PDA

Xem đầy đủ chức năng : Những bức thư tình

banh_xe_lang_du
18-03-2008, 09:48 PM
Ngày.... tháng....năm.......

lừa_đảo_tiểu_thư
18-03-2008, 10:05 PM
mới viết tới đó thôi sao ss?

banh_xe_lang_du
18-03-2008, 10:12 PM
Ngày......tháng.......năm.......
Honey yêu dấu!
Đã lâu lắm rồi mình chưa được gặp nhau anh nhỉ? Từ cái ngày anh xách chiếc ba lô em tặng lên đường nhập ngũ, em vẫn chưa được nhìn thấy anh, chưa được kể cho anh nghe chuyện ở nhà.Thế mà đã 1 tuần trôi qua.... Giá mà anh được nhìn thấy con của con Vàng nhỉ? Con Vàng vừa đẻ, 4 con cún nhỏ đã mở mắt rồi. Khi ở nhà, anh cứ mong được nhìn thấy chúng nên em nói cho anh mừng : 2 con màu trắng đen, 1 con màu trắng và 1 con màu đen. Bác Hai mới xin một con nhưng em không chịu vì chúng còn nhỏ quá và em cũng chưa hỏi ý kiến anh nữa. Nhưng chắc là em sẽ giữ lại cả 4 con cún để khi anh về còn được nhìn thấy đủ cả lũ. À, từ giờ đến lúc đó không còn lâu đâu nhỉ? Chúng ta sẽ chiến thắng mau thôi mà. Mẹ anh cứ bảo em đi chùa làm lễ giải hạn và cầu cho anh chóng về nhưng em không chịu. Anh cũng biết em không tin vào mấy điều mê tín dị đoan mà. Nhưng riêng điều này, chúng ta sẽ chiến thắng, anh sẽ mau chóng trở về, em tin vào nó. Nó là vận mệnh duy nhất mà em tin là có thật. Anh không thể thất bại được. Anh khoẻ đến thế cơ mà. Thế nhưng, khi đi ngủ anh nhớ mắc màng nhé, anh nhé. Ở trong rừng nhiều muỗi lắm phải không anh? Ráng chịu đựng anh nhé. Dạo này không gặp anh, không biết anh có còn khoẻ mạnh mập mạp như trước không nhỉ? Anh phải ăn nhiều vào nhé, ăn nhiều mới có sức đánh giặc. Anh à, dạo này không gặp, em nhớ anh lắm. Từ trước đến giờ, có bao giờ mình xa nhau lâu thế đâu, anh nhỉ? Cả một tuần không gặp anh, không được ôm anh, không có anh âu yếm trò chuyện cùng, em thấy trống vắng lắm. Sơn Mĩ là ở đâu thế anh? Chắc là xa lắm anh nhỉ? Ngày anh đi, em có lén đi theo, nhưng đi không nổi. Các anh đi nhanh quá, xa quá..... Các anh đi, bỏ lại em một mình với rừng hoa mẫu đơn. Em nhìn theo mà không được. Một ngọn núi...... Hai ngọn núi....... Núi cao.......Trời xa........... Hoa như đưa nỗi buồn.........Anh đi rồi.........Đi xa rồi....... Anh đi vào mùa hoa rụng.........Chỉ còn lại em với nỗi buồn tương tư............................................... ....................

Lưu ý với bà con cô bác, đây là những bức thư tình trong tưởng tượng của banh_xe_lang_du và là những bức thư tình của một đôi vợ chồng trẻ, trong đó, ông chồng đã lên đường đi đánh giặc. Phần trên đây là bức thư thứ nhất, còn những bức thư tiếp theo thì..............Để chờ khi nào ông chồng trẻ trả lời đã.

thuydung_hihi
18-03-2008, 10:23 PM
poc' tem :)) hum nay có tem roài :))

ShiningSakhalin
18-03-2008, 11:16 PM
cái bài viết đầu tiên ....
no ý kiến

mưa_buồn
18-03-2008, 11:25 PM
một lá thư thành câu chuyện....

banh_xe_lang_du
22-03-2008, 01:29 AM
Ngày.............tháng..............năm........ ..
Thiên sứ của anh!
Đã lâu rồi anh chưa viết thư cho em. Dạo này em và mẹ có khoẻ không? Anh đã nhận được thư em gửi rồi. Chắc 4 con cún con dễ thương lắm nhỉ? Giá mà anh được nhìn thấy chúng. Em đã đặt tên cho chúng chưa? Nếu chưa thì đặt cho chúng là Cún Bông, Đen Tuyền, Ủn Con và Đốm Tuyết nhé. Em đừng lo cho anh. Anh biết cách tự chăm sóc cho mình mà. Mỗi ngày anh ăn đủ 2 bữa: trưa và tối nè, ngày ngủ đủ 6 tiếng nè, đánh răng trước khi đi ngủ nè, vân vân và vân vân nè.... Các anh trong này tốt lắm. Tuần trước anh bị sốt rét, mấy anh chăm sóc anh kỹ lắm. Bây giờ anh lại khoẻ như voi rồi. Thế nên em đừng lo lắng nhé. Buổi tối em nhớ khóa cửa kỹ càng nhé. Để em ở nhà anh không yên tâm, có mẹ thì anh cũng đỡ sợ. Em nhớ giữ gìn sức khoẻ nhé. Yêu em nhiều.

