
11-07-2008, 06:30 AM
bạn google.com.vn search: "speed gear" đi

TLH
11-07-2008, 11:13 AM
Sorry mình ko xài phần mềm antivirus nên tắt cả ráo khởi động tay cho nó nhẹ, cái nào cần thì logon nó thui, máy chạy mượt hơn là cái gì cũng vác vào quá trình khởi động tốn ram không đáng

:nhi: Mình hiểu... Bạn là dân pro về IT, nên xài Linux hoặc những hệ điều hành khác thì ít ngại virus... :D Hoặc xài Windows mà bạn không cài 1 phần mềm diệt virus nào thì kể ra cũng cao thủ + liều... :hihi: Nhưng mà có 1 thực tế bạn phải thừa nhận là việc tắt các chương trình khởi động cùng Windows chỉ là biện pháp giúp máy khởi động nhanh hơn thôi, không phải là giúp máy mạnh hơn... :D Nhiều khi người ta vẫn cứ hay nghĩ máy khởi động nhanh là mạnh hơn... :mpl:

Còn vấn đề virus ở Windows, mình nghĩ không có mấy ai pro đến nỗi sử dụng máy tính không có phần mềm diệt virus mà vẫn yên tâm là máy tính không bị nhiễm virus... :D Đâu phải cứ virus là sẽ có 1 process lạ lạ chạy trong máy... Mấy con virus mà chạy bằng process thì việc kill nó quá đơn giản... Registry cũng gần như vậy... :hihi: Vấn đề là có những con virus nó vẫn chạy trong máy mà chẳng có process nào cả, chẳng có key nào trong registry cả... :rain: Thế mới điên chớ...

Mình nghĩ, sử dụng ít nhất 1 phần mềm diệt virus là việc tối cần thiết... :D

Cậu có cao kiến gì hơn thì xin chỉ bảo để mình học hỏi... :tlh:

Kiên Đơ !
11-07-2008, 03:22 PM
Người hỏi thì không thấy vào xem làm mấy Pro nhà mình thử lửa nhau , cái ông hỏi vô duyên hết cỡ đem con bỏ chợ . Mấy pro nhiệt tình thế mà không cảm ơn được 1 câu

bebadboy87
11-07-2008, 07:54 PM
ai có phần mềm hỗ trợ việc ép xung cho máy post dùm em.Nếu ko có thj` phần mềm nào có thể tăng cấu hình cho máy tính cũng đ.c à ^.^'
http://vi.wikipedia.org/wiki/T%C4%83ng_t%E1%BB%91c_ph%E1%BA%A7n_c%E1%BB%A9ng_m% C3%A1y_t%C3%ADnh
Bồ thử tham khảo bài viết sau ở wikipedia, mình tìm nó trên Google, nó chỉ là bài viết giới thiệu căn bản về cái gọi là Ép xung chứ không hướng dẫn thao tác ép xung.
Mình nghĩ ép xung chỉ để giới thiệu hoặc đạt kỷ lục thôi chứ chỉ một số ít ép xung để dùng. Để mua được một bộ thiết bị phù hợp cho việc ép xung cũng như phương án tản nhiệt là không hề rẻ chút nào, chúng ta - dân không chuyên thì càng bị rủi ro cao - vì kiến thức và vì cả thao tác nữa. Thế nên tốt nhất chỉ nên xem để học hỏi thôi :D

Theo như mình hiểu thì để tiết kiệm được hai đến ba giây khi khởi động máy đó thì bồ sẽ lại phải bỏ gấp 5 lần khoảng thời gian đó để bật lại các Services rồi còn phải Restart máy để có hiệu lực nữa.
Nếu bồ đã và đang dùng bộ Office hoặc máy in thì bạn sẽ hiểu, tắt hết các Services này nó khiến cho bạn mất thời gian như thế nào :D

HellsAngel
12-07-2008, 09:46 PM
ờ....tiện đây cho em hỏi có cách nào để tăng memory cho máy tính(màn hình,cấu hình) mà ko cần phải lắp ráp hay tháo CPU ra ko?

