PDA

Xem đầy đủ chức năng : Ước gì

khói lam chiều
14-04-2008, 05:15 PM
Trên xe buýt có cô gái đang âu yếm một chú chó Nhật có chiều thái quá.Có anh thanh niên muốn đùa một tí cho vui đoạn đường liền nói :
*Ước gì mình là chú chó kia nhỉ ???
Cô gái nhanh nhảu :
*Không sung sướng gì đâu anh ạ ! Sắp sửa mang đi thiến đấy.
!!!

:lol:

Thanh niên 26t, độc thân, vui tính, khỏe mạnh, không rượu chè, bài bạc, chích choác. Yêu màu tím, tôn thờ sự thủy chung, hơi lãng mạn, có khả năng tự chăm sóc bản thân và người khác. Ăn ngủ luôn đúng giờ giấc, sống rất kỉ luật. Không lang thang trên mạng, chít chát hay chơi game trực tuyến. Đã sống đúng thời khóa biểu trên 2 năm và sẽ tiếp tục như thế cho đến hết cuộc đời còn lại. Muốn quen biết các cô gái dịu hiền, đẹp và có lòng vị tha...
Ai mến xin thư về cho:
Nguyễn Văn Chiến
khu tù trung thân, trại 5 Thanh Hóa!

đây là 1 bức thư của 1 chàng trai fan Juve yêu 1 cô gái fan Inter Milan tha thiết

Bữa trước em có hỏi anh là giữa em và Juve, anh yêu ai nhiều hơn ? Lúc đó anh hơi lúng túng và không trả lời được trước ánh mắt hờn trách của em-một fan cuồng nhiệt của Inter Milan.
Sau một đêm thức trắng suy nghĩ và cũng để xem trận cầu 3h khuya, anh thấy là anh khó trả lời được câu đó, nhưng có những điều mà anh có thể nói với em, những điều khá là quen mà do vô tình , em đã không nhớ ra.

1/ Khi Juve vô địch, em khóc ròng rã, anh an ủi dịu dàng "Hên xui mà em !"
Khi Inter Milan vô địch, mắt anh cay nồng, em hét vào mặt anh "Anh thấy chưa, Inter Milan mới vĩ đại làm sao ?"

2/ Khi Inter Milan thua trận, anh trở thành thùng rác cho em trút bao nỗi bực bội,
Khi Juve thua trận, anh trở thành thùng rác cho chính mình.

3/ Khi em đến nhà anh, anh toàn mở kênh chiếu trận có Inter Milan đá để em vui lòng,
Khi anh đến nhà em, em mở phim hoạt hình cho anh xem

4/ Khi Trezeguet ghi bàn vào lưới Inter Milan phút 90, em lấy guốc ném vỡ tivi nhà anh,
Khi Adriano ghi bàn vào lưới Juve phút 94, anh lấy dây tự trói mình lại như một thằng nghiện đang đói thuốc

5/ Khi Inter Milan thắng Man Utd, em hôn anh "cái chốc" đầy sung sướng,
Khi Juve thắng Inter Milan , anh phải cố làm bộ mặt đưa đám để an ủi em.

6/ Em tặng anh chiếc gối nhỏ có thêu Logo Inter Milan , anh đau đớn ôm vào lòng mỗi đêm
Anh tặng em cái gối ôm thêu Logo Juve, em lấy nó để gác chân khi ngủ.(Đứa khác là anh chém nó rồi)

7/ Trước mặt em, anh vẫn gọi Adriano là Hoàng đế và khen nó đẹp giai,
Trước mặt anh, em luôn gọi Lippi là máy sấy tóc và chê Del mặt mày lông lá

8/ Khi Inter Milan thua, anh chở em đi ăn để chia buồn,
Khi Juve thua, em bắt anh chở em đi ăn vì em đang vui,
Trong trường hợp khác, anh chở em đi ăn kem giải khuây. Anh trả tiền trong mọi trường hợp

9/ Lúc đọc tin Adriano chơi đêm, em bình luận "Sao mà, giải trí tí chút có làm sao!"
Khi đọc tin David dương tính chất kích thích, em hót hay như chim "cái mặt trông thế mà mất dạy, ăn gian thế là cùng !"

10/ Em thường nói là con chúng mình sau này sẽ có nụ cười dễ mến giống Adriano.(ax anh ko dám nghĩ con anh nó giống đười ươi như vậy)
Hôm nọ anh nói con chúng mình chắc chạy nhanh như Trezeguet, em phán "Thế thì anh cứ đi lấy con khác !"

(cái này thì đố ku nào dám cãi)

11/ Anh nói mình ráng kiếm tiền để đi hưởng trăng mật ở Đà Lạt cho nó gần,
Em luôn nhắc anh mình cố cày để kiếm cặp vé vào sân Giussepe Meaza.

khói lam chiều
14-04-2008, 05:20 PM
cái ngày mà anh và em quen nhau là cái ngày mà ông Roman adramovich mua lại Chelsea từ Peter kerron .Anh đã nhìn em một cô bé là fan cuồng nhiệt của Chelsea từ cái thời Zola và Hasellbanh bằng cái nhìn nửa mắt ....em như con sáo nhỏ bên anh rằng " Chelsea của em sẽ không là cái bóng khó chịu nưa, mà sẽ là 1 ông lớn " ," Chelsea của em sẽ cho cả thế giới này họ là ai" em nói cứ như Chelsea của riêng em vậy .
Anh thì vẫn mãi là fan của Liverpool vẫn là 1 ông lớn bị lãng quên trong ánh hào quang của quá khứ và đang tìm lại hình ảnh của chính mình , Có đôi lần em hỏi anh " tại sao anh lại yêu 1 CLB thiếu thành tích hiện tại vậy nhỉ" anh nhìn em trả lời " Liverpool không chỉ là 1 đội bóng mà đó là 1 huyền thoại em ạ " .....em bĩu môi " Huyền thoại mà chẳng có sao gì trơn" lúc đó anh chỉ bít câm lặng và thầm nghĩ rằng...." em thì bít đek gì về The Top" . :lol:

Thức tế đã chứng minh Chelsea của em là ông lớn thực sự rồi đó ....cả thế giới nhìn Chelsea bằng ánh mắt ngượng mộ kể cả Real cũng nhìn Chelsea mà ganh tị rùi đó ...em vui không ? còn với chính bản thân anh Chelsea chỉ là 1 kẻ ngạo mạn 1 CLB đc trang hoàng ah` không 1 CLB đc phủ mình bằng những đồng Rup .....tiền quả là có sức hút phi thường đúng không em ? em vui mừng khi Chelsea có đc những trận thắng em hồi hộp khi Chelsea sắp có sự đóng góp của 1 " ông sao" nào đó .....
" Em ghét anh lắm! lúc nào cũng vẫn mãi thứ triết lý bóng đá cứng ngắc là lạc hậu, bóng đá hiện đại phải xây dựng nền móng từ Tiền anh hiểu không "
em nói làm anh đau nhói . những kiến thức bóng đá của em bây giờ do ai chỉ em hả em , ai đã hướng dẫn em luật bóng đá, ai là người hiểu thêm về các huyền thoại hả em ? em sẽ vẫn mãi chỉ là 1 cô bé yêu Chelsea đơn thuần chứ sẽ chẳng thể có đc kiến thức bóng đá đc mở rộng hơn khi mình gặp nhau đâu .. vậy mà giờ đây anh bàng hoàng khi chính em lại là người chỉ giảng cho anh thế nào là bóng đá hiện đại ,anh vẫn nhớ cái ngày mà " ông" Chelsea của em ăn mừng Premier League em đã khao anh 1 bữa Crem, Chè, hủ tiếu....thẩm cẩm , em hỏi anh " Liberro là gì hả anh ?"Lúc đó em thật ngây ngô trông thiệt tức cười ...." Libero tiền đạo là tiền đạo tự do chơi tuyến trên theo sự quan sát của bản thân ....còn Libero hậu về là hậu về thòng chơi sau hàng trung vệ kiêm luôn trung về hoặc hậu vệ cánh nghĩa là cầu thủ bọc lót trước cầu môn " ...em tròn xoe mắt ngạc nhiên và thưởng thêm cho anh món sinh tố ....bữa đó anh mới nhận ra rằng em tiếp thu bóng đá rất nhanh và em " tiếp thu" đồ ăn cũng rất nhìu.... . :lol:

Chelsea của em vẫn chiến thắng và có cả chiến thắng trước cả Thekop của anh, anh ghét thằng Mourinho .....nhìu lúc anh ghét qua luôn em vậy mà em vẫn cứ vui cười như thể anh cũng là Fan ruột của Chelsea vậy....anh đc em khao chiến thắng càng nhìu mà sao em ơi...anh nuốt không trôi nhưng anh vẫn cố nuốt" giọt nước mắt chảy ngược" vẫn vui cười chúc mừng em chiến thắng và anh cũng đã khao Chelsea của em chiến thắng trước 1 đội hạng 3 ở Carling Cup đó thôi !...anh đâu phải quá hẹp hòi đúng hông em ?

vậy mà!......Cớ sao........em lại giận anh, em xa lánh anh khi Liverpool của anh giành chiến thắng ở Bán kết C1 trước Chelsea có quá bất công không hả em đó chỉ là 1 trận thắng hiếm hoi của Liverpool trước Chelsea thôi mà ! anh đã điện thoại cho em rất nhiều mà em không thèm bắt máy ,nguy cơ đổ bể chỉ vì 1 trận bóng đá thôi sao? em hãy nhìn lại bằng con mắt rộng lượng hơn đi....em có hiểu rằng anh bước thẫn thờ mà như thằng Lampark rời sân không em ?

"Shoot....không vào " cầu thủ chưa sút mà em đã hô " không vào" rùi thì anh cũng bó tay với em lun....em coi bóng đá bằng ý nghĩ cục bộ, chỉ Chelsea của em là nhất...vậy mà có thay đổi đc đâu khi mùa này Liverpool của anh lại đập chết Chelsea của em 2 trái ...nữa lại giận rồi !...hay ngày mai anh điện thoại kêu bennitez cứ gặp Chelsea là thua ha....
mà coi bóng đá với em anh thấy nguy hiểm quá ! Chelsea ghi bàn thì em quàng tay ôm anh có phải dễ thương hơn hông ,sao em cứ cầm cái chai Fanta chi vậy :lol:

Bán kết C1 năm nay nhìu khả năng Liverpool lại gặp Chelsea anh chẳng bít nên vui hay buồn, anh không lo lắng nhiều vè kết quả trận đấu mà anh nghĩ nhiều vè hậu quả trận đấu hơn em ạ nếu Liverpool của anh thắng em lại giận anh, em lại hờn trách anh mà anh hoàn toàn không có lỗi, nếu trận này Chelsea của em thắng chắc ...em phải dùng vồ đập anh quá !

Dẫu biết em xinh đẹp ,em cá tính nhưng nếu chỉ vì em mà anh chuyển thành Fan của Chelsea thì không bao giờ ,với anh bóng đá chỉ là đam mê nhưng đổi fan hâm mộ thì không em ạ, người yêu có thể đổi chứ đội bóng thì không , :haha: cũng như anh ,anh chưa bao giờ bắt em bỏ Chelva cả, anh tôn trọng sở thích của em hãy hiểu và đừng giận anh vì bóng đá nữa nhé

thienthan_saobang670
14-04-2008, 05:53 PM
............... gì đây..................

nh0ckut3_dra
14-04-2008, 07:31 PM
Nhầm chỗ rùi nà.......................h0h0h0h0.

chickchoecutduoi
14-04-2008, 09:59 PM
quá dài................... nần sau mún kau khách phairc ó cái tít kêu vào ná; ,hí

lừa_đảo_tiểu_thư
14-04-2008, 10:04 PM
cũng được.mình không khoái bóng đá lắm nhưng cá độ thì ok.hà hà hà.

nh0ckut3_dra
14-04-2008, 10:16 PM
Ui kòn chưa đọc nữa. Koá thời gian đọc sau za.

thienthan_saobang670
14-04-2008, 10:36 PM
.... wa' rảnh.............

Đời
15-04-2008, 02:15 AM
thời gian là đồng mà , tên này hok tiêc slaf phải :DD:

lemiu
17-04-2008, 04:48 PM
ươc j bun cươi wa ha'ha' nhung cai kia dai wa hichic

Conan_Kudo
17-04-2008, 08:26 PM
đúng là hay tán cho lắm, gặp fai người đó nói câu mất cả hứng :sr: mà cũng hay đó :so_funny:

ôi con trai cuộc đời có bóng đá và game :so_funny: