PDA

Xem đầy đủ chức năng : Yêu qua mạng _ thật long hay giả dối ?

boytronhocdichat87hn
30-07-2005, 05:31 PM
Ai biết chat cũng mong tìm cho mình được người bạn nào đó. Và trong tâm tư tình cảm lâu ngày có cảm giác yêu. Và thế là bao nhiêu giận hờn, bao buồn vui, đau khổ, hạnh phúc ... đến với bạn qua dòng chảy của thời gian cùng những chặng đường tình cảm mà ở trong tình yêu tình cảm không có điểm dừng.
Sau những khoảng thời gian cần thiết tạo cho nhau sự tin tưởng cần thiết, bắt đầu có những lời yêu thương được các bạn thả sức nói ra, tha hồ mà nói nhé .... Dù chưa một lần tiếp xúc gặp mặt hay chỉ đôi ba lần nhưng vẫn nói đến thương yêu một cách mạnh dạn và đầy tình cảm. Rồi sao nữa nhỉ, bắt đầu nếm trải những gì mà tình yêu mang lại, bắt đầu có cảm giác mình đang yêu và được yêu. Nhưng rồi bên cạnh đó cũng có những " cuộc tình " chia tay như thực tế đã thường xuyên gặp nhau. Trong đó cũng có nước mắt, cũng có nỗi buồn, cũng cảm thấy sự trống trải trong những ngày không có nhau...
Tất cả những cái đó là sự thành thật với lòng mình, với lòng người hay giả dối với tất cả ? Câu hỏi đó không dễ dàng giải đáp đâu!!!

xCi
30-07-2005, 09:09 PM
Giả dối........?có đó.......
Thật lòng ....?....có đó...........tình yêu " đùa giỡn trên mạng chỉ có niềm vui ko và sự thích thú của họ
tìn yêu " chân lòng " rất đau khổ càng đau thì càng hạnh phúc nhưng càng hạnh phúc khi điều ko may sãy ra thì...........như sống trong địa ngục thế thôi....đời trớ trêu lắm mỗi người 1 nơi mà

nhockoxinhsanhdieu15
30-07-2005, 11:12 PM
Thật lòng ....?....có đó...........tình yêu " đùa giỡn trên mạng chỉ có niềm vui ko và sự thích thú của họ
tìn yêu " chân lòng " rất đau khổ càng đau thì càng hạnh phúc nhưng càng hạnh phúc khi điều ko may sãy ra thì...........như sống trong địa ngục thế thôi....đời trớ trêu lắm mỗi người 1 nơi mà
VỚ VỈN!
đừng có mơ nhé , nên tìm người trong mộng của bạn ở cuôc sống thực của bạn thì hơn đấy cứ mơ tưởng hão huyền như trong phim thế hử :smioh:

vi_do_la_em
31-07-2005, 11:36 AM
Cũng có ,cũng không....thật khó nói... Vì có chuyện này bạn nghĩ đó là giả dối hay thật lòng? bạn gái của mình khi chát với người khác ,cô ấy nói là chưa có bạn trai.Còn hỏi người ấy có số phone không, rồi cô áy cho số phone. Nhưng cô ta không biết người đó chính là bạn trai của mình.
Vậy các ban nghĩ sau , điều này có thật lòng không.Buồn quá...cũng có người lên mạng dể tìm ban. Cũng có người nói dôi....tại sao vây....có người yêu rồi mà lại muốn quen người khac nửa.Trong khi đó bạn trai mình rất thật lòng.................tại sao..?

xCi
31-07-2005, 12:03 PM
VỚ VỈN!
đừng có mơ nhé , nên tìm người trong mộng của bạn ở cuôc sống thực của bạn thì hơn đấy cứ mơ tưởng hão huyền như trong phim thế hử :smioh:
Vớ vỉn hahaha...........bạn nói thế ko sợ người ta Chưởi bạn à......Mơ mộng hảo quyền à sao lại dùng những từ ngữ dzậy ?Endless chỉ giải thích cho that guy biết mà bạn nói gì dzậy ?

jancy_x_87
31-07-2005, 01:33 PM
còn phải tùy thuộc vào 2 người,nếu gặp nhau o ngoài và trực tiếp nói chuyện cảm thấy hợp thì ok.có khi trở thành tình yêu,hoặc thành tình bạn.còn cứ ngồi trên máy vi tính suốt ngày anh yêu em, em yêu anh thì biết đường đâu mà mò.Đúng ko? :cool1:

littlesnow_lh
31-07-2005, 03:22 PM
Giả dối .....chân thật...... ko ai biết được đâu , 1 người có thể có tới ........hơn 10 girlfriends online đó...... lòng người mà , ai biết sâu hay cạn chứ.

Không thể không yêu
01-08-2005, 03:49 AM
À ,bạn có muốn nghe lời một BOY hay cua gái không? Tui xin có chút ý kiến : Mặc dù hay chọc ghẹo bạn gái đặc biệt rất thích làm wen con gái wa mạng nhưng YÊU À? :oh: :oh: :oh: :oh: :oh: :oh:

nhoc_haybuon
01-08-2005, 04:01 AM
cũng có thễ yeu trên mạng dc mà biết bao người wen nhau trên mang rùi yêu nhau
như mình nè người yeu mình rất thật lòng vói mình va chúng tôi dang có một tình cảm thật dep do

Không thể không yêu
01-08-2005, 04:31 AM
Oh , vậy à , có thật không? Tớ chưa tin lắm đâu.... nhưng để thử làm wen 1 bạn gái xem.

¯|¯ïN
01-08-2005, 06:54 PM
Thật lòng hay giả dối còn phải tùy thuộc vào mỗi người,hoặc có khi là vào cả 2 người luôn ấy chứ!Nhưng pain noái thật,gì thì gì chứ có đánh chết pain thì pain cũng ko tin được những tình yêu lướt qua trên mạng,người gặp hàng ngày còn chưa xi-nhê gì huống gì là người gặp ở trên mạng,cả tin quá đôi khi chỉ chuốt lấy khổ đau về mình thôi à,thật đó!

thanhjc
02-08-2005, 03:28 AM
Con trai thì đứa nào chẳng thích cưa gái, trong líst Nick đến hàng chục girl. Thấy có cơ hội cưa được ai thì làm tới luôn. Được thì càng tốt ko được thì cũng vậy. Tìm hiểu Em khác. Đàn ông thích chinh phục mà. Nghe có vẻ lăng nhăng quá hic hic như mà thiệt đó.
Mình cảm thấy ghét mình quá. Mình là thằng tồi huhuhuhu.

browneyes_baby
02-08-2005, 03:35 AM
TY trên mạng ah` cũng có thật chứ sao không nè .... con người ta đến với nhau đâu phải gần xa hay gì đâu chỉ yêu thật lòng là ok
cũng có những kẻ chỉ xem tình yêu đó chỉ là trò đùa để mua vui :D đáng ghét những kẻ đó đáng bị phụ tình

Azudo_Hakaider
02-08-2005, 03:35 AM
Nếu bạn tin nó thật lòng , thì nó sẽ thật lòng...và ngược lại

changdelamgi
02-08-2005, 04:06 AM
thanhjc Con trai thì đứa nào chẳng thích cưa gái, trong líst Nick đến hàng chục girl. Thấy có cơ hội cưa được ai thì làm tới luôn. Được thì càng tốt ko được thì cũng vậy. Tìm hiểu Em khác. Đàn ông thích chinh phục mà. Nghe có vẻ lăng nhăng quá hic hic như mà thiệt đó.
giờ mới bít mình tồi thì biết bao người con gái phải rơi những giọt lệ của rùi .....biết bao đời con gái ......U......

Kitty
02-08-2005, 04:23 AM
Cảm nghĩ của bạn trong vấn đề nè có phần giống mình.Nhưng mà mình ko thực sự tin t/y trên mạng hơn.Vì có thể nói những lời yêu thương cũng dễ dàng nhưng ngoảnh mặt cũng dễ dàng ....Nói chung là bùn nhìu hơn vui...mong là có 1 kết cục hp trong ty qua mạng . :angel1:

noi_nhieu
02-08-2005, 07:55 AM
này vẫn đang còn nghi ngờ thế này sao lạu nhờ tui tìm bạn trên net,không sợ bị người ta lừa à

boyhateLOVE
02-08-2005, 08:35 AM
Yêu qua mạng....10 cuộc tình thì đến 9 cuộc là giả dối...đó là điều 100% vì hội bạn của Boy la ví dụ điển hình nhất :D

X_____babygirl
03-08-2005, 01:24 AM
tinh yeu tren mang<<<<minh ko tin vao chuyen do dau>>>>nghe no ko that té lám