PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tiền và tình ban chọn bên nào

boytronhocdichat87hn
30-07-2005, 05:24 PM
Bạn vẫn nghĩ rằng tình yêu có thể biến cái ko thể thành có thể. Rồi nào là tình yêu là sức mạnh nó có thể giúp ta vượt wa được tất cả. Rồi khi yêu nhau rồi thì ko nghĩ đến tiền. Điều đó dúng nhưng chưa phải là đúng hoàn toàn. Ông cha ta từng nói " Có tiền mua tiên cũng được ! " điều đó là ko thể vì thực chất ko có tiên nhưng ý của ông cha ta đã đúc kết ra từ cuộc sống thì ko sai. Theo tui nghĩ tiền có thể mua được cái mà người ta cứ nghĩ là ko thể đó là " Tình Cảm ". Tôi xin đưa ra 1 ví dụ điển hình : Bạn và người ấy wen nhau đã lâu và hai người cũng có tình cảm với nhau và bạn cũng nói rằng bạn yêu cô ấy nhưng nhà bạn thì nghèo ko có xe máy để đưa cô bạn gái của mình đi học nhưng đồng thời có một người khác cũng có tình cảm với người ấy của bạn. Cậu ta có xe máy để ngày ngày đưa cô bạn của bạn đi học, trước khi vào lớp rủ đi ăn sáng. Học xong lại đón về. Thỉnh thoảng tối tối thứ 7 lại rủ cô bạn của bạn đi chơi. Theo bạn kết thúc của câu chuyện này thì sao ?
Kết thúc của câu chuyện này chứng minh cho chúng ra thấy rằng cái xã hội bây giờ ko còn " một mái nhà tranh hai trái tim vàng " nữa mà là " một mái nhà tranh hai cái dylan ". " Đẹp trai đi bộ " ko bằng "mặt giỗ spacy " có phải ko nào ?

an_piggy
30-07-2005, 05:41 PM
:oh: Sao lại nghĩ bi quan như vậy...Dĩ nhiên ko thể tránh khỏi chuyện " đẹp trai đi bộ" cũng ko ="mặt gỗ spacy" rùi!!! :love-smil..Nhưng tại sao ko vui vẻ với những người bạn tốt quanh mình mà cứ suy nghĩ đâu đâu chi cho mau già -->trở thành ông cụ non đó!!Hehe...Mà sao câu "đẹp trai......spacy" giông giống trong gala cười vậy? :blinking:

¯|¯ïN
19-08-2005, 07:25 PM
Trong 2 cái này pain nghĩ ta nên có sự...cân bằng,bởi vì hiện nay thì cái dzụ "2 chái tim dzàng 1 mái nhà tranh" đã không kòn nữa rùi nhưng nếu trong tình cảm mà thực dụng quá thì cũng...không hay===>tốt nhất nên có sự cân bằng^.^!!!!!!!!

swtlilaznchik88
19-08-2005, 07:42 PM
Boy nói thế thì cũng không đúng đâu, tuy tiền có thể mua lấy tất cả, kể cả ty nhưng nó không thể làm cho tình cảm ấy lâu bền được bạn à. Với lại cũng tùy người thôi, có người sẽ vì tiền mà chịu hy sinh cả ty của mình, nhưng rồi ở với người kia một thời gian, liệu có tìm thấy hạnh phúc được hay không? Mình nghĩ không ai giống ai, đời đã cho ta số phận hết rồi, mình không thể gom hết lại mà nói chung được.

chich choe
20-08-2005, 05:33 AM
Theo mình tiền và tình cái nào cũng quan trọng cả . Nếu có tiền mà ko có tình nghĩa gì thì cũng ko bền lâu mà có tình ko có tiền thì cũng chả khá hơn dâu . Tốt nhất chọn cả 2 bạn à ! hiiii Dừng nghĩ mình tham nha kẻo tội mình lắm

Theo mình tiền và tình cái nào cũng quan trọng cả . Nếu có tiền mà ko có tình nghĩa gì thì cũng ko bền lâu mà có tình ko có tiền thì cũng chả khá hơn dâu . Tốt nhất chọn cả 2 bạn à ! hiiii Dừng nghĩ mình tham nha kẻo tội mình lắm

ThanChetII
20-08-2005, 07:21 AM
tui là tui chọn cả hai,hi hi
tui tham lắm vi` có tiền mới có tình,và ngược lại,có tình mới có tiện
=>tốt nhất có cả hai

na na dang yeu
20-08-2005, 08:30 AM
doi voi minh tien va tinh deu la nhung thu rat quan trong.nhung theo minh nghi thi con trai la tru cot trong nha.vi vay bay gio cung ko the yue mot chnag trai ko co nghe nghiep dc nhu vay cươc doi minh se kho lam

EmAnh
20-08-2005, 09:39 AM
để đi hết được con đường mà tất cả những người iu nhau đều muốn thì 2 thứ phải song hành. Cuộc sống ko chỉ là TY ko mà cũng ko thể chỉ là tiền được mãi.

zxBlue_DrAgOn_KeNxz
20-08-2005, 10:40 AM
nếu đã yêu nhau thật sứ, thì cho cả 10 cái dylan cũng chẳng ăn thua gì cả,
nếu như vừa có tình yêu và tiền, thì đó là điều tốt nhất

DiệuThủThưSinh
20-08-2005, 06:26 PM
Bạn vẫn nghĩ rằng tình yêu có thể biến cái ko thể thành có thể. Rồi nào là tình yêu là sức mạnh nó có thể giúp ta vượt wa được tất cả. Rồi khi yêu nhau rồi thì ko nghĩ đến tiền. Điều đó dúng nhưng chưa phải là đúng hoàn toàn. Ông cha ta từng nói " Có tiền mua tiên cũng được ! " điều đó là ko thể vì thực chất ko có tiên nhưng ý của ông cha ta đã đúc kết ra từ cuộc sống thì ko sai. Theo tui nghĩ tiền có thể mua được cái mà người ta cứ nghĩ là ko thể đó là " Tình Cảm ". Tôi xin đưa ra 1 ví dụ điển hình : Bạn và người ấy wen nhau đã lâu và hai người cũng có tình cảm với nhau và bạn cũng nói rằng bạn yêu cô ấy nhưng nhà bạn thì nghèo ko có xe máy để đưa cô bạn gái của mình đi học nhưng đồng thời có một người khác cũng có tình cảm với người ấy của bạn. Cậu ta có xe máy để ngày ngày đưa cô bạn của bạn đi học, trước khi vào lớp rủ đi ăn sáng. Học xong lại đón về. Thỉnh thoảng tối tối thứ 7 lại rủ cô bạn của bạn đi chơi. Theo bạn kết thúc của câu chuyện này thì sao ?
Kết thúc của câu chuyện này chứng minh cho chúng ra thấy rằng cái xã hội bây giờ ko còn " một mái nhà tranh hai trái tim vàng " nữa mà là " một mái nhà tranh hai cái dylan ". " Đẹp trai đi bộ " ko bằng "mặt giỗ spacy " có phải ko nào ?
Đúng vậy 1 mái nhà tranh 2 trái tim vang bi giờ ko con phù hợp nữa mà phải là "1 cái vina 2 trái tim vàng ^_^":D

hien911
20-08-2005, 06:44 PM
Đúng đấy cái thời buổi này mà tán gái còn đi xe đạp thì bọn nó cho mình leo cây ngay .

hanamichi_dn
20-08-2005, 08:22 PM
Néu là mình là mình chọn 2 thứ luôn ! hiiii
giỡn đó ! nêú là mình , mình sẽ chọn tình bạn đấy !
cha nguyendongtam này ham tien we' đi ! à

tocdaitinhnghich
20-08-2005, 11:10 PM
tình bạn làm nên tất cả đưng vì một lí do nào đó mà đánh mất tình abnj quý giá .hãy trân trọng nó bằng tất cả tình cảm của bạn