PDA

Xem đầy đủ chức năng : window ko mở được phần show hidden files and folders

quocanh88
31-01-2008, 01:10 AM
các bác ơi , em khổ với cái máy tính nhà em , cứ tưởng window bị hư , cài đi cài lại mấy lần mà cũng không mở được cái phần hiện ẩn của files (show hidden files and folders) và đăng nhập yahoo thì bị kick ra ko vào được , giúp em với , em mệt với nó

kaivn
31-01-2008, 09:31 AM
máy tính của bạn bị nhiễm con virut kavo rùi, bkav phiên bản mới nhất diệt được rùi thì phải,ngoài ra bạn còn có thể dùng cách diệt bằng tay để xoá hoàn toàn trong regedit và system32

Kaiz_Master
15-02-2008, 05:20 AM
Ngoài ra, lưu ý là khi bạn cài lại Windows thì Virus này vẫn chưa hoạt động nhưng khi bạn nhấp đôi vào một ổ đĩa bất kì sẽ kích hoạt virus này và lại bị tình trạng như cũ. Cách tốt nhất là ngay khi vừa cài xong, bạn chạy chương trình quét virus liền và nên tuyệt đối không mở ổ đĩa bằng cách nhấp đôi vào đó. Hãy gõ tên ổ đĩa vào Address hay dùng Windows Explorer để mở. Khi đó, Folder Options... vẫn hiện ra và bạn vẫn chỉnh được các tùy chọn hiện hay ẩn các file ẩn được. Khi đó, bạn sẽ nhìn rõ mồn một những con virus kiểu này. Và hầu hết là nó sẽ tạo ngay 1 file Autorun.inf ngay trong thư mục gốc và file đó có nhiệm vụ khởi chạy virus khi nhấp đôi vào ổ đĩa. Chúc bạn thành công !!!