PDA

Xem đầy đủ chức năng : Máy Tính Không Tắt Được

boyfriend
29-02-2008, 02:37 PM
Mình cài Win xong khi tắt máy cứ hiện lên : " It is now safe to turm off your computer " mà không tắt hẳn máy được?
Các Bác giúp em với không thì em cứ cái Power mà ấn thì máy của em chắc tàn mất thui !!!

R a b i D
29-02-2008, 02:52 PM
Có thể là do virus, cài lại , ok, nhưng bạn lại lỡ tay nhấn vào file gốc ở ổ đĩa khác nên lại bị! Đó là có thể thôi nhé !
---
giờ hãy cài lại lẫn nữa và hãy chắc chắn là máy kô có virus ở các ổ đĩa khác ! ^^

bebadboy87
01-03-2008, 12:45 AM
Cái này hồi trước thường hay xuất hiện ở Window 98 với bộ nguồn đời cũ, tức là sau khi thấy dòng này phải ấn vào nút Power để tắt máy :D

Giờ thì khác rồi, chọn Shutdown là nó tự tắt thôi, trong trường hợp của bồ thì lỗi này do trình quản lý điện năng gây ra. Bạn vào CMOS - Power Management Setup - Enabled hoặc chuyển sang APM/ACPI.

- Sau đó vào Windows - Control Panel > Power Option -> Tab Advanced chọn mục Use APM Lagacy.

- Nếu không thấy thì trình quản lý này chưa được kích hoạt. Lúc này bồ vào Control Panel - Add Hardware - chọn dòng cuối cùng Add new hardware device - bấm Next - Innstall the hardware that I manually select from a list - bấm Next - NT APM/Lagacy Support - sau rồi lập lại bước trên

(theo Microsoft.com)

Có thể là do virus, cài lại , ok, nhưng bạn lại lỡ tay nhấn vào file gốc ở ổ đĩa khác nên lại bị! Đó là có thể thôi nhé !
---
giờ hãy cài lại lẫn nữa và hãy chắc chắn là máy kô có virus ở các ổ đĩa khác ! ^^
Cái này không phải virus, và không phải cái gì cũng là do Virus :D