PDA

Xem đầy đủ chức năng : :::__Ông Xã__:::

ZzTuanAnhzZ
08-02-2008, 12:06 PM
HỒI I : ÔNG XÃ !!!

_Thôi , anh về đây ! Bye Bye em !

_Khoan , khoan ! Cho em số điện thoại của anh !

Anh thanh niên nhoẻn miệng cười , nước da nâu đen và mấy cái mụn vô duyên trên mặt như giãn ra , anh trả lời cô gái :

_0983....00000 có !

Anh nói rồi bỏ chiếc điện thoại vào túi , quay mặt và vội vàng chạy đi. Cô gái nhìn theo hậm hực :

_Đồ đểu ! Ko cho người ta !

Anh thanh niên vừa chạy vừa quay lại , nhoẻn cười....

Anh thanh niên dáng người cao áng chừng đến 1m75 , da ngăm đen , gương mặt rắn rỏi , trên mình bộ áo xanh đặc trưng : Học Viện Cảnh Sát . Trông anh chắc mọi người đều nghĩ khoảng 84 , 85 , chắc chẳng ai nghĩ anh lại sinh năm 88 !

Cô gái cũng có 1 nước da đen giòn , bánh mật. Dáng người đậm đà , khuôn mặt tròn , đôi mắt bồ câu nửa vui nửa buồn và hai cái lúm đồng tiền lúc ẩn lúc hiện. Trông thật trẻ ,sinh năm 92 , 93 gì đó.

Chẳng biết họ gặp nhau từ bao giờ , họ nhảy Au với nhau nhiều lần nhưng có lẽ trong thâm tâm họ chẳng có ấn tượng gì với nhau cả , cho đến ngày họ ghép đôi 2 nhân vật đó lại.

_Em ten la` Linh ! Anh ten j` vay?

Anh thanh niên mỉm cười đáp :

_Anh la` Vu~ Ngo.c Trang !

_Ten j` hay qua' nhi? ? :hum:

_uh !

Cô gái hay cười , chàng trai hay xấu hổ , thỉnh thoảng phải ngại ngùng quay đi chỗ khác. Cô gái hào hứng vui vẻ , tràn lan trong những câu chuyện gia đình , học hành , chuyện anh chàng sinh viên trường Đại Học Mỏ Địa Chất vui tính làm trái tim cô gái rung động....

Anh thanh niên vui vẻ đáp chuyện , chia sẻ. Trong cô gái , anh thanh thiên dường như là một người bạn , quan trọng lắm lắm của cô. Còn anh thanh niên , chẳng biết sao , nhưng có lẽ cô gái cũng là một gì đó....quan trọng tương tự như vậy.

Cô gái gọi anh người yêu cô là Xã , còn anh thanh niên là '' Ông Xã '' :

_Em go.i anh la`Ong xa~ nhe' !

_E ko so*. Huy gian sao ma` dam' goi anh nhu the'? Anh cha?ng thick dau !

_Anh ko thich' a`? Vay thoi , em ko goi. nu*a~ !

_Nhung ai va~n muo'n e goi a nhu vay ! E cu' goi di !

Đôi mắt cô gái sáng lên , cười :

_Hi hi ! Ong xa~ ! :D !

HỒI II

( Nói trên Au )

_Hom nay anh ko phải di trực ah?

_Co' ! Nhu*ng chut' nu~a moi' di ! Tham Bx da~ !

_Hi` !

_Em co' goi dien dc cho Huy ko?

_Dc rui` anh a` ! Noi' chuyen dc 1 chut' thui ! T_T !

_Vay la` dc rui` !

HỒI III : TẾT , TẾT , TẾT SẮP ĐẾN RÙI !

Sáng 30 âm lịch , cô gái dọn dẹp nhà cửa , rồi lại lên mạng nhảy Au với ''Ox''

( Nói trên mạng ) :

_Trang , bao h anh ve` an Tet' vay. ?

_Anh an tet' o? day , mung` 2 moi' ve` !

_Sao lai ko thick ve` nha`?

_O? HNoi thick hon !

