PDA

Xem đầy đủ chức năng : __*Gió gọi tên em*___

Tears_Out_My Heart
01-07-2008, 11:18 PM
Phần 1:

***Một năm trước.......
Quách Hải ngồi nhìn ngoài trời với những ký ức đang như trôi dào dạt về. " Tại sao Ánh Minh lại ra đi một cách đột ngột như vậy?" Quách Hải tự hỏi. Những ký ức kia lại đi vào dĩ vãng, anh phải làm sao để đưa nó lại bây giờ khi nửa trái tim của anh đang tan nát. Từ cái tin cô bị tai nạn cho tới từng lời nói từ môi người bác sĩ vừa làm ca phẫu thuật của cô đều đang vang vọng trong đầu anh.
" Chúng tôi thành thật xin lỗi...."
Anh đâu cần sự xin lỗi, xin lỗi được gì? Nếu nó có thể mang cô trở lại thì anh cần gì phải u sầu như vầy.
Quách Hải ngước mắt nhìn những người xung quanh đang lo lắng nhìn anh. Ba mẹ anh, ba mẹ Ánh Minh, bạn bè và người thân. Tất cả đều tươm tất trong bộ đầm và vét thật khang trang. Phải. Đúng rồi. Hôm nay đáng ra là ngày đám cưới của anh và Ánh Minh mà. Tại sao chuyện này lại xảy ra?
Ôm đầu, dựa ra sau tường, tất cả mọi việc trôi về rõ mồn một. Chiếc xe chở cô dâu...gương mặt rạng rỡ của Ánh Minh trong tấm hình cô gởi qua phone anh...Tiếng phone reng trong túi anh....và cuối cùng là anh và mọi người ngồi trong bệnh viện. Mọi chuyện quá nhanh..Anh không biết làm sao để chấp nhận cái sự thật phũ phàng này...Anh mất Ánh Minh thật sao? Ôm lấy cái thân người đã lạnh băng của cô trong bộ đầm trắng đã rướm máu. Quách Hải la lên thật lớn!!!

*****Một năm sau........
_ Giám đốc. Phiền anh ký vào đây để hoàn tất hồ sơ cho buổi họp vừa rồi.
Cô thư ký nhoẻn miêng cười chìa xấp giấy trước mặt Quách Hải. Gật đầu, anh rút trong túi áo ra cây bút kỷ niệm rồi vui vẻ ký lên tờ giấy rồi nói:
_ À, chiều nay tôi có cuộc hẹn nào không?
Cô thư ký giở sổ ra nhìn lướt qua rồi trả lời
_ Chiều nay anh có hẹn sẽ đi ăn cơm với cô Thu Linh
Ra chiều ngạc nhiên, anh quay phắt qua hỏi
_ THu LInh là ai?
_ Anh mau quên thật, là cô con gái của ông giám đốc công ty Thiên Kính.
_ Tôi có hẹn với cô ấy sao? Tôi...
_ Thật ra thì không phải anh chủ động mời cô đi ăn nhưng cô ta chủ động đó thôi
_ TÔi bận nhiều chuyện lắm, cô giúp tôi cancel khéo giùm. Cám ơn
_ OKay, tôi đi làm ngay
Định qua đi, cô thư ký quay vội lại đưa thêm một xấp hồ sơ để xuống bàn
_ Đây là lý lịch của tất cả mọi người đã nộp đơn vào công ty
_ Không phải cô nên đưa hết hồ sơ của họ vào bộ phận tuyển dụng sao?
_ Dạ đúng, nhưng năm nay toàn những người xuất sắc, bộ phận không biết tuyển ai nên định hỏi ý kiến của giám đốc.
_ Vậy cô cứ để đó, chiều tôi sẽ đem về nhà xem qua.
_ Dạ
Cô thư ký vừa đi ra, Quách Hải lại có cảm giác như một người bước vào. Người ấy đặt xuống bàn tách cà phê rồi hỏi:
_ Cà phê có cần bỏ thêm đường không?
Không nhìn lên xem ai vào vì anh đinh ninh là cô thư ký, Quách Hải cầm tách cà phê lên nhắp môi rồi gật đầu, mắt vẫn chăm chú vào sắp hồ sơ.
_ Cà phê hôm nay cô pha ngon lắm, cám ơn cô Trinh
_ Trinh nào ở đây? Em đây mà.
Quách Hải ngẩn đầu lên giật mình rồi đặt vội tách cà phê đứng lên nhìn Thu Linh rồi hỏi
_ Sao cô lại ở đây?
_ HÔm nay không phải em nói là tụi mình sẽ đi ăn sao?
_ PHải nhưng tôi có nói với thư ký là....
_ Là cancel chứ gì? Lúc nãy đứng ngoài vô tình em nghe rồi.
Vừa nói Thu Linh vừa tiến lại gần, lấy một tay chỉ nhẹ lên ngực Quách Hải rồi tiếp
_ Không lẽ chỗ này của anh không muốn đi ăn với em thiệt sao?
Quách Hải nhìn Thu Linh từ trên xuống dưới, anh hơi ngạc nhiên là lần trước có mặt ông Thiên Kính, cô ấy ăn mặc kín đáo hơn nhiều. HÔm nay Thu Linh nhìn lạ hơn với gương mặt trang điểm kỹ càng và bộ đầm ôm sát người khiến quách Hải có cảm giác khó chịu. Anh hơi lùi lại tránh ngón tay cô rồi ngồi xuống bàn.
_ Xin lỗi, hôm nay tôi có công việc rồi
_ Anh lúc nào mà chẳng bận nhưng chỉ một lần đi ăn khuya với em cũng không được sao?
Cùng lúc đó, em gái của Quách Hải là Quách Thanh Ngân bước vào như cứu vãn đời anh trong hôm nay. Đứng vội lên, Quách Hải bước lại gần Thu Ngân rồi nói
_ Hôm nay, tôi có hẹn đưa em gái tôi đi mua chút đồ.
Thu Linh nghi ngờ nhìn qua Thanh Ngân với đôi mày nhíu lại. Thanh Ngân vội vàng giải vây cho anh:
_ Uhm, anh tôi có việc không đi ăn với chị được. Với lại người ta không thích đi rồi, chị cứ ép buộc thiệt mắc cười.
Thu LInh liếc Thanh Ngân nhưng không nói gì, nở nụ cười duyên dáng nhất cô nhìn Quách hải
_ Em biết anh không chấp nhận em liền được nhưng anh cứ xem, anh không thoát khỏi tay em được đâu.
__________________________________________________ ____________________

Quách Hải thắng xe trước cửa tiệm bánh kem gần nhà cùng thanh Ngân. Quay qua hỏi cô, anh vừa rút chìa khóa ra khỏi xe:
_ Dạo này việc học của em sao rồi?
_ Cũng ok thôi à.
_ Sao đang du học bên Mỹ lại đột ngột về vậy? Nghe má gọi điện lúc 3 giờ chiều, ba má mới đi đón em lúc trưa phải không?
Đeo chiếc giỏ xách lên vai, Thanh Ngân mỉm cười để lộ hai lúm đồng tiền
_ Má thương anh hai ghê, có chuyện gì cũng nói hết, em còn định lên công ty cho anh bất ngờ. Ai dè má nói hèn chi lúc nãy lên, anh chẳng có gì bất ngờ hết. Không được quan nghênh còn phải giúp anh giải vây. Ủa mà nè, lúc nãy là ai vậy?
_ Con gái của một ông giám đốc đang làm ăn chung với anh
_ Ông ấy dễ mến không?
Quách Hải gật đầu rồi hỏi
_ Sao em hỏi vậy?
_ Con gái ổng nhìn thấy kỳ quá. Con gái con đứa gì ăn mặc lố lăng quá. Thấy anh hai em đẹp trai nên lên định "kua" phải không?
Lấy tay đẩy nhẹ đầu Thanh Ngân, Quách Hải bật cười
_ Cái miệng của em sao qua Mỹ du học mấy năm rồi cũng vậy là sao hả?
_ Haha..Cái này gọi là ưu điểm của mỗi người mà
_ Trời, cái miệng lách chách vậy mà nói là ưu điểm sao?
_ Anh hai thiệt tình, làm như ta đây sao? Lên công ty thì như ông bụt, vừa hiền vừa lạnh, còn về nhà như ông địa, miệng cười rộng gần tới tai.
_ Nhỏ này diễn ta kỳ ghê nha.
Hai anh em quàng vai nhau vào tiêm bánh kem, đơn giản là vì cả hai đều thích bánh kem Vanilla. Mỗi lần Thanh Ngân về nước thăm gia đình là cả hai lại rủ nhau đi mua bánh về rồi để dành hai anh em ăn vì trong nhà không ai thích bánh kem cả.
Cô bán hàng vừa gói xong bánh kem liền tươi cười hỏi
_ Anh chị còn cần gì nữa không?
Quách Hải vừa nhìn lên từ tủ bánh, mắt anh bỗng lướt qua bóng dáng người còn gái đã đi vào nhà trong. Anh bỗng thấy tim đập mạnh, lấy tay dụi mắt. Anh cười. " Làm gì có chuyện đó chứ, sao anh có thể thấy cô ấy được".
( Truyện còn tiếp)

-‘๑’-Poly ốc♥ღ♥
02-07-2008, 02:19 AM
:D:D:D:D hay we' post típ nhé bạn :D:D

[Lady] Eric [V.Pi]
02-07-2008, 02:55 AM
+ Dùng quá nhìu tên nv "Quách Hải" ở đoạn "Một năm trước", nghe ko hay.

+ Cách dòng ra plz.

+ Quá nhìu đối thoại ... nản đọc ... !

---> Chúc đắt khách.

-‘๑’-Poly ốc♥ღ♥
02-07-2008, 03:04 AM
chuyên ja có khác :D:D:D

[Lady] Eric [V.Pi]
02-07-2008, 04:00 AM
chuyên ja có khác :D:D:D

--->Ốc làm tớ ngượng àh nha ... tớ chỉ nhận xét sơ thế thôi chứ tớ còn phải học tập nhìu lắm ^^", mà hẻm thí Ốc ghé topic của tớ nữa roài ... làm đăng chap mới nản ghê :khocnhe:

@ Tg: Nếu đây là tác phẩm đầu tiên của bạn thì mong bạn nên chú ý thêm về cái nhận xét của tớ nhưng cũng đừng bận tâm quá nhìu mà vì nó - cái kom ngớ ngẩn của tớ lại cản trở sự nghiệp của bạn ... ^^", chờ chap kế típ kủa bạn ^^".

sona1990
02-07-2008, 04:03 AM
hay lém. cố gắng post hết, đừng ngưng jữa chừng hixxxxxxxxxxxxxxxxxxx

sillyrain05
02-07-2008, 04:16 AM
:D
Mình hok hơn ai cũng hok dám nhận xét chỉ dám nói là góp ý:D
Đầu tiên là vấn đề cách dòng nha,viết thế hơi khó nhìn á:D
Mình nghĩ bạn nên bớt lại mấy câu đối thoại mà thay vào đó là miêu tả nội tâm có lẽ hay hơn :D
Thôi good luck!

-‘๑’-Poly ốc♥ღ♥
02-07-2008, 04:57 AM
@ LadY : hehe ghé lìn nè , tại mới thi xong hẻm online đc :D:D:D:D

rainie_1280
19-07-2008, 08:55 PM
tg đâu ùi? sao ko vit tip đi

S.S.S
19-07-2008, 10:13 PM
típ đi
hay lắm ^^ :D

soccon369
19-07-2008, 10:33 PM
:ty:hem chiue gi het
solo thu hem ban

nh0c_vip
19-07-2008, 11:30 PM
tg ui bảo kòn típ mà sao chẳng thấy đâu. nhưng nhớ cách dòng ra dùm cái nhá

rimikio
20-07-2008, 02:34 AM
truyện hay nhưng làm ơn, cách dòng ra và đừng tô màu fic nữa, nếu muốn tô thì chọn mày nào nổi nổi chút bạn nhé ^^
chờ chap kế