PDA

Xem đầy đủ chức năng : Xin chỉ mình về WMP11 !!!

titan
10-06-2008, 12:05 AM
Mình hiện đang dùng WMP8 và mình muốn đổi sang WMP11 , nên wa nhà bạn cop về. Về cài thì nó ko cho , mình nghĩ nó bắt phải remove WMP8 đi rồi mới cho cài WMP11 , nhưng ko thấy cái file Unistall và vào Add or remove cũng ko thấy lun:thatall: Vậy giờ làm sao để cài hả mấy bạn . À wên , mình đang dùng Win sp2 rồi

Quỷ Sứ Áo Đen
10-06-2008, 01:58 AM
WMP là 1 đối tượng của Windows nên bạn phải vào Add/Remove Windows Components cũng nằm trong cửa sổ Add or Remove Programs đó.
Cửa sổ Windows Components Wizard hiện lên rồi bỏ đánh dấu ở Windows Media Player đi ---> Next
........Mà hình như Windows XP Sp2 có luôn WMP11 rồi chứ nhỉ........

raymone
16-06-2008, 07:40 PM
không cần phải remove WMP 8, đơn giản bạn Win của bạn không có bản quyền. Win active bản quyền thì mới có thể cài được WMP 11.
XP pack 2 chỉ có WMP 9 thôi bạn à.
Cách active key Win XP
Vào Start ,Run,gõ Regedit tìm đến khóa
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\Cu rrent Version\WPAEvents
Ở ô bên phải nhân chuột phải vào OOBETimer rùi click vào Modify.Tiếp đến hãy thay đổi một khóa bất kì(ví dụ 71 thành 72 chẳng hạn).Sau đó hãy đóng nó lại và tiếp tục vào Start , Run , và đánh
%systemroot%\system32\oobe\msoobe.*** /a
Nó sẽ đưa các bác đến cửa sổ Active windows.Đừng lo hãy chọn
I want to telephone a customer service representative to activate Windows
Tiếp đến nhấn Next ,nhấn Change Product key
Các bác hãy nhập cho em cái key này nha(đây là key xịn của bác Bill đó)

DHXQ2-WRGCD-WGYJY-HHYDH-KKX9B.

Đánh xong hãy nhấn Update.Nó sẽ lại đưa chúng ta về cửa sổ Active,đừng quan tâm,hãy đóng nó lại bằng cách nhấn vào Remind me later
Xong đâu đó rùi thì còn chờ gì nữa,khởi động lại Windows đi thôi.Khởi động lại xong hãy vào Run , đánh tiếp %systemroot%\system32\oobe\msoobe.*** /a
Cửa sổ Active sẽ lại hiện ra nhưng ko phải là bắt chúng ta Active mà là báo cho ta biết Windows is activated.

Active key xong bạn có thể thoải mái tải & cài đặt các chương trình từ Microsoft

đổi *** = e x e
st internet.

Quỷ Sứ Áo Đen
17-06-2008, 07:39 PM
Mình đang dùng WinXP Sp2 và quả thực là nó đã có luôn cả WMP 11.
Trước đây mình cũng nghe nói phải dùng bản Win có bản quyền thì mới cài được WMP 11, nhưng bản Win của mình không có bản quyền vẫn cài được WMP 11 bình thường, cả Windows Defender nữa .......