_Sac ! Po' tay anh luon !

_uh !

_Em tham qua' !

_Dem nay anh nhơ' nhin` ra ngoai` nga'm pha'o hoa nhe' !

_uh ! Hen mung 2 gap em nhe' !

_Anh ko ve` que sao?

Chieu` mung 2 moi ve co ma` !

_! Ah ! Bi h em ve` que a`? Co' xa ko?

_di xe dap 15' ve` de'n no*i !

_Troi a ! The ma anh cu' tương?....

Cô gái và anh thanh niên đều out ra. Cô gái lên xe máy , chú ruột đưa về quê. Cô vẫn ko quên ngoái lại , vẫy tay chào Ox (Cô gái và anh thanh niên ngồi cùng 1 quán net ). Lần này anh thanh niên hé miệng cười thật tươi ! Trông ngồ ngộ nhưng cũng dễ thương hết mức !

HỒI IV : TẠM BIỆT TRANG !

( Nói trên Au )

_xcaogiax

_xcaogiax

_xcaogiax

_xcaogiax

_xcaogiax

_xcaogiax

_Anh goi j` mà goi nhiu` the'?

_Anh goi bu` hom qua ko dc goi ! Hom qua uo'ng nhiu` rượu qua' ! Anh ve` nha` ban ngu? ! Lan dau tien say xỉn !

_a' a` ! Ve nha` ban gai ngu? nha ! hehehe !

Anh thanh niên thở dài , cười :

_Ban trai chu ban ga'i dau ! Hom qua mong` 1 , trường anh đôt' lưa? trại ! Anh nha?y cha'y ca? to'c !

_Hic ! Cho anh chet di ! Ti nua~ anh ve` a`?

_uh ! Chac mung` 10 moi lên !

_Ủa sao len muộn vay?

_Cha bit' ! Hom qua anh di xem xiec' o? Ho` Gươm !

_Thich nhi? Hom qua mồng 1 em o nha` ngu? !

_Dua' be' nay` la` em cu?a em a`?

_uh ! Bu` xa` bu` xu` phat' ghet' !

_Anh thay no' thong minh day chu' !

_U` thi`.....thong minh thi` cu~ng co' thong minh ! Người chẳng khôn thi` ngu a`?

_Sax !

_Dun`g noi' voi em la` anh mun' lam` em rể em da'y nhe' !

_Uh ! Chi oi ! Chi nho' gả em ga'i cho em nhe' !

Cô gái thốt lên :

_Oh ! Bạn anh den' do'n anh kia` !

_Thoi , anh ve` đây ! Bye Bye em ! Bye Vack iu của papa !

_Khoan , khoan ! Cho em so đien thoại của anh !

Anh thanh niên nhoẻn miệng cười , nước da nâu đen và mấy cái mụn vô duyên trên mặt như giãn ra , anh trả lời cô gái :

_0983....00000 co' !

Anh nói rồi bỏ chiếc điện thoại vào túi , quay mặt và vội vàng chạy đi. Cô gái nhìn theo hậm hực :

_Đồ đểu ! Ko cho người ta ! xấu tính !

Anh thanh niên vừa chạy vừa quay lại , nhoẻn cười....

Mồng 2 Tết / 8/2/2008

Cao Nhật Hà

ShiningSakhalin
08-02-2008, 12:12 PM
tem trước, nhận xét sau.

hoaluuly23
08-02-2008, 01:14 PM
cũng hay dóa bạn rât ' giống với thưc tế hiên nay trên mạng

ZzTuanAnhzZ
08-02-2008, 03:34 PM
Thì là chuyện thật mà ! Kể cả từng lời nói của nhân vật cũng đúng đến 100% luôn nà !

junhiunguoi
08-02-2008, 03:42 PM
post tip đi Tuan Anh

ZzTuanAnhzZ
09-02-2008, 03:29 AM
Hết dzồi còn đâu mà post !

junhiunguoi
09-02-2008, 05:48 AM
Sao ko có chữ The end
Kết thúc gì cụt ngủn za. , nhìn vào chắc chắn ko ai tg kết thúc ( hay là có mỗi ình thôi )

ZzTuanAnhzZ
09-02-2008, 09:08 AM
Thôi đc roài ! Khi nèo thằng Trang còi về quê lên mới có chuyện mà post típ chớ !