raymone
19-07-2008, 11:42 AM
:nhi: Mình hiểu... Bạn là dân pro về IT, nên xài Linux hoặc những hệ điều hành khác thì ít ngại virus... :D Hoặc xài Windows mà bạn không cài 1 phần mềm diệt virus nào thì kể ra cũng cao thủ + liều... :hihi: Nhưng mà có 1 thực tế bạn phải thừa nhận là việc tắt các chương trình khởi động cùng Windows chỉ là biện pháp giúp máy khởi động nhanh hơn thôi, không phải là giúp máy mạnh hơn... :D Nhiều khi người ta vẫn cứ hay nghĩ máy khởi động nhanh là mạnh hơn... :mpl:

Còn vấn đề virus ở Windows, mình nghĩ không có mấy ai pro đến nỗi sử dụng máy tính không có phần mềm diệt virus mà vẫn yên tâm là máy tính không bị nhiễm virus... :D Đâu phải cứ virus là sẽ có 1 process lạ lạ chạy trong máy... Mấy con virus mà chạy bằng process thì việc kill nó quá đơn giản... Registry cũng gần như vậy... :hihi: Vấn đề là có những con virus nó vẫn chạy trong máy mà chẳng có process nào cả, chẳng có key nào trong registry cả... :rain: Thế mới điên chớ...

Mình nghĩ, sử dụng ít nhất 1 phần mềm diệt virus là việc tối cần thiết... :D

Mình nói thật mà không dùng chương trình duyệt virus nào cả vì 2 lý do :
- Chương trình thường or công ty phát triển phầm mềm chậm trễ trong việc update = 0
- Chương trình quá mạnh sr hơi khiếm nhã => ngu gặp cái gì nó cũng clean hết (vì mình thường xuyên xài crack, patch phầm mềm mà cái này thường bị liệt kê vào thành phần spyware => bị clean) nếu để chế độ alert thì làm cái gì nó cũng báo => phiền phức.
Cách phòng chống của mình rất đơn giản:
cày HĐH hoàn chỉnh ghost để dành back up mỗi khi cần thiết.
Dùng shadow khóa lại ổ C:\,các ổ khác dùng để chưa dữ liệu. Đa số virus khi xâm nhập đều nằm ở ổ C. Và xưa nay khi nhiễm virus dòng rootkit mình đều xử lý bằng tay vì có chương trình virus đâu mà diệt :D.
Virus có xâm nhập ...mình ko biết cũng ko sao, vì sau khi restart là mọi thứ biến mất (đỡ mất công dùng chương trình dọn rác).
Nếu HĐH bị lỗi thì đã có bản back up, ghost ra là xong

[COLOR="Green"]
Theo như mình hiểu thì để tiết kiệm được hai đến ba giây khi khởi động máy đó thì bồ sẽ lại phải bỏ gấp 5 lần khoảng thời gian đó để bật lại các Services rồi còn phải Restart máy để có hiệu lực nữa.
Nếu bồ đã và đang dùng bộ Office hoặc máy in thì bạn sẽ hiểu, tắt hết các Services này nó khiến cho bạn mất thời gian như thế nào :D

Mình đồng ý, vì mình nghĩ máy của her có thể cấu hình hơi thấp nên hướng dẫn như trên để dành tài nguyên máy làm từng việc một...nếu máy có khả năng cày kéo nhiều chương trình cùng lúc mà ko bị nặng máy thì cũng chẳng cần thiết lập gì cả cứ để tất cả mặc định =.=

ờ....tiện đây cho em hỏi có cách nào để tăng memory cho máy tính(màn hình,cấu hình) mà ko cần phải lắp ráp hay tháo CPU ra ko?

Tăng bộ nhớ chỉ có nước nâng cấp Ram thui, mà nâng cấp Ram thì phải mở case ra =.=
Cách tăng bộ nhớ mà không cần tháo case ra "biết dùng máy tính ,tùy theo công năng của máy mà làm việc"

phungvannghiempc
10-03-2009, 10:04 PM
tắt hết đi thì máy tính chẳng mấy ma đi theo các phần mềm đó phải để lại it nhát là phàn mêm diệt virut chứ

giÓ
31-03-2009, 11:28 AM
ép xung => máy chạy một thời gian =toi :so_funny:

CHUOTLUCKY
27-05-2009, 01:45 AM
Cho em hỎi muỐn tẢi phẦn mỀm diỆt virut phẢi lÀm sao?

Jujnhan_kasumj_kute
22-06-2009, 06:30 AM

định phá máy sao mà ep xưng hệ thống