PDA

Xem đầy đủ chức năng : computer ko nhận được USB

quocanh88
26-01-2008, 02:19 AM
mấy sư phụ ơi! giúp mình với , computer nhà mình ko nhận được máy mp3 +usb. Máy hiệu Sansa , nhưng khi cho vào các computer khác thì nhận được , nhưng computer của em thì ko được , phiền phức lắm , vì máy mp3 sạc bin bằng usb. Mấy sư phụ giúp em. thanks

R a b i D
26-01-2008, 06:10 AM
Nếu em cắm ở cổng trước mà nó không nhận thì em thử cắm vào cổng đằng sau case xem

Hoặc là chuẩn USB của máy em khác so với chuẩn USB của cái mp3 player của em
Kiểm tra HĐH có hỗ trợ USB chuẩn 2.0 không(anh đoán usb của em là chuẩn 2.0 tại giờ ai còn sx loại 1.0 nữa :D )
Có các chuẩn USB: 1.0 , 2.0 và sắp tới sẽ ra mắt 3.0

Nếu cắm cổng sau mà vẫn kô nhận thì có thể là do kô đúng chuẩn hoặc cổng USB có vấn đề !
Còn cắm máy khác vẫn nhận thì chắc chắn không phải do USB

trungnhut
30-01-2008, 04:56 PM
Máy bạn chắc ko cập nhật được driver của cái Sansa đó.

http://www.sandisk.com/Retail/DriverDownloads.aspx

Bạn vào link trên để download driver máy Sansa theo seri của máy bạn rồi cài vào máy là ok thôi.

lghu
20-03-2008, 08:56 AM
Chào các bạn, mình tìm trên Google từ khoá "sansa driver" thì thấy forum này. Mình cũng bị sự cố máy MP3 sansa clip 2G không kết nối được với máy tính. Đã download driver cài vô máy rồi nhưng vẫn không kết nối đươc. Máy này bạn mình tặng, trước đây không cần cài driver gì cả mà Win XP nó tự nhận kết nối. Bây giờ không hiểu vì sao lại không được. Mình mang cả ra hiệu sửa chữa nhưng thợ cũng bó tay, bảo là phải nạp lại phần mềm cho máy, nhưng loại này chưa thông dụng ở VN nên không làm đươc. Bạn nào gặp sự cố như mình mà khắc phục được thì post hướng dẫn cho mình nha.