ZzTuanAnhzZ
10-02-2008, 06:04 AM
Cô gái ngồi lặng người , đôi mắt bồ câu tròn xoe khẽ chớp chớp.....Good Bye Ông Xã...!!!

HỒI I : ANH CHỜ EM LÂU LẮM RỒI !

( Nói trên Au )

xcaogiax : Hi !!

anh_mun_88 : em !

_em

_??? Anh làm sao thế ?

_anh chờ em mãi !

_Chờ em làm gì ? Nhỡ em ko lên thì sao?

_Anh có chuyện muốn nói với em !

_Chuyện gì hả?

_Anh chia tay rồi !

_Em biết rồi , em đang định hỏi anh đây ! Anh sao thế??

_Anh nhớ em lắm !

Cô gái cười xòa , lướt 10 đầu ngón tay trên mặt phím :

_Ha ha ha ! Ông em rể tui ! Sao lại nhớ chị hả?

Anh thanh niên mím môi :

_Anh ko muốn yêu em !

_Hả? Anh nói gì vậy ? Anh yêu em à?

_ko ! Nhưng anh ko muốn yêu em !

_Tại sao ? Anh đang nói gì vậy , anh biết không?

_Vì em là người yêu của Huy rồi ! Anh ko thể yêu em !

_???

_Nhưng anh sợ rằng tiếp tục thế này anh sẽ yêu em mất ! Vì vậy mà anh chia tay rồi ! Em đổi pass cho anh con Au này nhé ! Anh sẽ không chơi game nữa đâu ! Anh sẽ ko gặp lại em nữa !!

_Trời ơi ! Sao anh lại thế nhỉ?

Anh thanh niên buồn bã cúi mặt xuống , đôi mắt âu sầu đến thảm hại. Anh lặng lẽ nhắm nghiền đôi mắt , lặng lẽ đến độ người ta thấy anh như một cái xác vô hồn , không hơn.

Cô gái chau mày , đôi mắt bồ câu to tròn ngơ ngác vì chưa hiểu chuyện ra làm sao.

_Thôi anh phải đi đây ! Anh sẽ không gặp em nữa ! Chào em !

Anh thanh niên nói rồi out ra. Cô gái vẫn ngơ ngác. Nhưng cô biết mình đã mất cái gì rồi....chuyện chia tay ngớ ngẩn này đột ngột quá , cô không thể hiểu được gì cả , chỉ một điều duy nhất : Ông Xã đã chia tay rồi !

Cô gái ngồi lặng người , đôi mắt bồ câu tròn xoe khẽ chớp chớp.....Good Bye Ông Xã...!!!

ShiningSakhalin
10-02-2008, 06:33 AM
tem !!!!!
tội nghiệp con bé....

gaubien812
10-02-2008, 09:19 AM
uhm`
tội nghiệp thật
yêu giả thành yêu thật
yêu thật thành hok được yêu

ShiningSakhalin
10-02-2008, 09:24 AM
HEHEHEHEHEHEHE
tình online nó chế...

ZzTuanAnhzZ
10-02-2008, 10:56 AM
Sáng sớm tỉnh dậy , cô gái thấy mình mệt mỏi quá . Đêm qua cô hầu như chẳng ngủ được chút nào cả. Cô gái nhẹ nhàng bước ra khỏi giường , đi dạo một chút cho khuây khỏa.

Ngoài đường mồng 4 Tết vắng ngắt , chán quá ! Cô đến quán net , vào Au một tí. Chợt , cô thấy từ xa có một chiếc xe máy , trên xe có một người đội mũ bảo hiểm kín mít , mặc bộ quần áo màu xanh lá đang tiến lại. Như có linh tính mách bảo , cô chạy nhanh vào góc tường , nép lại đó.

Chiếc xe đỗ lại. Người đàn ông trong trang phục Cảnh Sát gỡ bỏ chiếc mũ bảo hiểm , cô gái ngạc nhiên , thốt lên :

_Trang !

Anh thanh niên nghe tiếng , quay lại , nhoẻn cười nhìn cô gái. Cô gái sững người lại , ngạc nhiên hết đỗi. Anh thanh niên chỉ tay vào quán net quen thuộc như ra hiệu : ''Em vào đi ! ''

Cô gái lững thững bước vào. Chẳng phải chính anh đã nói ko muốn gặp cô nữa , sao còn lặn lội từ quê lên Hà Nội , lại còn nhất thiết phải vào quán net này nữa ? Rồi còn ra hiệu cho cô vào....tất cả chuyện này...là sao ?

Cô gái chau mày đăm đăm khó hiểu. Cô thật sự ko hiểu chuyện này là sao nữa. Nhưng kệ , cô cứ vào , vào vì nỗi nhớ day dứt cứ bám lấy cô mấy ngày qua. '' Nhớ Ông Xã '' !!

( Nói trên Au )

xcaogiax : hê !

anh_mun_88 : em !

_em !

_Sao cứ em hoài ! Anh lên đây chi vậy ?

_Anh lên chơi với em !

_Ặc !

_Nhảy ko ? Anh vừa hack đấy !

_Anh hack web , out ra bi giờ đấy !

_Kệ ! Anh đang giàu Den đây ! Out chơi !

_Thây kệ anh !

Cô gái ko nói gì , và cũng chẳng thể nói gì nữa. Cô thật sự rất vui , mặc dù chẳng hiểu việc ''chia tay'' mấy ngày nay của cô là thế nào nữa. Chỉ cần biết , Ox đã về đây rồi !

_Ét Ét !!!

Anh thanh niên ngồi im , chẳng nhảy chút nào , cứ hết èo lại ặc. Cô gái quay ra nhìn anh thanh niên đang ngồi với bộ mặt khổ sở , hỏi :

_Nhảy đi ! Làm sao thế?

_Không biết nhảy Beat Up !

_Ôi giời ! Thế sao ko ý kiến trước !

_Hic !

_Thôy ! Để em thắng cho rùi !

_Hic ! ~*_*~ !

Cô gái cười xòa vui vẻ , anh thanh niên bị out ra out vào đến hàng chục lần , rõ khổ !

_Em đói quá !

_Anh cũng thế !

_Sáng anh ko ăn cái gì à ?

_Hic , chưa....

_Đói quá nhảy miss hoài ! Ặc ! Mất finish roài !

_Đói....

nho_marie
11-02-2008, 06:20 AM
tem
lần đầu tiên, lấy cảm giác thấy bình thường
sao mọi ng` cứ phải dẫm nhau thế nhỉ
tui bán cái tem này ai mua hem

pe' Fer
11-02-2008, 04:20 PM
tình 0nline, rất thực tế, hay đóa ban. típ y

ShiningSakhalin
11-02-2008, 04:53 PM
típ típ típ ^^
@Nho_marie : giá bao nhiu hở sis ^^

ZzTuanAnhzZ
12-02-2008, 07:04 AM
_Anh ăn cơm chưa hả?

Cô gái hỏi. Anh thanh niên cười hềnh hệch , lắc lắc cái đầu rồi lại xoa bụng :

_Chưa...mới lên sáng chơi với em , đã ăn gì đâu??

_Tội nghiệp anh ! Em lấy cho anh mấy cái kẹo nhé !

_Đâu ? Mang ra đây?

bebybo
12-02-2008, 07:21 AM
chờ xem tiếp phần sau thử thế nào ^^

nho_marie
12-02-2008, 07:45 AM
@shin: tuỳ lòng, bao nhiu cũng bán, nhưng lấy tiền mặt nha
@tg:ít thế, chã bõ chùi mép, ke ke

ZzTuanAnhzZ
20-02-2008, 10:34 PM
Thời gian cứ qua. Mồng 10 tết anh sẽ lên. Cả ngày hôm đó , cô gái thần thờ chờ anh. Rốt cuộc cũng gặp được.

Cô gái buồn rầu kể lại cho anh thanh niên nghe chuyện cô vừa chia tay với người yêu. Anh thanh niên xót xa :

_Em ...anh xin em !

_? Anh làm sao hả ?

_Đừng cười nữa ! Đừng cười nữa mà !

_Tại sao ? Vui thì cười chứ !

_Em cười mà như đang khóc vậy ! Anh ko muốn nhìn thấy em như thế !

_Em có khóc đâu ! Mắt anh kẹ à ?

_Kẹ đâu mà kẹ ! Em đừng cười kiểu đó nữa !

_Em cười kệ em !

_Em khóc đi ! Anh biết em muốn khóc mà !

_Tại sao em phải khóc ?

_Vì anh biết ....

_Biết gì ?

_Biết ...nhưng có nhất thiết phải nói ra không ?

Cô gái không nói , đôi mắt cô cay xè nhưng cô lại ko thể khóc trước mặt anh thanh niên . Cô gật đầu :

_Trông đần đần mà thông minh gớm ! Bao giờ em thi đại học anh giúp em nhé ! Anh thi 3 môn được 27 điểm cơ mà !

_Uh !

Hai người nhảu Au với nhau cả buổi chiều. Cô gái nhờ một người bạn gửi giúp gói Chocolate mà cô chưa kịp gửi cho người yêu hôm chia tay - hôm 14/2 đó. Cô cứ quanh quẩn với người bạn dặn dò này nọ , chẳng chịu để ý đến anh thanh niên. Anh thanh niên buồn buồn , nhưng chẳng nói.

_Nhảy nốt bài này...được 100 con chuột rồi...anh sẽ ko bao giờ nhảy nữa !

Anh thanh niên lại buồn rầu :

_Anh sẽ không gặp em nữa ...

Cô gái gật đầu , cô biết có ngày này từ lâu rồi .

_Em à ...anh ....anh ....

Cô gái chợt cắt ngang lời anh thanh niên nói :

_Em biết ! Có những điều mình chỉ hiểu thầm thôi , xin đừng nói , mình xin nhau đừng nói !

Anh thanh niên gật đầu :

_Uh !

_Em ...Em xin lỗi ...xin lỗi anh !

Anh thanh niên nheo đôi mắt , mỉm cười :

_Anh hiểu mà !

Anh thanh niên quay bước lặng lẽ đi . Lần đi này chẳng biết anh có gặp lại cô gái không . Sao bước chân anh lại chậm đến thê thảm . Anh níu bước chân từng giây , chậm lại ...chậm lại . Anh ko muốn rời xa cô gái .

Cô gái đứng lặng yên nhìn theo anh cho tới khi khuất bóng con đường . Lòng cô buồn vô hạn , cô biết mình vừa để vuột mất cái gì đó vô cùng quan trọng nhưng cô cũng chỉ còn biết đứng nhìn thôi .

Cô gái thì hiểu lời xin lỗi của cô vừa rồi là xin lỗi vì cô ''bỏ quên'' anh thanh niên suốt buổi chiều , mà anh thanh niên chẳng buông một lời trách móc . Còn anh thanh niên , chẳng hiểu câu xin lỗi đó là vậy hay là lời của cô gái ...lời từ chối tình yêu của anh !

kakazin
21-02-2008, 01:55 AM
ko hỉu chiện nói j` nữa....lung tung sao ếh

dù sao cũn có đc cái temmmmmm.......hehe

ZzTuanAnhzZ
23-02-2008, 01:18 PM
7 ngày dài đằng đẵng....Cô gái cứ ngóng trông anh thanh niên.
Đã một tuần rồi , cô chưa gặp lại Trang. Vậy Trang nói là Trang đi luôn sao? Trang thật lòng sẽ không gặp lại cô nữa sao?

Mỗi lần bước vào quán net quen thuộc , mà dạo này cô ít lên hơn bởi đã vào học rồi , không thể chăm lên mạng như mấy hôm tết nữa. Mỗi lần vào quán net quen thuộc...là cô lại tìm anh thanh niên trong một đám đông , rất đông những anh học trường Cảnh Sát có bộ áo màu xanh lá như anh thanh niên. Nhưng thật đáng tiếc , cô không thể tìm thấy...

Buổi tối thứ bảy hôm đó , cô lại lên quán net. Cô ngồi lặng im , chẳng làm gì cả và cứ chờ anh thanh niên như vậy. Rốt cuộc cô cũng đã gặp.

Anh thanh niên đi cùng một anh Cảnh Sát nữa. Vừa nhìn thấy cô là anh thanh niên ngại ngùng quay đi chỗ khác. Cô lườm anh bằng ánh mắt dữ tợn như khi lườm bọn con trai trong lớp mỗi khi chúng trêu cô :'' Muốn gì ? Biến hết kẻo tao đập vỡ mặt chúng mày bây giờ ! ''

Cô gái lúc nào cũng vậy , đanh đá chết người. Nhưng trong cô hiền như con mèo vậy. Cô dọa đánh chúng nó chứ có bao giờ đánh đâu , mặc dù bọn con trai lớp cô ga-lăng đến nỗi không bao giờ làm con gái đau.

Cô bực mình quay ngoắt ra . Chẳng hiểu sao cô thấy bực mình kinh khủng. Rõ ràng cô luôn mong anh thanh niên , khi thấy rồi thì cô lại bực...có lẽ vì anh thanh niên nói rồi ko làm được.Cô không thích những người như thế : Anh nói ko chơi nữa mà anh vẫn chơi đấy thôi !

anh_mun_88 : xcaogiax

xcaogiax : anh....

_Anh sao?

_Anh đúng là cái đồ...vừa man vừa lưu manh !

_Sax !Sao lại nói anh thế ?

_Nhảy BEAT UP này sao anh thắng được em? Hả? Mà nhảy cái này chán lắm ! Nhảy làm quái gì?

_uh ! Nhảy đôi đi !

_Anh đừng có mà dụ dỗ con gái nhà lành nhá !

_Lừa xong rồi bỏ !

_Gớm thế !

kakazin
23-02-2008, 03:06 PM
lại nữa....................ha ha ha tem chật nhà òy ^^!

[Boy]d3p_zai
02-04-2008, 11:22 PM
hjay qua di ban gi oi?1 post tip nhe

vach
06-02-2010, 10:46 PM
huhu em oi anh co loi voi em. anh biet minh di la co loi nhung ngươi doc dau biet la co gai da co ngươi yeu roi. thực lòng thì Trang cũng rất rất thích cô...
Nếu có lần thứ 2 anh sẽ không bao giờ bỏ qua cỏ hội này đậu
Anh rất nhớ em Linh ah!

vach
06-02-2010, 10:52 PM
Em ơi em không lên diễn đàn này nữa nhưng anh vẫn viết. Em ơi, năm sau em thi đại học rồi em có còn nhớ lời hứa anh hứa với em không anh sẽ giúp em ôn thi Linh ah.
Không biết dạo này em thế nào rồi có xinh hơn không nhỉ chắc chắn là hơn rồi nhỉ.
Đã mấy lần anh qua nhà em àm không gặp được em Linh ah.
Khi đọc xong bài viết này anh rất xuc động không ngờ anh lại vô tâm đến thế. Ngàn lần xin lỗi em..

Em ơi em không lên diễn đàn này nữa nhưng anh vẫn viết. Em ơi, năm sau em thi đại học rồi em có còn nhớ lời hứa anh hứa với em không anh sẽ giúp em ôn thi Linh ah.
Không biết dạo này em thế nào rồi có xinh hơn không nhỉ chắc chắn là hơn rồi nhỉ.
Khi đọc xong bài viết này anh rất xuc động không ngờ anh lại vô tâm đến thế. Ngàn lần xin lỗi em..a

Khi đọc xong bài viết này anh rất xuc động không ngờ anh lại vô tâm đến thế. Ngàn lần xin lỗi em..â