banh_xe_lang_du
22-03-2008, 01:35 AM
Bà con cho em hỏi: Tem là cái gì thế?

lừa_đảo_tiểu_thư
22-03-2008, 04:06 AM
à khi bạn là người đầu tiên đọc một truyện mới hoặc là phần tiếp theo của truyện tức là bóc tem

banh_xe_lang_du
23-03-2008, 01:28 AM
Bà con cho em hỏi: thế tác giả của truyện có được quyền bóc tem truyện của mình không?

_Luvin Yesterday_
23-03-2008, 01:36 AM
xin lỗi chưng cái này dở ẹt ! đi nhập ngũ thì làm gì được xài balo người yêu tặng. còn nữa ngoài bắc người ta đâu có gọi chú hai chú ba gì gì đâu , còn trong nam thì đâu có nhập ngũ ,
thời đó người ta không có kêu nhau "honey" ở đầu thư.
hai đứa cứ như từ tương lai đến + đi đánh trận cứ như đi du lịch
hài

banh_xe_lang_du
23-03-2008, 01:53 AM
Ngày.......Tháng.....Năm.....
Anh yêu dấu!
Em nhận được thư anh rồi. Em và mẹ vẫn khoẻ. Em đã đặt tên 4 con cún như anh đã dặn rồi. À mà thời gian trôi qua nhanh thật. Còn mấy ngày nữa là đến sinh nhật anh rồi. Em còn nhớ, ngày sinh nhật anh năm ngoái, anh chở em đi ăn kem bên bờ hồ gần nhà anh, rồi hai đứa đi chùa. Anh đã ước sao cho những sinh nhật sau của anh cũng cứ trôi qua trong yên bình như thế, anh còn nhớ không? Lúc đó em đã bật cười. Em đã nghĩ rằng những giờ phút thảnh thơi như thế sẽ cứ mãi đến, rồi trôi qua, rồi lại đến. Vậy mà....... Ở đời quả là khó mà học được chữ "ngờ" anh nhỉ? Rồi sau đó anh đạp xe chở em lên cầu ngắm cảnh. Đường dốc nên anh mệt, em thấy rõ từng giọt mồ hôi trên áo anh. Em hỏi anh có mệt không, thế mà anh lại bảo là được chở một thiên thần bé bỏng như em thì mệt gì, làm em ngượng muốn chết. Giá mà những ngày vui vẻ như thế đừng bao giờ biến mất anh nhỉ? Sinh nhật anh năm nay buồn quá. Không có bánh kem, không có đi chơi, không được trò chuyện cùng anh, không được cầm tay anh, sao mà trống vắng quá. Dù sao thì cũng chúc anh một sinh nhật thật vui. Anh à, nếu như trên thế giới này không còn chiến tranh, không còn thiên tai, không còn bạo lực thì hay biết mấy. Con người với con người sẽ sống hòa thuận với nhau, không phân biệt màu da, không phân biệt chủng tộc, không phân biệt sang hèn thì còn gì bằng. Sẽ không còn những em bé phải mồ côi cha mẹ từ nhỏ do chiến tranh, sẽ không còn những người vợ đêm đêm khóc vì nhớ chồng đang ở ngoài mặt trận, sẽ không còn những giọt nước mắt nhớ nhung, sẽ không còn ai phải đổ máu một cách vô ích. Và anh sẽ không phải xa em. Em sẽ được gặp anh hằng ngày, được nói chuyện với anh, được nấu cơm cho anh ăn. Cuộc sống sẽ trải qua êm đềm, thật êm đềm..... Và hằng ngày, em sẽ được nói với anh rằng: em yêu anh biết bao.....

banh_xe_lang_du
23-03-2008, 02:02 AM
OctOber.snOwfall à, banh_xe_lang_du đã nói ngay từ đầu, đây là truyện tưởng tượng. Thế nên rất có thể trong vài trăm năm tới ở Việt Nam có chiến tranh ở miền Bắc và người miền Nam phải nhập ngũ thì sao? Vả lại lỡ như lúc đó tư tưởng người ta thoáng hơn, cho phép đem balo người yêu tặng đi nhập ngũ thì sao? Mọi chuyện đều có thể xảy ra.

banh_xe_lang_du
24-03-2008, 02:41 AM
Bà con cho em hỏi: thường thì người vợ viết cái gì khi chồng mình ra trận?

