PDA

Xem đầy đủ chức năng : Không đổi tên file nhạc được

Mix academy
31-05-2008, 05:42 AM
Thế này các bác ạ : Em down nhạc về xong muốn thay đổi tên file ( tên bài hát ) thì máy báo NẾU THAY ĐỔI THÌ SẼ KHÔNG SỬ DỤNG ĐƯỢC. Sau này muốn mở file nhạc đó thì phải: "opend with" rất là bất tiện. Lưu ý là cũng không dùng được chức năng " Alway use the selected program....." trong properties đâu.
Đau lòng quá ,mong các bác hảo tâm giúp đỡ. Em xin cảm ơn.

bebadboy87
31-05-2008, 06:23 AM
Thế này các bác ạ : Em down nhạc về xong muốn thay đổi tên file ( tên bài hát ) thì máy báo NẾU THAY ĐỔI THÌ SẼ KHÔNG SỬ DỤNG ĐƯỢC. Sau này muốn mở file nhạc đó thì phải: "opend with" rất là bất tiện. Lưu ý là cũng không dùng được chức năng " Alway use the selected program....." trong properties đâu.
Đau lòng quá ,mong các bác hảo tâm giúp đỡ. Em xin cảm ơn.

Vào Start > Control Panel > Folder Options > nhãn View > bỏ cái đánh dấu tại dòng Hide extensions for know file type

Sau đó Rename lại file đó với dạng tênfile.wma . Lần lượt thay cái wma bằng mp3 và mở bằng WMP đến khi nào nó không hỏi cái kia nữa là được.

Được rồi thì làm ngược lại các bước ở trên .

Mix academy
31-05-2008, 08:59 AM
Thanks đại ca nhưng sao tự nhiên nó lại bị như thế ạ? Trước giờ cứ đổi tên thoải mái , bây giờ cứ phải type kèm định dạng " wma , wmv , mp3 ,... " đằng sau nó mới cho đổi. Thật là phiền phức. Hix................................... :dapcom: :dapcom::dapcom::dapcom: