PDA

Xem đầy đủ chức năng : Đằng sau là cả thế giới

KẹoBôngGòn
02-05-2008, 05:39 PM
Hôm nay trời mưa rất nhiều cô bé như mình đang ngồi mơ mộng thì tiếng chưông điện thoại reo lên(Remember went you look at me....).Bắt máy lên thì nghe cái giọng quen thưộc là con mắm Phưong phi:
_<<Ra công viên mau lên đi có cái này hay lắm nè, mau lên nhé!tao không chờ đâu đấy....Tút!Tút!>>
Nó vội tắt máy như chẳng cho mình nói gi.........Ra tới công viên tụi nó bịt mắt mình lại dẫn tới chỗ cái ghế,mình nghe tiếng( suỵt suỵt )ra cái vẻ bí mật làm mình tò mò không biết chuyện gì.Bỗng...một bài hát quen thưộc<<chào ngày sinh nhật của My,mừng ngày đó mẹ sinh My ra đời>>.Mở cái khăn bịt mắt ra mình thấy một đều bất ngờ là cái khoảng sân trống mà tụi nó coi là công viên đã được biến thành một chổ tráng lệ đầy những cái dây kim tuyến quấn quanh hàng cây và chiếc bánh sinh nhật nho nhỏ do tụi nó hùng tiềng lại mua.Chưa khỏi bất ngờ mình thấy Trung chàng trai mà làm minh rung động ngay từ lần gặp đầu tiên mình nở ngay nụ cười nhưng nó lại vội mất khi anh ấy giới thiệu bạn gái anh ấy cho mình làm quen.Chị ấy khá xinh lại dịu dàng chẳng bì với mình...Nhưng thôi vậy hôm nay là sinh nhật của mình,xém tí là quên rồi hôm nay phải chơi cho đã không sợ mẹ mắng nữạ.
10h30:Tụi bạn đã về hết nhưng mình ở lại mình ở lại để trúc hết những giọt nước mắt mà mình đã cố nén lại từ nãy đến giờ......Mình khóc mãi cho đến khi có một bàn tay chìa ra với cái khăn trắng tinh.Quay mặt lên mình thấy ngay Phú cậu bạn học cùng lớp anh văn với mình,có lẽ đã biết tất cả nên Phú không hỏi nhiều Phú ngồi cạnh mình và hỏi:
_<<Cần mình cho mượn bờ vai không.....Để khóc đó>>cậu ấy nói biện hộ cho cái nhìn của mình.
_<<cảm ơn..nhưng...!>>Không để mình nói cậu ấy đã kéo đầu mình tựa vào vai cậu ấỵ
Bờ vai cậu ấy thật vững tựa vào mình không sợ ngã và cái cảm giác ấm áp vào mùa đông khi tựa vào vai cậu ấ, cậu ấy như ngày xuân ám áp xua tan mùa đông lạnh giá và bưồn tủi khi thấy Trung đi cùng bạn gái của mình.Cậu ấy như thiên sứ thiên sứ mà chúa đã ban cho mình khi mình bưồn...........................
Đến sáng khi mình trên đường đi học mình đã chợt hiểu thật ra bên mình còn rất nhiều người và lưôn có bờ vai của Phú ở cạnh an ủi..Đang suy nghĩ mình chợt nghe tiếng Phú gọi:
_<<My ơi chờ mình vớị....>>......<<Không có ngon thì đuổi theo mình nè....>>
:flyingangel3: Phú như thiên thần đưổi theo mình ,vui quá mình bật hát bài hát cho nỗi lòng của cô công chúa vừa thất tình của mình....và đằng sau mình là cả một thế giới
Có khi trời ươm nắng là gió mang mây bay đi
Có khi trời đổ mưa mây trôi mang chiếc ô trên đầu
Là ngày cho yêu thương
Là ngày cho vấn vương
Hay là ngày cho anh đến bên kẹo bông
Dáng ngập ngừng trên phố, kìa bóng ai đang theo
Tiếng nói cười rất vu vơ, nghe xuyến xao trong lòng
Một ngày đi bên anh, mà thời gian sao trôi nhanh
Chờ mai nắng lên xanh màu cho con tim bình yên
Remember went you look at me
Get me cotton candy
Làm sao quên những ngày bên anh
Được có anh trong vòng tay
One day, you said to me: "I love you, cotton candy
Là người mang chút tình yêu
Đến bên em xua tan ngày đông

gaubien812
02-05-2008, 05:43 PM
mới có 1 đoạn ngắn
~~> chưa thấy gì cả
tiếp đi bạn

tienu
02-05-2008, 05:49 PM
Ờ, tớ cũng khoái kẹo bông gòn lắm!! (Ước gì có bạn ở đây để tớ...ngấu nghiến <dỏ dãi tòng tọc>

Truyện của bạn...ko biết phải nói gì hơn...Xin lỗi nếu những lời tớ sắp nói đây làm bạn đau lòng :D Tuy cốt truyện có, nhưng bạn đưa nó đi quá nhanh. Đây là truyện ngắn? Truyện dài? Oneshot? Vì truyện quá nhanh, bạn ko thể "khuấy gợi" cảm xúc cho người đọc, làm người đọc ko thật sự bị thu hút, bị cuốn vào những dòng bạn viết, như thể cô bé trong truyện là 1 con búp bê sứ chứ ko phải người.

1 chút vẩn vơ thời con gái, bạn nhỉ? (Ý nói nhân vật trong truyện)

Thân.

[Bunny]
02-05-2008, 11:35 PM
bạn đi hơi nhanh nên mình ko r4o vấn đề của truyện lăm.hjz
còn không bạn? Hay là hết rồy??

mưa_buồn
03-05-2008, 12:00 AM
diễn biến của truyện hơi nhanh..:rain:...chưa thể hiện rõ cảm xúc nhân vật cho lắm...

Cố gắng sửa đổi và post típ truyện bạn nhé ! nhớ cách dòng ra một tẹo...

S.S.S
03-05-2008, 12:19 AM
cách dòng đi bạn, chữ nhiêu.....khó đọc lắm ^^