ShiningSakhalin
24-03-2008, 02:46 AM
viết thư đe dọa :
anh mà ko thằng chúng nó là em phanh thây xác anh ra ^^

_Luvin Yesterday_
24-03-2008, 02:59 AM
OctOber.snOwfall à, banh_xe_lang_du đã nói ngay từ đầu, đây là truyện tưởng tượng. Thế nên rất có thể trong vài trăm năm tới ở Việt Nam có chiến tranh ở miền Bắc và người miền Nam phải nhập ngũ thì sao? Vả lại lỡ như lúc đó tư tưởng người ta thoáng hơn, cho phép đem balo người yêu tặng đi nhập ngũ thì sao? Mọi chuyện đều có thể xảy ra.

nói vậy thì chịu rồi ^^!

mylove03c3
24-03-2008, 06:11 AM
hahaha, tội nghiệp thèng bé ý, mới đi có một tuần mà bị sốt rét rùi

ShiningSakhalin
24-03-2008, 05:29 PM
hê hê hê
seo ko sốt xuất "siêu huyết" luôn nhỉ ^^

banh_xe_lang_du
25-03-2008, 02:07 AM
Cám ơn bà con rất nhiều vì đã đọc truyện của banh_xe_lang_du. Đây là lần thứ hai banh_xe_lang_du post truyện, lần post truyện thứ nhất lại thất bại nên banh_xe_lang_du cũng không nghĩ là sẽ có người đọc truyện của mình. Thật tình thì banh_xe_lang_du cám ơn mọi người nhiều lắm lắm.

ShiningSakhalin
25-03-2008, 02:13 AM
đừng có khách sáo thế chứ ^^
vô đây là thành chị em hết, thân mật nào ^^

banh_xe_lang_du
25-03-2008, 02:52 AM
"vô đây là thành chị em hết."
Ơ, banh_xe_lang_du tưởng Shining Sak là con trai chứ?

ShiningSakhalin
25-03-2008, 02:56 AM
trời đất !
cái avatar như thế
mà nghĩ tui là con trai ?
huhuhuhuhuhuhuhu
GIRL 100% !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

banh_xe_lang_du
28-03-2008, 01:58 PM
banh_xe_lang_du xin lỗi Shining Sak nhiều nhiều lắm. Chỉ là banh_xe_lang_du thấy cái avatar và chữ ký của Shining Sak hơi bị ghê ghê nên mới nghĩ Shining Sak là con trai. Với lại banh_xe_lang_du lúc đó cũng chưa thấy phần giới tính của Shining Sak. Cho banh_xe_lang_du xin lỗi nhiều nhiều nha.

ShiningSakhalin
28-03-2008, 11:20 PM
=.='
ko seo
chỉ hơi tức 1 chút thui
đâu phải chỉ con trai mới có sở thích kinh dị thế chứ hỉ :D

banh_xe_lang_du
29-03-2008, 09:56 PM
Cám ơn Chị Shining Sak nhìu lắm. Chẳng hay chị năm nay bao nhiêu tuổi?

ShiningSakhalin
29-03-2008, 09:58 PM
trùi ^^
giờ sis gọi em là chị nữa hà =.='
em mới có 14 thui hà ^^
lớp 8
hehe

banh_xe_lang_du
29-03-2008, 10:04 PM
Vậy thì em gọi chị là đúng rồi. Em thua chị 1 tuổi đóa. Em mới học lớp 7 thui.

Tr4jxUNgH3
29-03-2008, 10:06 PM
hỏi thế cũng hỏi.xịt roài

ShiningSakhalin
29-03-2008, 10:07 PM
trời đất =.='
bất ngờ

banh_xe_lang_du
29-03-2008, 10:12 PM
Sao lại bất ngờ? Banh_xe_lang_du bất ngờ mới đúng. Chị Shining Sak mới 14 tuổi mà sao đã có thâm niên lâu năm trong hoahoctro.com vậy? Cho em bí quyết đi.

ShiningSakhalin
29-03-2008, 10:15 PM
thâm niên lâu năm ?
no no no ^^

banh_xe_lang_du
29-03-2008, 10:20 PM
Chứ sao? Chị mới lớp 8 mà đã gửi 3959 bài rùi. Đến khi nào em mới bằng được chị?

ShiningSakhalin
29-03-2008, 10:22 PM
đó là do ... spam thui mà ^^
nhìn cái hồ sơ của tớ ấy !
mỗi ngày spam mấy chục bài
lên nhanh là phải
còn các anh chị kia
mỗi ngày spam có 4 5 bài
nhưng do lên lâu rùi nên mới đc mấy nghìn bài ấy chớ ^^

banh_xe_lang_du
29-03-2008, 10:25 PM
Chị ơi, chị có nick chat không? Cho em nick của chị nhé.

ShiningSakhalin
29-03-2008, 10:32 PM
cóa
hu hu
ko bík nói bao nhiu lần rùi
anna_emadol