PDA

Xem đầy đủ chức năng : [Artwork] Poster film NHTC ^__^ !!!

.•ღ Mít Sa ღ•.
29-03-2008, 02:07 PM
http://i264.photobucket.com/albums/ii169/Clovergurls/NHTCposterLAST.jpg

Cái này làm cho assignment :hihi: đem lên đây để mọi người nhận xét và mình thì học hỏi trao đổi thêm :dance:

R a b i D
29-03-2008, 04:12 PM
quá tối và chọn font chữ không hợp ! cái môi cho vào nhìn lại còn thấy hài hài chứ không thấy kinh dị :| =.='

[invisible]
29-03-2008, 05:51 PM
Film này đúng nà hài hài chứ kinh dị rì, màu tối thật, ko thu hút.

.•ღ Mít Sa ღ•.
29-03-2008, 06:15 PM
--- yêu câù cuả Poster...... " Kinh dị - Haì hước - Lãng mạn" đấy......phải có đủ các yếu tố trên :hihi: ----

---lẠnH-¬
29-03-2008, 08:35 PM
ai có link xem online film này cho em với ạ :so_funny:

=Tori=
30-03-2008, 12:43 PM
Tớ thấy cái chữ TC nhìn nó dirty thế nào ấy :so_funny:

NÓi chung là cũng ko thik cái font :|

SAo cái hình thần chết lại bị kéo về bên mà ko phải là ở giữa? :|

Chọn cái hình Johny với Thanh Hằng này hơi bị dẹt :rain: Nhìn model như là bị chỉnh ko đều về kích cỡ ý :rain:

Được cái tớ thik phần khói ở trong ảnh. Như kiểu mạng nhện bám tường :so_funny:

Ngoài cái mặt Johny cười nhìn hơi bị đểu thì chưa thấy chất hài đâu cả :rain:

Cái váy của chị kia thật đáng sợ :rain: :rain:

XpricelesSx
30-03-2008, 02:27 PM
làm flash thích hơn hiiiiii mình vẽ thì xấu nhưng đưa vô photoshop sửa lãi nice pix

.•ღ Mít Sa ღ•.
30-03-2008, 03:18 PM
to Tỏi : oh` tớ cũng cố mà làm cho nó thập cẩm như yêu cầm >..<....nhưng tớ nghiêng nhìu về cái phần kinh dị và lãng mạn....chỉ có 1 chi tiết hài duy nhất là.....phần typo của "Nụ Hôn" ---> vì film này là film chiếu tết....hài thì chắc 100% có ùi....nên tớ mún tạo điểm nhấn ở phần kinh dị và tình cảm để lôi cuốn người xem ^^

Hình của 2 người mẫu...là hình hoàn toàn ghép....vì ko có tấm ảnh nào 2 người chụp lãng mạn như thế......^^ đồng thời thì cái lưng của Thang Hẳng nhìn có vẻ dài ....cái ấy tớ thú nhận là tớ mần :dance:

Typo Thần chết....nhìn dirty đó là ý của tớ ^^ Tỏi xem film và nhìn những thần chết trong film thì sẽ hiểu ngay vì sao tớ làm thế ah`:sr: và 1 lần nữa tạo contrast giữa "nụ hôn" vs "thần chết "

1 cái lỗi duy nhất mà thầy tớ đưa ra ko phải Typo mà là phần màu sắc của chữ "Thần Chết"............vì nó sẽ ko đc thấy rõ khi Poster đặt ở xa và người ta lướt qua xem....^^ mà cái này thầy nhận xét chí lí....^^

Kẻ Không Nhà
30-03-2008, 08:38 PM
Chẳng hiểu sao nhìn vào thấy xấu xấu thế nào ý biết rằng tác phẩm này làm cũng kỳ công lắm :rain:

Băng Tước
31-03-2008, 11:19 PM
Cái môi ở đâu đẹp thế?? :Ngoc:

.•ღ Mít Sa ღ•.
01-04-2008, 01:14 AM
KKN : thanx anh chê nhẹ nhàng :sr:

Tears : môi cuả tớ đấy :dance:......tin hem :sr:

Be Bap
01-04-2008, 01:31 AM
hi hi , nhìn film hẻm mún coi ! á đừng giận ! Hj` ,nhìn vô thấy tình củm ít thấy chết chóc , gặp tui chơi cái đầu sợ thiệt bự^__^ hức hức

Băng Tước
02-04-2008, 10:42 PM
@ NCTT : Ơ tớ ko ngờ môi ấy đẹp và gợi cảm đến như thế đấy :Ngoc: :Ngoc:

Dark Angel
04-04-2008, 11:11 AM
Về font chữ cho tên film: Xét về mặt hài thì có lẽ chưa phù hợp, font chữ hơi cứng, phù hợp cho thể loại film hành động hoặc chiến đấu hơn :D nhất là font chữ Thần Chết, style chữ giống của poster film Sống Còn :D Tên film em nên để chữ 1 màu, cùng độ sáng, miễn sao tương phản với cái background. Kiểu chữ thì chọn cho phù hợp thể loại chính của film.

Với nhân vật: Hình nhân vật anh biết ý tưởng của em muốn "kéo" nó qua 1 bên để dành chổ cho cái lưỡi hái của tử thần bên tay trái. Nhưng như vậy nó "tách bạch" quá, hơn nữa, bên trái tối, bên phải sáng hơn --> gây cảm giác mất cân đối. ^^ Sao em không cứ để hình nhân vật ở giữa rồi cho 1 luồng sáng hình lưỡi hái đi xuyên qua? :D phần này yêu cầu kỹ thuật hơi cao, nếu không nhìn "thô" àh :D

còn về hình nhân vật bị kéo dài 1 chút cũng không sao, đó là đặc trưng của movie :D làm vậy cũng hay hay, giống mấy style của film nhựa màn ảnh rộng hồi xưa, nhìn hình bị kéo dài là người đi nghĩ đến ngay cái rạp chiếu film :sr:

Anh đi làm, trưa về comment típ, weekend ùi :chayle:

.•ღ Mít Sa ღ•.
05-04-2008, 05:58 AM
Tears : :hihi: Môi là phần gợi cảm nhất của con người mà ấy :sr: nhưng còn tùy thuộc vào người nào thưởng thức nữa :hihi:

Knight : hihi....cái khoản Typo cũng làm em đắn đo lắm anh à.....thử nhìu lém ùi....cuối cùng lại thấy ưng ý cái này nhất....có lẽ cảm tính wa' :dance: nhưng thật sự nhìn mấy cái Poster Nụ Hôn thần chết thì...:hihi: công nhận typo của nó đẹp hơn mình .....còn về khoản ý tưởng và hình ảnh thì ko chịu thua nó....thấy nó dùng hình nhảm nhảm ....nhìn giả lém nữa đó anh :dance:

hihi lại nhắc nhở em đấy àh....mai là chủ nhật đấy :bay: mà hum nay lên YH......lại bặt vô âm tính :kick:

Dark Angel
05-04-2008, 04:51 PM
hì hì thì anh đưa ra ví dụ vậy thôi. Chứ anh biết design thì ...ghét phải bị làm theo ý tưởng của người khác lắm :sr: Những gì anh nói cũng là từ tham khảo qua mấy cái poster film nước ngoài rồi đúc kết ra cái chung chung là vậy thôi. Còn ý tưởng "đột phá" thì ....it's up to you :sr:
Yea 1 more weekend :sr:

.•ღ Mít Sa ღ•.
05-04-2008, 04:57 PM
:hihi: dân design thì lúc nào cũng muốn coi cái ý của bản thân mình là cao nhất....có cái tự tin của riêng mình .....mà nói chung.......những gì thuộc phạm trù thẩm mĩ thì noá ko có 1 giá trị nào cụ thể....không có 1 quy định nào rõ ràng :dance: có những tác phẩm bị người ta chê bai....nhưng khi tác giả chết òi thì lại trở thành tuyệt tác :sr: bùn cười thiệt :dance:....Nói chung là.....Design with me....means.....creative in my own way.........my style :vui:

another weekend :hihi: