PDA

Xem đầy đủ chức năng : Khóa file word (cần giúp đỡ !)

mưa_buồn
25-06-2008, 11:42 PM
Cho hỏi cách khóa file word ạ !

Mần ơn giúp giùm , cám ơn tr'c !

TLH
26-06-2008, 07:53 PM
Dùng Winrar để nén file Word, đặt mật khẩu mã hóa... An toàn cực kỳ... :D

raymone
26-06-2008, 08:31 PM
Microsoft Word 2003:
Vào Tool -> protect document. Click chọn cả 3 chức năng chính.
- Limit fotmatting to a selection of styles.
- Allow only this type of editing in the document (mặc định là no change)
- Exeption (everyone)
=> Yes, start enforcing protection
Tiến hành lập pass

http://upnhanh.com/userimages/images/UpNhAnH2008062717826njgynzezyt133291_1.jpeg

Microsoft Word 2007 :
Click sang thẻ Review chọn protect document và các bước còn lại tương tự như Word 2003.

http://upnhanh.com/userimages/images/UpNhAnH2008062717826mgq5nwrhzj202641_1.jpeg

Đặt mật khẩu nếu không nhớ thì vẫn có thể xem đc nhưng không thể chỉnh sửa gì đc cả.

Nén rar & set pass :

chuột phải vào file cần nén chọn add to archive, Tại tab advenced -> set pass. Và tiến hành thiết lập pass.

http://upnhanh.com/userimages/images/UpNhAnH2008062717826yjm4yzm3yw133750_1.jpeg

Còn rar không có mật khẩu thì chào thua luôn không xem đc cái rì hết :D

PS : nếu sợ người khác dùng phần mềm dò pass thì pass nên có dạng : > 8 kí tự trở lên, vừa kí tự thường, vừa hoa, vừa chữ, vừa số. Đặt pass kiểu đó chỉ có nước mấy em service của IMB mới dò nổi :D.Nhưng cẩn thận đó là con dao 2 lưỡi quên pass thì cũng chào thua :D

mưa_buồn
29-06-2008, 07:21 PM
Cám ơn nhìu lắm ....vì mưa hay lưu mấy tài liệu quan trọng trong Word , sợ thèng em nó vào phá là chik ...

Snow_Rain
02-07-2008, 08:34 AM
tui hok chơi theo mấy vị . tui cho tất cái mình cần khóa vào cái phần mềm khóa lại thế là xong . có pass thì vào , không pass thì ngồi gặm bút chơi , có lần quên pass ngồi gần nửa ngày trời nhớ lại , cuối cùng là ngày sinh của bạn gái , hú hồn tưởng mất toi cả bao nhiêu thứ khác . Ai có nhu cầu cần thì ép nick hoamoclan_498 nha . để lại tin nhắn lúc nào gặp tui sent file cho . À anh chị nào kiếm dùm em cái phần mềm nào chạy cái Webcam em với , thằng kai cho em có mỗi cái Web camhok à nên em bó tay . có Webcam mà hok bít xài sao cả , bị ba chửi 2 ngày nay rồi , có thì kiếm nhanh dùm em nha

raymone
02-07-2008, 08:57 AM
tui hok chơi theo mấy vị . tui cho tất cái mình cần khóa vào cái phần mềm khóa lại thế là xong . có pass thì vào , không pass thì ngồi gặm bút chơi , có lần quên pass ngồi gần nửa ngày trời nhớ lại , cuối cùng là ngày sinh của bạn gái , hú hồn tưởng mất toi cả bao nhiêu thứ khác . Ai có nhu cầu cần thì ép nick hoamoclan_498 nha . để lại tin nhắn lúc nào gặp tui sent file cho . À anh chị nào kiếm dùm em cái phần mềm nào chạy cái Webcam em với , thằng kai cho em có mỗi cái Web camhok à nên em bó tay . có Webcam mà hok bít xài sao cả , bị ba chửi 2 ngày nay rồi , có thì kiếm nhanh dùm em nha

cho biết hiệu & model của webcam để mình kiếm driver giúp bạn. thì mới dùng được

Snow_Rain
04-07-2008, 08:23 AM
em cho nó đi chơi rồi . Có bạn nào cần cái khóa các file thì sáng mai pm với nick hoamoclan_498 nha . sáng mai em online , có gì các anh chị dùng thử rồi cho em ý kiến nha , sáng mai hay lúc nào cũng được , lên cứ nhắn vào nick này nếu em trả lời là có , đôi lúc em hok bật nick , mong các anh chị chiếu cố nha , câu này em nói cho con trai thôi nha . Đời lãng tử phiêu du theo làn gió . Chốn giang hồ sẽ lắm ải mĩ nhân . Em vừa bị bồ cho mọc sừng , hẹn có người online nào bày em cách trị con gái với . HUUUUU