PDA

Xem đầy đủ chức năng : Rắc rối với mấy con virus, mọi người chỉ giùm tui cái

giÓ
06-06-2008, 08:29 PM
máy tính vẫn bình thường, nhưng sau khi tớ...ngồi onl được một tẹo thì norton nó hiện ra cái bảng
C:\windows\system32\kavo... virus name ::inffostealer.Ga..
C:\ ............................ Backdoor.trojan
C:\............................ Backdoor.trojan
C:\...........................backdoor.net... (mình đoán cái này từ netbus mà ra)
chỉ giùm mình cách diệt với, mình đã vào các thư mục đó tìm đỏ mắt nhưng vẫn không thấy các cái file nó thông báo nhiễm virus, hix, mà cái bảng virus name nó cứ dài ra theo ngày, hix, cảm ơn các tiền bối chỉ giáo P/S : hồi trước mình có xài mấy cái tro messsenger với cã netbus, và trước cũng có một thằng lừa đảo trên mạng nó chi một trương trình auto game có mỗi cái [e][x][e], scan thì thấy toàn trojan..chắc diệt không triệt để hay sao mà bây giờ nó cứ lây lan ...

TLH
06-06-2008, 09:46 PM
Tớ đã bỏ dùng các sản phẩm của Norton từ lâu... :rolleyes: Bạn dùng thử Kaspersky đi... :D Từ ngày dùng Kaspersky Internet Security kết hợp với BKAV tớ chưa từng bị dính bất kỳ con virus nào hết... :tlh: Mình thấy như vậy là hài lòng rùi... :D

Hiện nay, Kassperky đang có khuyến mãi sử dụng miễn phí key trong 6 tháng... :D Bạn đăng ký & dùng key này xem sao nha... :tlh:

Kaspersky hiện đang có đợt phát key KIS 6 tháng miễn phí. Ai ngại cái khoản suốt ngày phải tìm key họat động đc thì nhanh tay đăng kí 1 cái

đầu tiên là vào đây : http://www.kaspersky.com/de/20814_72814_329.html

sau đó copy cái activation code rồi vào trang :

https://activation.kaspersky.com/en/index.html

paste cái code bạn vừa copy đc vào phần activation code, để custumer với password trống, bấm Next rồi bấm download key
tải KIS 7.0 về máy và đăng kí để chạy và -> yên tâm trong 6 tháng ko bị rắc rối tìm key nữa.

pagman
06-06-2008, 09:56 PM
èo LTH ơi ! dính trojjan thì KIS cũng chịu thôi tất nhiên là KIS quá đỉnh cao rồi !
mình dùng 7.0,125 vừa nhẹ mà lại tuyệt nữa nhưng dính trojjan thì KIS cũng nản luôn
hôm cái usb bị dính trojjan hide foder nhưng KIS cũng chịu mình dùng Hiren's Boot để giết sạch bách luôn

khói lam chiều
06-06-2008, 10:06 PM
http://www.matnauhoctro.com/4rum/showthread.php?t=278846

không biết SpySweeper có giúp bạn đc gì không nữa

TLH
06-06-2008, 10:09 PM
Hihih, nói chung là mình sử dụng máy tính rất cẩn thận nên chẳng bị dính virus bao giờ... :sr: Nên cách phòng chống thì biết nhiều nhưng kinh nghiệm diệt virus khi đã bị dính thì ít... :so_funny: Đời thiệt trớ trêu... :haha:

Nếu dính trojan thì sử dụng Ad-aware của hãng Lavasoft để quét cũng là 1 sự lựa chọn không tồi... Dùng ProcessXP để xem các ứng dụng đang chạy & kill mấy thứ "vớ vẩn" đi... Dùng Hijack This để xử mấy chương trình lạ khởi động cùng Windows... Nói chung là có nhiều phần mềm khác hỗ trợ nữa... :D

Dùng Hiren't Boot thì phải biết cách sử dụng... không thích hợp cho người không rành cho máy tính... :tlh: Mà đa phần các rắc rối về virus lại đến từ những người không rành về máy tính, nên... Hihihih... :tlh:

giÓ
06-06-2008, 10:25 PM
Hihih, nói chung là mình sử dụng máy tính rất cẩn thận nên chẳng bị dính virus bao giờ... :sr: Nên cách phòng chống thì biết nhiều nhưng kinh nghiệm diệt virus khi đã bị dính thì ít... :so_funny: Đời thiệt trớ trêu... :haha:

Nếu dính trojan thì sử dụng Ad-aware của hãng Lavasoft để quét cũng là 1 sự lựa chọn không tồi... Dùng ProcessXP để xem các ứng dụng đang chạy & kill mấy thứ "vớ vẩn" đi... Dùng Hijack This để xử mấy chương trình lạ khởi động cùng Windows... Nói chung là có nhiều phần mềm khác hỗ trợ nữa... :D

Dùng Hiren't Boot thì phải biết cách sử dụng... không thích hợp cho người không rành cho máy tính... :tlh: Mà đa phần các rắc rối về virus lại đến từ những người không rành về máy tính, nên... Hihihih... :tlh:

bó tay mấy người, máy đang bị dính chưởng mà cài kaper vào là die luôn máy đấy, theo mình nhớ thì mấy cái trojan này là do mình tự sướng mà nên, diệt bằng kaper thì không ổn rồi...cách khác cơ ^^!

TLH
07-06-2008, 12:07 AM
bó tay mấy người, máy đang bị dính chưởng mà cài kaper vào là die luôn máy đấy, theo mình nhớ thì mấy cái trojan này là do mình tự sướng mà nên, diệt bằng kaper thì không ổn rồi...cách khác cơ ^^!

Hơ, bạn đọc lại kỹ bài #2 xem: mình đâu có nói dùng Kaspersky để diệt trojan máy tính đang dính phải... :rang: Mình chỉ khuyên nên dùng nó để chống virus thôi... :D
Mà tại sao máy đang dính trojan thì cài Kaspersky vào thì die máy?!?! http://img337.imageshack.us/img337/2305/surrenderqv4.gif Lý do???
Khái niệm "tự sướng" bạn nói nghĩa là sao dzậy?!!? :dien: Ngôn ngữ 9x mình không hiểu được... :meo:

giÓ
07-06-2008, 12:47 AM
Hơ, bạn đọc lại kỹ bài #2 xem: mình đâu có nói dùng Kaspersky để diệt trojan máy tính đang dính phải... :rang: Mình chỉ khuyên nên dùng nó để chống virus thôi... :D
Mà tại sao máy đang dính trojan thì cài Kaspersky vào thì die máy?!?! http://img337.imageshack.us/img337/2305/surrenderqv4.gif Lý do???
Khái niệm "tự sướng" bạn nói nghĩa là sao dzậy?!!? :dien: Ngôn ngữ 9x mình không hiểu được... :meo:

tại sao??? tại kinh nghiệm thôi, bạn cứ thử để một đống virus ở trong máy rồi kài kaper xem cái máy nó ì ạch như thế nào??? còn cái khái niệm tự sướng là do mình đã từng xài mấy cái...thôi, chuyện vớ vẩn í mà, mình gà, nhưng mình khuyên ấy không nên để IP của mình ở trên nơi cự ngụ thế kia:so_funny:

TLH
07-06-2008, 12:53 AM
tại sao??? tại kinh nghiệm thôi, bạn cứ thử để một đống virus ở trong máy rồi kài kaper xem cái máy nó ì ạch như thế nào??? còn cái khái niệm tự sướng là do mình đã từng xài mấy cái...thôi, chuyện vớ vẩn í mà, mình gà, nhưng mình khuyên ấy không nên để IP của mình ở trên nơi cự ngụ thế kia:so_funny:

Hihih, thì mình đã nói là mình không có kinh nghiệm diệt virus cho lắm mà... :D Mà nhìn kỹ lại thì hình như máy của bạn đã bị dính virus Kavo rùi... :D Có chữ Kavo đó... :bicycle:

Vẫn không hiểu "tự sướng" theo như bạn nói là ý gì... :meo:

Cái IP đó là IP server cũ của HHT, chắc bạn cũng biết... :rang: Nick TLH là nick xài chung... Thôi thì ai rảnh thì đổi, tớ bận... :so_funny:

giÓ
07-06-2008, 12:58 AM
Hihih, thì mình đã nói là mình không có kinh nghiệm diệt virus cho lắm mà... :D Mà nhìn kỹ lại thì hình như máy của bạn đã bị dính virus Kavo rùi... :D Có chữ Kavo đó... :bicycle:

Vẫn không hiểu "tự sướng" theo như bạn nói là ý gì... :meo:

Cái IP đó là IP server cũ của HHT, chắc bạn cũng biết... :rang: Nick TLH là nick xài chung... Thôi thì ai rảnh thì đổi, tớ bận... :so_funny:

biết là dính rồi, nếu không thì sẽ không có topic này, thôi để anh tep vào anh ấy giải quyết rùm:so_funny:...tự sướng à?? bạn cứ thử sờ rếch xem :Tro messsenger, Netbus rồi down về xem, mấy cái au tu pờ rồ tếc nó làm ăn kỉu chi ^^! đó là tự sướng đó

TLH
07-06-2008, 01:27 AM
biết là dính rồi, nếu không thì sẽ không có topic này, thôi để anh tep vào anh ấy giải quyết rùm:so_funny:...tự sướng à?? bạn cứ thử sờ rếch xem :Tro messsenger, Netbus rồi down về xem, mấy cái au tu pờ rồ tếc nó làm ăn kỉu chi ^^! đó là tự sướng đó

http://www.planetsmilies.com/smilies/party/party0038.gifhttp://www.planetsmilies.com/smilies/party/party0038.gifTình hình là mình không biết chơi game nên mấy khoản auto của game gì gì đó là hoàn toàn bó tay... :dien::dien::dien:

Còn "sờ rếch" là sao?!?! :thatall::thatall::thatall:

giÓ
07-06-2008, 01:42 AM
đó là phiên âm tiếng việt của từ search :bọn mình hay nói tiếng anh nghịch với nhau kiểu này, còn khoản auto chỉ là một phần dẫn đến tình trạng này thâu:so_funny: